Những người tài năng,có nhiều đặc điểm tốt nổi trội..thường cô độc trong cuộc sống đời thường ?

Cám ơn Các Bạn đã trả lời..Thân mến Chúc Các Bạn Giáng Sinh vui vẻ,hạnh phúc...
Cập nhật: Cám ơn Các Bạn lắm lắm ! Cá nhân Ngọc Thiện thì bình thường thôi,nhưng Ngọc Thiện nhận xét thấy những người giỏi,tính tốt..thường.."bị"..cô độc ! Đó là một thực tế đáng buồn..mà moị người chúng ta nên nhìn thẳng vào sự thật,không nên né tránh ....Chúng ta là những con người bình thường không thể so sánh với Các Bậc... hiển thị thêm Cám ơn Các Bạn lắm lắm ! Cá nhân Ngọc Thiện thì bình thường thôi,nhưng Ngọc Thiện nhận xét thấy những người giỏi,tính tốt..thường.."bị"..cô độc ! Đó là một thực tế đáng buồn..mà moị người chúng ta nên nhìn thẳng vào sự thật,không nên né tránh ....Chúng ta là những con người bình thường không thể so sánh với Các Bậc vĩ nhận..
Có bao giờ mĩnh cảm thấy "thẹn" với chính mình vì lòng ganh tị không ? Xin cám ơn Các Bạn...
Cập nhật 2: @thaonhan : cám ơn Bạn đã trả lời..Chúc Bạn an lành và may mắn !
Cập nhật 3: @tiếtkiệmbaonilong..:mỗi người có cách sống khác nhau,cách nghĩ khác nhau,..quan trọng là cách biểu hiện ấy..có đúng là chính họ hay không ??..Và..điều đó..có ..gây hại.. hay không ??Theo Ngọc Thiện biết..thì ..một..tính..cách..biểu hiện..lung tung..rốt cục không có nét..riêng.riêng ..nào cả ! Chúc vui..
Cập nhật 4: @Thiên Minh và @Phạm Việt Hà..: Cám ơn hai Bạn đã trả lời..Theo Ngọc Thiện nghĩ..người có tài thật sự..thường ít chú ý đến "cái tôi",trái lại họ rất khiêm tốn và chan chứa tình người !Họ cũng chẳng bao giờ nhận thấy mình "có tài",họ ngây thơ,thật thà..dù..mái đầu đã điểm bạc !Khả năng của họ..chưa phải là ..những... hiển thị thêm @Thiên Minh và @Phạm Việt Hà..: Cám ơn hai Bạn đã trả lời..Theo Ngọc Thiện nghĩ..người có tài thật sự..thường ít chú ý đến "cái tôi",trái lại họ rất khiêm tốn và chan chứa tình người !Họ cũng chẳng bao giờ nhận thấy mình "có tài",họ ngây thơ,thật thà..dù..mái đầu đã điểm bạc !Khả năng của họ..chưa phải là ..những bậc có tên tuổi,nhưng khá vượt trội..lại có tâm huyết nữa,thế nên.."bị" gạt ra khỏi cộng đồng,là con người có trái tim,ta không thể im lặng mãi !
Cập nhật 5: @cocc : Cám ơn Bạn lắm lắm !Trường hợp đầu tiên Bạn nêu..là có tài gì nà ? Bất tài thì có..Còn hai trường hợp ở sau..là trường hợp những người tài xuất chúng,vượt trên ngường bình thường một khoảng lớn ,chúng ta cũng không thể so sánh được Bạn à..
Cập nhật 6: @BABYBOOM : câu nói "có tật có tài" xác suất.."đúng"..không cao đâu nhe !Đó là câu.."an ủi" thôi nà !Theo tâm lý bình thường thì người có nhiều khả năng..họ khó sinh ra "đố kỵ",tuy..cũng có trường hợp người có tính "đố kỵ"..vì..chỉ là bản tính tự nhiên,chứ không phụ thuộc vào có tài hay không ?! Cám ơn Bạn... hiển thị thêm @BABYBOOM : câu nói "có tật có tài" xác suất.."đúng"..không cao đâu nhe !Đó là câu.."an ủi" thôi nà !Theo tâm lý bình thường thì người có nhiều khả năng..họ khó sinh ra "đố kỵ",tuy..cũng có trường hợp người có tính "đố kỵ"..vì..chỉ là bản tính tự nhiên,chứ không phụ thuộc vào có tài hay không ?!
Cám ơn Bạn...
Cập nhật 7: @Violetbao..: cám ơn Bạn lắm lắm !Uh ! Ngọc Thiện rất tán đồng ý của Bạn.."không hoàn toàn đúng,cũng không hoàn toàn sai.."..và hình như..trường hợp nào cũng..vậy hết đóa ! Vâng ! Cầu Chúa chúc cho Bảo Ngọc và mọi người luôn an lành...
18 câu trả lời 18