Kể chuyện sáng sớm,tựa "Trộm"?

Truyện "Trộm" Tác giả: Phiêu Dao Văn là một sinh viên, nhưng đã từ giả môi trường học đường.Vì hoàn cảnh khó khăn. Với một cậu bé vừa tròn 20 tuổi, phải bương chải một mình để nuôi em ăn học, trong khi bản thân của mình đang thất học. Văn ức lắm! Văn luôn mơ mộng đến một cuộc sống tốt đẹp hơn cho... hiển thị thêm Truyện "Trộm"
Tác giả: Phiêu Dao

Văn là một sinh viên, nhưng đã từ giả môi trường học đường.Vì hoàn cảnh khó khăn. Với một cậu bé vừa tròn 20 tuổi, phải bương chải một mình để nuôi em ăn học, trong khi bản thân của mình đang thất học. Văn ức lắm!
Văn luôn mơ mộng đến một cuộc sống tốt đẹp hơn cho mình và cho gia đình, mà không cần bỏ quá nhiều công sức để lao động. Với sự thông minh và trình độ như em ấy, thì việc nghĩ ra một trò lừa đảo thì không khó chút nào...

Ban đầu, Văn tìm cách mượn chiếc xe của một đứa bạn thân trong trường Đại Học của mình. Đó là chiếc xe No-Vo của hãng YAMAHA sản xuất. Sau đó, Văn đi tìm một trung tâm luyện thi Anh Ngữ ở Sài Gòn để chuẩn bị thực hiện kế hoạch của mình.

Văn phát hiện: có một cô gái đang đi học tiếng Anh.Cô này cũng đi xe cùng kiểu là No-Vo.Chỉ có điều là xe của cô gái thì màu đỏ, còn của Văn thì màu đen.Ngay lập tức, trong đầu của Văn đã nghĩ ra một ý tưởng hoàn hảo...
Anh đi sơn lại chiếc xe của mình, anh đổi màu đen thành màu đỏ.Sau đó, anh mặc áo trắng sơ mi, mang theo cặp, anh đóng giả như một sinh viên đi học Anh ngữ vậy! Anh gởi xe cùng chỗ với cô gái kia. Anh được biết cô bé kia tên là Lan,cùng trường Đại Học với anh. Dù có hơi băn khoăn,lo lắng, sợ mình bị người quen hay bạn bè biết chuyện.Nhưng anh cũng quyết làm công việc tồi đó!

Ngày thứ nhất, anh đóng giả sinh viên, sách cặp vào cổng trường, làm quen với chú bảo vệ cho đến cô giữ xe. Vì anh vốn có một khuôn mặt hiền lành,điển trai và lại còn rất thư sinh, nên khiến cho ai cũng thấy "thương thương,tội tội". Anh có mang cặp vào trường, nhưng chỉ ngồi trên ghế đá công viên, hút vài điếu thuốc lá cho qua thời gian

Ngày thứ tư của tuần lễ, khi ai cũng bắt đầu thân thiện với anh.Anh dắt chiếc xe vừa mới tân trang (từ màu đen thành màu đỏ) của mình ra để cho mọi người cùng thấy

Ngày thứ năm của tuần lễ, khi dắt xe vào nơi học, anh nhận lấy phiếu giữ xe, số 9568. Và cô giữ xe, dùng phấn trắng viết vào yên sau của xe. Đến khi tan học, Văn giả vờ làm mất phiếu giữ xe(thật ra,anh vẫn giữ phiếu 9568 trong người).Chú bảo vệ yêu cầu Văn đưa thẻ chứng minh thư và giấy tờ xe. Văn làm theo yêu cầu đó

Ngày thứ sáu, Văn lại vờ mất thẻ xe một lần nữa...Lần này, chú bảo vệ có tin tưởng và cho Văn đi về, mà không hỏi thêm giấy tờ nào khác

Ngày thứ bảy, Văn đến trường Anh Ngữ, anh không đi xe mượn của bạn nữa! Lần này, anh đi xe "ăn cắp" của mình! Văn vào khu vực giữ xe,tìm chiếc xe No-vo màu đỏ của cô gái kia, dùng khăn có tẩm xăng lâu yên xe và lấy phấn trắng viết lên yên xe của cô gái, số 9568. Anh lẳng lặng dắt xe ra ngoài cổng trường. Sau đó, anh đưa phiếu giữ xe, số 9568(phiếu giữ xe của hôm trước,mà anh giả vờ làm mất).Chú bảo vệ và cô giữ xe không nghi ngờ gì nữa! Vì họ đã quen anh và chiếc xe no-vo màu đỏ của anh...
Thế là anh đã trót lọt......

Văn rất vui và khoe khoan với bạn bè về chiếc xe mới,Văn nói dối rằng: "Tớ đã được cậu ở Mỹ cho tiền để mua chiếc xe này" Văn chở người yêu đi dạo khắp chợ Bến Thành,cùng đi hóng gió ở Bà-Rịa.Người yêu của Văn tên là Cúc.
Sau khi,nghỉ mát ở Bà-Rịa, Cúc trở về Sài Gòn, với thể trạng khá mệt mỏi nên cô ấy nhờ Văn trở về nhà của mình. Lúc này,Văn háo hức lắm! Văn muốn gặp mặt gia đình của Cúc, để ra mắt cha mẹ Cúc, nhất là được gặp cô em của Cúc-người mà Cúc thường xuyên nhắc nhở trong những buổi trò chuyện với Văn.Vì có lần,Em gái của Cúc đã hy sinh tiền dành dụm của mình để cho chị.Nhờ đó,mà Cúc mới có tiền để giúp đỡ cho Văn trong những lúc khó khăn, nên Văn rất quý em gái của Cúc

Khi đến nhà của Cúc, cặp tình nhân đang hạnh phúc này, bất chợt nghe tiếng khóc của cô gái và tiếng quát nạt của một người đàn ông lớn tuổi...Thì ra, đó là tiếng khóc của em gái Cúc và tiếng mắng chửi cay nghiệt của người Cha.
Văn sờ sững và hốt hoảng, khi Văn biết rằng :"Lan-cô gái bị mất xe chính là em gái ruột của Cúc"..............(còn tiếp)
Muốn đọc nữa hôn?(^_^)
14 câu trả lời 14