Tôi phải làm gì đây,để con tim mình bớt lạnh,và để lòng mình mở rộng thêm hơn ?

Tôi cũng có một tình yêu đích thực Bởi thực nhiều nên nó hóa hư không Em hởi em ! em còn nhớ hay không Tuổi thơ ấy...chúng mình cùng chung bước Hai chúng ta có cùng chung nguyện ước Nên thề nguyền sánh bước bên nhau Nhưng giờ đây...em ở chốn phương nào Sao chẳng thấy...em về thăm lối cũ Anh nơi... hiển thị thêm Tôi cũng có một tình yêu đích thực
Bởi thực nhiều nên nó hóa hư không
Em hởi em ! em còn nhớ hay không
Tuổi thơ ấy...chúng mình cùng chung bước

Hai chúng ta có cùng chung nguyện ước
Nên thề nguyền sánh bước bên nhau
Nhưng giờ đây...em ở chốn phương nào
Sao chẳng thấy...em về thăm lối cũ

Anh nơi đây...anh vẫn luôn thầm nhủ
Sẽ có ngày...em trở lại thăm anh
Nhưng trái ngang,như định luật trời giành
Em đã đi...là không ngày trở lại

Để giờ đây...mình anh chốn nơi này
Cứ mỗi chiều anh lại ra bờ sông
Cứ ngóng trông về nơi phía trời đông
Nhưng chờ mãi...mà người không trở lại.....!!
Cập nhật: Cảm ơn rất nhiều những lời chia sẽ của Sún. Có nhiều lúc muốn quên đi để lòng thanh thản nhẹ nhàng hơn,nhưng sao khó quá Sún à. Bác Soleil có nói với tôi một câu "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ" nhưng tôi thấy nhiều rồi,mà nước mắt lại không thể rơi.Có người rất yêu thương tôi,nhưng thật lòng tôi ko thể đáp trả... hiển thị thêm Cảm ơn rất nhiều những lời chia sẽ của Sún.
Có nhiều lúc muốn quên đi để lòng thanh thản nhẹ nhàng hơn,nhưng sao khó quá Sún à.
Bác Soleil có nói với tôi một câu "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ" nhưng tôi thấy nhiều rồi,mà nước mắt lại không thể rơi.Có người rất yêu thương tôi,nhưng thật lòng tôi ko thể đáp trả được,tôi ko hỉu mình bị gì nữa,trái tim tôi đã hóa đá thật rồi chăng ?.Khi có 1 ai đó đối xử tốt với tôi hơn mức bình thường,thì tôi lại sợ,nhưng khổ nỗi là tôi ko biết mình đang sợ gì nữa.Có phải chăng tôi quá yếu hèn,có phải chăng tôi là 1 con người nhu nhượt ? Hay do đó là phản xạ của con tim,ko muốn 1 lần nữa lại đau ?

Còn chuyện bạn nhờ,xin lỗi thật tình tôi không giúp được,vì tôi không biết xếp.Thôi nhờ cái khác đi tôi giúp dùm cho :D
Cập nhật 2: @Sún à ! khi xưa gia đình mình rất khó khăn,mình lại hiểu chuyện rất sớm.Cho nên không còn vô tư như những bạn bè cùng trang lứa,Ngoài giờ học ra mình phải lo rất nhiều chuyện,cha mẹ thì làm việc suốt ngày,tuy mình là con trai,nhưng mình là anh cả,phải lo tất cả trong ngoài,từ việc nhà cửa,nấu ăn,cho đến đi... hiển thị thêm @Sún à ! khi xưa gia đình mình rất khó khăn,mình lại hiểu chuyện rất sớm.Cho nên không còn vô tư như những bạn bè cùng trang lứa,Ngoài giờ học ra mình phải lo rất nhiều chuyện,cha mẹ thì làm việc suốt ngày,tuy mình là con trai,nhưng mình là anh cả,phải lo tất cả trong ngoài,từ việc nhà cửa,nấu ăn,cho đến đi chợ,trông em....cho nên những trò chơi tuổi thơ đối với mình nó như 1 thứ xa xỉ.Trong suốt những năm tháng cắp sách,mình phải vừa học vừa làm,mới đủ chi phí để mà trang trải.Cũng mai trời thương người có lòng,cho nên cuộc sống gia đình mình bây giờ đã tương đối ổn định,và mình cũng không cần phải lo nhiều nữa.Nhưng không hiểu sao đường duyên cứ mãi hoài trắc trở....!!

"Trên trời cao tôi là ngôi sao lẻ
Dưới trần gian tôi là kẻ cô đơn
Trên đường đời tôi là người vô dụng
Trên đường tình tôi là kẻ vô duyên

Nỗi buồn ơi ! nếu ngươi là vật chất
Thì ta là kẻ giàu nhất thế gian..."
Cập nhật 3: @Phu Du huynh ui ! máu đang chảy trong người đệ là máu nóng mừ,chứ có phải máu lạnh đau.Chắc có lẽ nó nóng quá nên phản tác dụng rùi...hic hic...cám ơn huynh nhiều nha.^^!!
Cập nhật 4: @EVIL ! có lẽ bạn nói đúng,nhưng "Đãi cat tìm vàng đâu phải dễ,tìm người tri kỷ cũng thế thôi" bạn à.

Cám ơn bạn nhiều lắm,chúc bạn luôn vui !!
Cập nhật 5: @Chào Chị Vera ! cám ơn chị rất nhiều về bài thơ,em thấy chị cũng có khiếu lắm ý chứ,chứ có cóc đâu nào.Bài thơ chị rất ý nghĩa,mặc dù nó không hay...hehe (nói chơi đừng giận chị nhé)

Chúc chị luôn vui ^^!
Cập nhật 6: @ Lê kiều Chinh ! rất cám ơn những lời chia sẽ của bạn,thật ra mình ko theo tình,cũng ko chạy tình đâu,chỉ là mình ko thể quên được người đã gắn bó với mình hơn 10 năm,suốt những năm tháng tuổi hoc trò.Hơn 10 năm làm bạn + 3 năm lamg người yêu,muốn quên đâu phải là 1 chuyện dễ,có đúng không bạn . Hãy khắc vào tim... hiển thị thêm @ Lê kiều Chinh ! rất cám ơn những lời chia sẽ của bạn,thật ra mình ko theo tình,cũng ko chạy tình đâu,chỉ là mình ko thể quên được người đã gắn bó với mình hơn 10 năm,suốt những năm tháng tuổi hoc trò.Hơn 10 năm làm bạn + 3 năm lamg người yêu,muốn quên đâu phải là 1 chuyện dễ,có đúng không bạn .

Hãy khắc vào tim tuổi học trò
Tâm hồn trong sáng tuổi còn thơ
Người đi ngày tháng,vô tâm quá
Sao vội đi nhanh chẳng đợi chờ.
15 câu trả lời 15