Mượn Chút gió đông gửi tới em?

Gửi tới người xưa ... Tôi biết em sẽ không đọc bài này, và cũng không hiểu tôi viết cho em hay viết cho ai. Tình yêu có màu gì vậy em ? Tình yêu có vị như thế nào ? Vơí tôi tình yêu có màu hồng của rượu Champagne vậy. Vị của nó rất ngọt. Mọi người đều có thể uống được thứ rượu đó, nó có vị giống mùi nước trái... hiển thị thêm Gửi tới người xưa ...

Tôi biết em sẽ không đọc bài này, và cũng không hiểu tôi viết cho em hay viết cho ai.
Tình yêu có màu gì vậy em ? Tình yêu có vị như thế nào ?
Vơí tôi tình yêu có màu hồng của rượu Champagne vậy. Vị của nó rất ngọt.
Mọi người đều có thể uống được thứ rượu đó, nó có vị giống mùi nước trái cây mà mọi người vẫn hay uống. Ban đầu bạn có thể uống được rất nhiều, nhưng chỉ một vài giờ sau mem rượu sẽ ngấm vào người và tạo cho bạn cảm giác nâng nâng của một người say rượu
Tình yêu cũng như vậy đấy, nếu ít thì sẽ buồn, nhưng nếu nhiều sẽ quá nhàn và chán.
Tôi thấy buồn thay cho em một người bạn, môt người em gái, hơn nữa là một người con gái mà tôi đã từng đem lòng thương yêu.
Tình yêu nó có vị gì vậy em ?
Tình yêu có vị ngọt ngào như chiếc kẹo caramen khi ta hạnh phúc và có vị đắng của chiếc kẹo socola mỗi khi ta buồn.
Em đang đùa giỡn với tình yêu phải không em ? Đùa giỡn như vậy có gì vui chứ ?
Nó sẽ làm cho em vui được một lúc nhưng rồi chính nó cũng sẽ khiến em đau khổ, đau khổ với chính khoảng trống mà em đã tạo ra trong lòng mình mà em không sao có thể xoá lấp được vết thương đó.
Buồn thật đấy em nhỉ.
Tình yêu ảo có tác dụng gì không em ?
Cũng là một trái tim thổn thức tràn ngập đầy tình yêu, những lời yêu thương nồng thắm mà hai người dành tặng cho nhau... Nó cũng buồn lắm chứ ! Buồn vì cả hai ở rất xa nhau, buồn vì cả hai không thể nhìn thấy nhau, buồn vì cả hai không được ở bên nhau mỗi ngày...Xa quá em ạ.

Trong tình yêu tôi chỉ như một tờ giấy trắng bên trên mặt giấy có vài nét gạch bởi một chiếc bút bi vô tình nào đó. Nó thật mờ nhạt nên tôi cũng chưa đủ hiểu, cũng chưa đủ khôn để dạy bảo hay có tư cách để dạy em cách yêu.
Tôi mong rằng em sẽ nhận ra con đường em đang đi sẽ hạnh phúc hay bất hạnh ? Phụ thuộc rất nhiều vào em đấy cô bé ạ.

Chào em và gửi tới em những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với em.

Tạm biệt em cô bé của tôi !
Cập nhật: @Ly : dám đe doạ anh hử ._. @Phung Xinh : Đây là một entry anh có đôi lời khuyên gửi tới cô em gái. Đừng hiểu nhầm với ai em nhé!!! Nước vốn không màu, không mùi, không vị. Rất tiếc TY lại không như vậy. Không ai muốn TY đơn giản bởi con ng vốn phức tạp. Càng phức tạp, càng rối... hiển thị thêm @Ly : dám đe doạ anh hử ._.
@Phung Xinh : Đây là một entry anh có đôi lời khuyên gửi tới cô em gái. Đừng hiểu nhầm với ai em nhé!!! Nước vốn không màu, không mùi, không vị. Rất tiếc TY lại không như vậy. Không ai muốn TY đơn giản bởi con ng vốn phức tạp. Càng phức tạp, càng rối ren mới giúp ta nhìn ra nhiều vấn đề mâu thuẫn. TY luôn có muôn màu ^^
Cảm nhận ra sao lại phụ thuộc từng cá nhân.
15 câu trả lời 15