Các bạn ơi,Ngày Xưa nè,có ai nhớ NX không?

Các bạn thân mến,mấy ngày nay SG trờ lạnh,chứng viêm xoang cũng hiện tới phủ phàng,nhức 2 bên sống mũi lan lên tận đầu ,chóng mặt ,uống thuốc thì lại lơ mơ buồn ngủ kinh khủng,hôm nay vào lại thơ ca,dò từng trang từng trang,lại nghẹn ngào vì cũng có chuyện 0 vui,chuyện nào qua thì kể như xong ,còn chuyện hôm... hiển thị thêm Các bạn thân mến,mấy ngày nay SG trờ lạnh,chứng viêm xoang cũng hiện tới phủ phàng,nhức 2 bên sống mũi lan lên tận đầu ,chóng mặt ,uống thuốc thì lại lơ mơ buồn ngủ kinh khủng,hôm nay vào lại thơ ca,dò từng trang từng trang,lại nghẹn ngào vì cũng có chuyện 0 vui,chuyện nào qua thì kể như xong ,còn chuyện hôm nay,cho NX xí xon xen vô dù biết có thể dính miểng,nhưng tánh NX là vậy ,thông cảm nhé,cho NX nói vài lời,dù chút nửa vừa guc vừa nói tới tối....
---Với @chém cha chém ..gì đó và @hận đời,xin 2 bạn bớt nóng ,NX có nghe câu nói "cái gì cũng có lý do của nó"dù lý do các bạn chửi nặng lời NXH có lớn lao hay tầm thường nhỏ nhặt thì cũng là lý do,mấy nhóc tì trong trường đánh nhau cũng vì lý do vớ vẩn"dạ,tại em thấy mặt nó cười cười thấy ghét nên em uýnh..",nhưng xin 2 bạn nghĩ lại,đừng dùng những lời lẽ không hay giữa chốn đông người,nếu không ưa nhau xin hãy đường ai nấy đi,như vậy vừa thanh thản tâm hồn mình vừa không dơ bẩn miệng,mẫu giáo còn bi bô "mẹ mẹ ơi cô dạy,cái miệng nó xinh thế,phải nói đươc điều hay...'đừng nghĩ mạng ảo thì cứ nói bậy không ai biết mình vì tật xấu thói quen theo mình bất kể lúc nào va nó sẽ bộc lộ ra rất phản chủ,như 1 người mà NX biết quen chửi mẹ này má kia,--mà con gái nha--,khi người yêu đưa về chào gia đình,rất thùy mị thuc nữ,nhưng khi dọn cơm ,vô tình đụng bình hoa,ngã nhào,cô bạn vội buôc miệng "mẹ.."thế là tan vỡ tình đầu,hơn nữa trong cuộc xung đột giữa bạn và @NXH ,dù các bạn có lẽ phải,XH có lỗi nhưng các bạn nóng lên chửi như thế thì cái lỗi lại nghiêng về các bạn rồi,người khôn thì biết nói rõ ràng ,nói làm sao cho người ta thấm cái chửi của mình mới hay ,đừng nói những lời tự điển kiếm không ra nữa,các bạn nhé,hy vọng là các bạn hiểu ý của NX ,nx không bênh 0 thiên vị ai cả,chỉ muốn mọi viêc nên giải quyết ổn thỏa,mình là người lớn rồi,cám ơn các bạn nhé
---với @NXH,NX có 1 ấn tượng tốt về @này,NXH nằm trong mạng kết nối của NX ,và XH cùng với HB ,GRTL và MT rất chu đáo lịch sự với mạng kết nối,khi NX có viêc phải vào box KHTN hay giúp bài tập,dù không biết,các 2 đó vẫn vào đông viên khich lệ,cho nên ,tánh thanh niên mà,khi có ai khiêu khích thì không dằn đươc,nhưng xin XH ,@ à,ở đây ,mọi người hiểu tất cả,không cần bạn nói ra,nếu những bạn kia khiêu khích,không hiểu mình thì thôi ,thơ ca còn nhiều bạn khác hiểu XH,mong 1 ngày nao đó ,các bạn đó sẽ hiểu,đừng nổi nóng rồi nói nhiều vô tình mình lại giống người ta.đừng để ý ,bạn nhé
Vài lời gửi đến bạn thân thương
Có lẽ giờ bạn đã tỏ tường
Lịch sự ,đàng hoàng và văn hóa
Đó là nét đẹp của quê hương
Thân ái chào tất cả nhé
Cập nhật: Cám ơn cả nhà đã ủng hộ ý nguyện của NX là muốn vườn thơ mãi yên bình,để nơi đây thật sự là nơi chốn ngừng bước chân mệt mỏi của ta sau giây phút mệt nhoài vì đời thật Cám ơn đệ Evil,Bác Thuận ,@Anh vẫn nhớ NX @Anh nè,NX nhớ bạn hoài ,cái ngày mà NX post bài thơ Paris có gì lạ không em?bạn đã trả lời đầu tiên bằng... hiển thị thêm Cám ơn cả nhà đã ủng hộ ý nguyện của NX là muốn vườn thơ mãi yên bình,để nơi đây thật sự là nơi chốn ngừng bước chân mệt mỏi của ta sau giây phút mệt nhoài vì đời thật
Cám ơn đệ Evil,Bác Thuận ,@Anh vẫn nhớ NX
@Anh nè,NX nhớ bạn hoài ,cái ngày mà NX post bài thơ Paris có gì lạ không em?bạn đã trả lời đầu tiên bằng câu hỏi sao không gọi là saigon,1 lý do nhớ bạn nữa là vì bạn..kẹo quá,lúc nào cũng đánh giá bài của NX đáng đươc 2đ,đi dạy mà kẹo như vậy,hoc trò khóc ròng đó bạn ui
Cập nhật 2: Cám ơn cả những bạn lần đầu"nói chuyện "với NX,@Nguyen duc,Từ Hải cùng ICH liebeDich nhé
Cập nhật 3: Cám ơn cả những bạn lần đầu"nói chuyện "với NX,@Nguyen duc,Từ Hải cùng ICH liebeDich nhé
Cập nhật 4: Than ai chao va cam on tat ca cac ban,nhung nguoi ban luon o sau rem da ung ho NX
18 câu trả lời 18