ceci
Lv 6

ban hòa giải nghĩ sao về điều này?

tui và nguoi truong phu se duyên,nên nghĩa phu thê qua tay cò Xuân Hùng.tưởng đâu yên bề gia thất.cho bõ công tô phấn điểm son..nhưng nào ai biết,từ ngày kết hôn,tui vò võ 1 mình,cái ngày động phòng là ngày ê chề nhất,ổng để tui trong phòng chờ tới 2,3h sáng...sau này mới biết ổng qua bên vườn thơ ca ngủ ở bên đó.(ác chưa)

làm dâu bên thơ ca dc vài ngày tui cuốn gói về lại TCĐV.xấu hổ ghớm..suốt ngày tui cứ đăng báo tìm ổng..tha thiết cũng co..giận dỗi cũng có..zậy mà người ta dửng dưng.

ngồi 1 mình tui mới ngẫm lại câu nói: trai năm thê bảy thiếp,gái chính chuyên 10 chồng..(trời,giờ này mới nhớ ra câu đó.) nên quyết định xin li hôn và đã gửi đơn đến tòa án.

vậy mà hôm nay lại bị tòa triệu tới với mong muốn hòa giải..tưởng ai..gặp phải cô tám HL làm chủ tọa..bà này chuyên đi nghe lén..nên chuyện từ trong ra ngõ là bả nắm hết.nên ở xóm tui đặt là tổng đài 1080.

sáng nghe giải bày,thấy cũng có tính thuyết phục,nhưng k ngờ nguoi truong phu quá phũ phàng,còn làm thơ tán tỉnh cô tám tọa.

-HL con gái nhà ai

nói năng lẽ phép,dịu dàng quá ta

chắc là TỪ GIÃ vyla

HL chính thật mới là PHU NHÂN.

đó...bội bạc chưa..lại còn

-em nào đến trước anh nhào đến ôm.???

là sao..tui đây sao ổng không ôm mà đòi ôm người khác?thử hỏi làm sao tui sống với con người bạc tình như vậy?huhu..người ta nói:hồng nhan bạc tỷ,còn tui bạt mạng....huhu..hức...ực...

ông cò Xhùng ơi.trả tiền cò lại cho tui...

21 Câu trả lời

Xếp hạng
  • abc
    Lv 5
    9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Tui mới vô mà bạn nhờ xử vụ này e rằng quý bạn cũ hỏng ưng, nhưng bạn nhờ mà từ chối thì thấy áy náy. Thôi xin phép tất cả các bạn tui chỉ góp ý thôi, Nguyên cáo tự quyết định nha. Tui thấy vầy, chồng mà bỏ vợ bơ vơ, tội nầy khó dung, lại còn tuyên bố người khác chính mới thật là PHU NHÂN, rõ mười mươi đã bỏ vợ kiếm người khác rồi, không cần tòa xử, nguyên cáo có quyền đơn phương tuyên bố kể từ hôm nay người trượng phu (bỏ vợ thì hỏng có trượng phu chút nào) không còn là chồng tui nữa. Tuyên bố có hiệu từ ngày hôm nay. Nếu muốn tái giá thì nguyên cáo có thể công khai hoặc âm thầm tìm kiếm, không ai có quyền cản trở. Nếu ai ngăn cản sẽ bị khởi kiện vị tội vi phạm nhân quyền, phạm luật bảo vệ bà mẹ trẻ em (cho dù bạn chưa làm mẹ vẫn được luật nầy bảo vệ vì bạn là phụ nữ mà) còn cái vụ tiền cò thì thôi bỏ đi, đòi coi bộ hơi bị khó, xí bùm bum!

Bạn yên tâm đi, bạn không có hồng nhan bạc phận gì cả. Khối người sắp hàng chờ bạn duyệt đơn đó. Lần nầy nhớ rút kinh nghiệm cẩn thận nha, chọn người có thủy có chung, đừng giống cái anh chàng trượng phu mà bỏ bê vợ hiền. Chúc bạn nhiều may mắn!

.......Xin mượn tí chỗ nhắn bạn XH nhé. Bạn ơi dân gian có câu:" Ở đời có 4 cái ngu, làm mai, lãnh nợ, gát cu, cầm chầu (cu là con chim cu có thật nhé, xin đừng nghĩ khác) nếu bạn làm chủ cái cty CHICHOMEX ăn hoa hồng thì có ăn có chịu, nếu làm công quả thì thôi từ giả đi, chứ làm mai khổ lắm. Vợ chồng họ hạnh phúc thì quên bén Ông mai, còn nếu cơm chẳng lành, canh chẳng ngon thì cứ lôi Ông (Bà) mai ra mà mắng vốn, rõ khổ.

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

Lại quính lộn nữa !

Bữa hổm tui quính XH vì cái tội nhiều chiện, bị XH quính lại, hì hì, tui xin lổi XH, tụi tui ôm nhau thắm thiết !

Tại sao hõng chịu quính mấy người ngồi trong bóng tối luôn trả thù hèn hạ, xóa bài của người đăng mà không cần nêu ý kiến.

Trong vòng 2 ngày tui bị xóa trên 15 bài, mà toàn là chuyện cười.

Chán mớ đời, chắc ko thèm đăng nữa quá !

Bà con đánh nhau hoài, buồn lắm đó ! có dịp, tui hẹn hết tất cả gặp nhau 1 lần ở SG, lúc đó mặc sức chí chóe ( Chắc vui lắm hén ) Ngày đó không xa đâu !

• 9 năm trước

Thôi thì....Hắn ăn chả thì bà cũng kiếm đĩa nem mà xơi đi.... Ngồi đó mà khóc tỉ ti làm gì....

Rầu ruột ban hòa giải quá ...!!!!!!!!

• 9 năm trước

Cecilia Cứ nhè ông mai mà đòi nợ tình đi bạn cho XH trả nợ xanh mặt lun hihi.Mình ủng hộ bạn.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

hê hê

làm thân cỏ dại như tui kô ai nhìn ngó coi bộ cũng yên thân phận thôi.

• há há chia bùn bà chị hai nha!!

nhưng anh Xh làm cò coi bộ cũng mát tay lắm ý, nhưng chắc chị gặp chú trời đánh thôi, như vậy nhé tui còn 1 phòng trống nè khi nào bỏ ổng hú tui 1 tiếng, tui cho mượn phòng ở, yên tâm, tui chỉ cho mươn ở thôi không lo tiền phòng cuối tháng, chỉ lấy già làng làm nệm ấm chăn êm trong thời gian ở thôi.

nói thiệt phòng này tui để dành cho nhỏ "Bé Buồn" mà bị Xh buôn qua TQ rồi, còn phòng thiếu người, già làng ở không? ở nha !!!

à mà nè ông Xh mới bán bé buồn được 5 tr nên ổng còn tiền chưa hết đâu! hôm qua ổng còn rủ tui nhậu ở ngã 4 Bình Triệu nè.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Người ta có dự án treo,ở đây thì có tình treo hu hu.hay là giải quyết gấp cho già làng làm trọn câu" gái chính chuyên "đi mọi người ơi ời.

• 9 năm trước

ÔI....

Lời lẽ ai kia quá tội tình

Khổ thân cho chị ấy còn xinh

Ai nỡ gieo thêm nhiều cay đắng

Xuân Hùng ơi! mau đến mà rinh.

huhu... mấy lần trước tui làm mai mát tay lắm mà sao by giờ gặp phải thằng cha trời đánh người trượng phu thế không biết. Đã vậy còn kua luôn chủ tọa HL vợ tui nữa. Tui mà không chặt đầu ông Nhật Hoàng tui không làm người.

Còn nói em nào đến trước anh nhào đến ôm.

hic... quá lắm rồi. Để Xh này đến trước xem ông nội Nhật Hoàng ôm kiểu gì? Kiểu Việt hay kiểu Lào đây?

Thôi già làng ơi, anh lỡ xài hết tiền rồi. Thôi để anh mai cho em ông khác.

Ông này tướng tá đẹp trai

Chỉ mang cái tội ấy dài chút thôi. (Chân dài đó quý vị)

Hôm qua anh nhắn ổng rồi

Ổng kêu đóng cửa anh ngồi ngoài canh.

Chắc là ông này chung tình lắm đó già làng àh. Ôi ôi.... chết tui mất.

• 9 năm trước

Chị ơi, chị có thể đâm đơn ra tòa án TC-ĐV. Kể từ ngày đâm đơn kiện, tòa sẽ mở phiên xử công khai sau 15 năm. Em sẽ giúp chị, em đc Hl mời vào hội đồng xét xử rồi. Tuy không là chánh án nhưng nghĩ tình chị em, em sẽ giúp chị kéo dài thời gian đâm dơn ra thành 20 năm. Thế đi chị nhé. =))

• ?
    Lv 6
    9 năm trước

Ván Đóng Thuyền!

Nhà thờ chuông đổ vang xa

Sáng ra mặc áo màu trà vét tông

Song bên ta bước khách đông

Hoa cà áo cưới lòng thòng kéo lê

Ba bên bốn họ vui ghê

Phu thê trước chúa nguyện thề yêu nhau

Mai sau nghèo khổ chẳng phai

Cơm ngày hai bửa cháo rau một lòng

Gió giông tình vẩn như không

Ra đường anh chẳng trông mong bóng hồng

Lương công không thiếu một đồng

Không nên lo nghỉ tấm chồng của em

Đêm đêm dưới ánh trăng vàng

Anh nhớ về nàng nằm cạnh anh thôi

Giao bôi ngày ấy chẳng vơi

Em ơi ! Anh đả hứa rồi lúc yêu..

Vi La em chớ có buồn

Anh đâu có bỏ em buồn mình cưng

Tại vì anh bận giữa chừng

Yêu em lắm chứ em đừng nghỉ oan

Chính em bạc nghĩa lại than

Hẹn ngày hợp cẫn thì nàng mất tiêu

Bấy nhiêu lời hứa như diều

Nói điêu như cuội đặt điều dối dang

Em thề trước bạn diễn đàng

Nói ngang như ghẹ phủ phàng tình anh

Gió lành mang đến trầu xanh

Thâu canh trốn mất làm anh ngậm hờn..........

.nửa thôi anh dũa tới sáng luôn đó

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.