Làm sao để không sợ "NHIỀU NGƯỜI" có thân xác khác ta ?

Chắc là tại mỗi lần thi cử căng thẳng nên tớ nằm mơ, những giấc mơ kinh hoàng quá, tớ cũng không biết tại sao não của mình lại làm được như vậy, trong khi mình chưa bao giờ thấy trên đời, tại sao trong mơ lại có ? Có phải là linh hồn của ta đi chu du qua thế giới khác ? Tớ nằm mơ đi đến bệnh viện, qua khu hô hấp... hiển thị thêm Chắc là tại mỗi lần thi cử căng thẳng nên tớ nằm mơ, những giấc mơ kinh hoàng quá, tớ cũng không biết tại sao não của mình lại làm được như vậy, trong khi mình chưa bao giờ thấy trên đời, tại sao trong mơ lại có ? Có phải là linh hồn của ta đi chu du qua thế giới khác ?

Tớ nằm mơ đi đến bệnh viện, qua khu hô hấp để thăm người thân, nhưng tớ đi lạc đến cái nơi gì....hình như là mổ, là xẻ, lột da, cấp cứu, phỏng, không biết gọi tên nó như thế nào nữa.....Đại khái là toàn những người không có da, hay da xám nhách lồi ra những nội tạng đang hoạt động như chúng ta, máu me của tim co bóp đẩy qua các cơ quan.....trông kinh hãi vô cùng, có những ống cấp oxi trên mũi, miệng của họ nữa, nhưng thân xác của họ dị dạng không có da như chúng ta, tiếng nói thì bình thường, họ trò chuyện trên các "giường bệnh", thân xác nằm ngỗn ngang, và rên rỉ cũng có, im lặng cũng có,......Tớ rất sợ, nhưng tớ gọi là cũng ráng động viên 1 cậu bé: "Rồi em sẽ khỏi..." vì thấy nội tạng của cậu máu me cứ đập bình thường nhưng 0 có da, cậu bé trả lời tớ: "Làm sao mà khỏi được chị"

Tớ vừa rất sợ, vừa muốn động viên, nhưng chả biết gì, và thật sự rất sợ, lúc đó có 1 cô gái đẹp giống con người chúng ta xuất hiện: Sẽ khỏi thôi ! rồi đổ tiếp nước gì giống như là nước ngâm nội tạng heo bò mổ ấy, vừa nước vừa máu xối vào...nội tạng của cậu bé.....Kinh khủng quá.....Nhìn những người như cậu bé ấy, vừa là người vừa không là người, có thể là bệnh nhân, chỉ có bác sĩ, y tá, người nấu ăn cho bệnh viện là giống chúng ta thôi, còn lại họ giống như vừa là bệnh nhân, vừa là người bị hành hình bị lột da, thân xác kinh dị lắm. Lúc ấy tớ thấy máu me vương vãi khắp nơi, tớ sợ lắm. Tớ muốn thoát ra, thì có 1 dì nấu ăn lớn tuổi đến hỏi, tớ bảo: chỉ giùm con đường ra khỏi đây, con sợ quá....dì ấy dẫn tớ đi 1 lát, rồi bảo: Nếu con sợ như thế thì con sẽ sợ suốt đời...

Ôi giấc mơ kinh hoàng, nếu cũng có lời như chúng ta (hiểu ý cũng được), nhưng "người" hay" không phải người" ấy có hình dạng khác chúng ta, rất kinh dị .....có lẽ dĩ nhiên chúng ta sẽ sợ, như vậy là kỳ thị, tớ không muốn, nhưng không giống mình-thì ôi sợ kinh khiếp quá.

Có phải chăng chúng ta đang sống trong thế giới có hình hài giống nhau, những thế giới khác có hình hài khác chúng ta ? .....hình hài thể xác cũng tương ứng với linh hồn vậy ? ....ý tớ là nếu bạn giao tiếp với những thân thể khác bạn, thế giới khác bạn, bạn sẽ như thế nào, làm sao để không sợ,......hay 0 thể được, chỉ trừ khi ta biến đổi ứng với thế giới đó ?

Cuối cùng em sợ những giấc mơ kinh dị này quá đi, và em sợ khi nhìn 1 người nào đó có hình thù xấu xí, em sợ, làm người ta bị tổn thương, nhưng em sợ là sự thật.

Cảm ơn các bạn mục tâm linh trả lời giùm, em không biết hỏi gì nữa, đại khái là về tâm linh, vô thức, ý thức, linh hồn, thể xác, tần số í.

Cảm ơn rất nhiều ạ.
Cập nhật: Thêm câu bên đây nữa ạ. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ nhé !
http://vn.answers.yahoo.com/question/ind...
11 câu trả lời 11