Có ai muốn nhớ lại những chuyện lúc nhỏ của mình hok? cả nhà vô cùng thưởng thức nha!?

-hồi nhỏ nhà có cái tủ kiếng để quần áo, bữa đó con em họ sang nhà chơi, kêu nó cầm gối ôm vào người để mình lấy đà nhảy bay vào đá, lần shoot thứ 1 ko sao ( thấy như thành long ý). qua shoot thứ 2 lỡ đá mạnh wa, con em bay vào cái tủ cái rầm bể hết cả tấm kiếng, nó nằm trong tủ luôn. 2 đứa sợ wa tự quỳ gối khóc... hiển thị thêm -hồi nhỏ nhà có cái tủ kiếng để quần áo, bữa đó con em họ sang nhà chơi, kêu nó cầm gối ôm vào người để mình lấy đà nhảy bay vào đá, lần shoot thứ 1 ko sao ( thấy như thành long ý). qua shoot thứ 2 lỡ đá mạnh wa, con em bay vào cái tủ cái rầm bể hết cả tấm kiếng, nó nằm trong tủ luôn. 2 đứa sợ wa tự quỳ gối khóc luôn, cuối cùng hên là ko bị ăn đòn. hehheeh
------------------------**************...
-ko biết nghĩ thế nào đi chơi ngoài đường thấy con chó đang nằm, đi tới gần lấy chân giẫm lên đuôi nó 1 cái tỉnh weo,rồi đứng im nhìn, nó way lại táp cho 1 pát rõ đau rồi chạy, còn mình cà nhắc zề nhà , hic hic lấy ớt hiểm xắt ra trét lên chu choa zừa nóng zừa đau rát , giờ nhớ lại ấn tượng hem wen được,đúng là chơi ngu.
------------*************------------
-Năm cấp 2 thì được ba má sắm cho con xe đạp mạc tin. Co bữa đi học về mãi mê nói chuyện quên lấy xe. tới nhà cuốc bộ xuống trường lai.
Hôm xe xịt lốp để ở nhà thế mà đi học về ra bãi xe kiếm khùng cả người lên
------------***********---------------
Hồi nhỏ coi Tôn Ngộ Không, thấy đoạn bị nướng trong lò bát quái chui ra tự nhiên imba hẳn, mắt sáng rực,..... nhìn phê, nghĩ bụng, chắc lửa làm mắt tinh hơn. Thế là kiếm cây đèn dầu, dí mẹ mắt vào đấy, hơ ở cái lỗ phía trên thôi, luyện thế suốt 1 tuần và kết quả là giờ đeo quả kính 6 đi ốp
---------------------*****************...
Đi xe đạp bị tuột sên, ở nghĩa địa cách nhà 1km, không biết gắn sên lại thế nào nên để luôn cái xe đạp ở đó. Chạy bộ về nhà kêu papa ra gắn giùm, bị ổng chửi cho tùm lum, cái tội ngu. May sao lúc ra tới đó, cái xe vẫn nằm ở đó => chắc tại xe đạp cùi =))
-------------***************----------...
Hồi nhỏ, có lần đang ngồi ngịch con cún trên sân thượng thì có mấy đứa ở dưới nó chơi bóng đá văng quả bóng lên chỗ mình. Thế là 1 tay xách con chó, 1 tay cầm quả bóng đi tới bờ lan can và quẳng con chó xuống cho bọn nó. Giờ nghĩ lại vẫn thương con chó đó quá (ôi, thằng này ngu vãi)
--------------------------************...
. Nhỏ, Trung thu dc mua cho cái súng nước , 2 anh em mềnh nghĩ thế nào bắn tè le vào màn hình tv JVC thì phải , tại thấy bắn vào màn nó cứ có màu 7 sắc cầu vồng rất đẹp. Phê lòi. Thế là cứ bắn vào ... đến trưa mẹ về - 2 khẩu súng bị đập tan tành

------------------********************...
Hồi xưa mất điện, toàn bắt con gà trống, cầm hai chân nó, đập đầu nó vô gốc cây, cái nó đau nó vẫy cánh phành phạch, mát phê lòi. Đâu được chục lần nó chết nghỏe, còn mềnh lại bị đánh đòn te tua

------------------**************------...
Mình hồi bé ngu. Hôm đấy chạy ra chơi với thằng bạn , luống cuống thế nào đập cái uỳnh vào tường, đang định khóc thì có ông hàng xóm - lớn đầu còn đi lừa trẻ con , ổng bảo :

có đau không, khiếp đầu mầy làm bằng gì mà cứng thế , đập một cái mà tí sập cả cái tường này rồi , có khi mầy làm siêu nhân được đấy. Mầy làm lại cái nữa xem có được siêu nhân ko ?"

Mình ngu nghe mấy câu đấy sướng, thích siêu nhân thế là làm liền 2 3 phát chảy cả nước mắt. Mà bố tiên sư cái thằng kia nó còn vỗ tay khen giỏi , làm mình hí hưởng nghĩ quả này sắp đắc đạo làm siêu nhân rồi lầm thêm mấy phát nữa.

Mà chính ra vẫn khôn hơn thằng bạn mình chán , thấy mình sắp được làm siêu nhân ông cũng đú, không ai bảo gì đập đầu vào tường liền 5 phát . Nhưng ông kia chắc thấy nó ngu thực sự mặt tái mét không khen được câu nào. HHEH mà chính ra mình vẫn lời còn được khen 1 tí
---------------******************-----...
các bạn thử nhớ lại những trò chơi lúc nhỏ xem, kể lại cho cả nhà cùng cười nào!!!!!
15 câu trả lời 15