Mình buồn quá,mình có thể trải lòng mình lên đây được ko các bạn ?

giờ mình ngồi đây,một tay cầm chiếc dt của anh trai để onl,1 tay cầm chiếc bánh choco-pie mà anh trai mới mua cho,nước mắt lại bắt đầu lăn dài trên gò má,những tiếng nấc sẽ lần lượt nối đuôi nhau cho đến khi mình viết xong bài viết này,1 bài viết sau 1 đêm sầu,1 đêm tràn nước mắt. "chuyện bé xé ra... hiển thị thêm giờ mình ngồi đây,một tay cầm chiếc dt của anh trai để onl,1 tay cầm chiếc bánh choco-pie mà anh trai mới mua cho,nước mắt lại bắt đầu lăn dài trên gò má,những tiếng nấc sẽ lần lượt nối đuôi nhau cho đến khi mình viết xong bài viết này,1 bài viết sau 1 đêm sầu,1 đêm tràn nước mắt.

"chuyện bé xé ra to".có lẽ câu nói này là nguyên nhân của mọi việc.mọi việc được bắt đầu từ bài viết của ng đó lúc 10h đêm.trong bài viết ng đó có nói rằng tạt vô 1 quán ven đường để lấy gói thuốc,mình nghe như vậy thì nghĩ rằng ng ta hút thuốc lá nên có hỏi lại rằng :"anh mua thuốc gì vậy ? "ng đó chỉ trả lời qua loa rằng đó là thuốc an thần,ng đó giải thích ngay trên phần thêm chi tiết của bài viết chứ ko chịu out để nhắn tin giải thích cho mình.mình hơi buồn vì chuyện này nên đã khóa máy lại và vứt vô 1 góc cuối giường.do mình khóa máy nên lúc 01h ng ta nt mà mình ko hề biết,sáng hôm sau khi mở máy lên thì thấy có 3tn của ng ta,biết đêm qua ng ta thức khuya nên mình ko nhắn lại,mình muốn để ng ta ngủ thêm cho khỏe rùi có gì thì nói chuyện sau.
khoảng hơn 8h thì thấy ng ta nt cho mình,tn đầu tiên của 1 ngày mới nghe ko mấy gì dễ chịu,mình nhắn lại cho ng đó rùi hỏi về gói thuốc mà đêm qua ng ta nhắc tới trong bài viết.nếu thật sự ng đó ko muốn mình buồn thì ng đó sẽ giải thích cho mình hiểu,nhưng trái lại ng đó buông 1 câu :"em tin hay ko thì tùy em ".câu nói ấy làm mình rất buồn,mình ko muốn nói chuyện nữa vì mình biết rằng nếu cứ nói chuyện kiểu như vậy thì sẽ có cãi nhau.ng đó thấy vậy liền gọi cho mình,mình đã tắt máy,mình chỉ muốn được yên tĩnh mấy tiếng rùi mình sẽ ko giận ng ta nữa,chỉ vậy thôi chứ mình ko có ý định giận ng ta lâu dài.
khoảng gần 12h trưa thì chị gái mình nt (nhận làm chị gái thôi chứ thật ra mình và chị ấy quen nhau trên mạng,thấy chị ấy dễ gần nên mình đã luôn coi chị ấy như chị gái).mình biết ng đó đã cầu cứu chị ấy để mong được giúp đỡ,mình biết vậy nên mình đã nt hồi lại cho chị với hàm ý nói rằng ng ta ko thật thà với mình,mình nt như vậy vì mình muốn chị ấy cũng có 1 chút bênh mình,nhưng thay vì giúp mình bớt buồn thì chị ấy lại đi bênh ng kia chằm chặp,việc chị ấy bênh ng kia như vậy càng làm cho mình ức chế,mình đã cái lý với chị ấy và cái tài ngang bướng của mình cũng thắng chị ấy,chị ấy cũng tức giận lây dẫn đến việc mình và chị ấy giận nhau.trước tới nay mình và chị ấy chưa từng có xích mích vậy mà chỉ tại ng ta 2 chị em lại giận nhau,mọi chuyện mình đều đổ lỗi hết lên đầu ng ta,mình quyết định kéo dài thời gian giận người ta hơn.
cả buổi trưa vì bị ức chế nên mình ko ngủ được,đến khoảng 5h chiều thì mình gặp đủ thứ đau,mình đau đầu do bị ốm mấy ngày kèm theo mất ngủ,thêm đau răng do đang mọc răng (mình bị đau từ hôm trước rồi chứ ko phải mới đau),rồi đau bụng,đau lưng,đau ngực,đau đùi do bị ...xyz....(ai hiểu giùm tôi từ xyz nha).nói chung mình bị đau toàn thân,mình thấy rất mệt nên đã xin anh trai đi ngủ từ 8h,nằm ngoằn ngoại từ 8h cho đến 9h30p,mình thấy nhớ ng ta và nhận thấy giận ng ta như vậy là đủ rồi.mình nt cho ng ta,đợi hoài ko thấy ng ta nhắn lại,bỗng dưng cảm giác lo lắng ấp tới làm mình phải gọi cho ng ta,ng ta bắt máy,mình hỏi sao ko nhắn lại? ng ta nói :"tại mệt nên ko muốn nhắn !"câu trả lời của ng ta làm mình như muốn ngất lịm đi,trong khi mình đau đủ thứ như vậy mà vẫn ráng nhắn cho ng ta thì ng lại ko thèm nhắn lại chỉ vì ng ta thấy mệt.mình đã ko chịu nổi nữa và đã nói ng ta muốn làm gì thì làm rồi cúp máy.mình định ngủ 1 giấc cho khỏe nhưng thấy còn ng chị gái đang giận nên mình ráng nhắn cho chị ấy 1 tin,chị ấy cũng ko nhắn lại,mình nhắn tin thứ 2 và có nói rằng mình đang đau khắp ng.chị ấy gọi lại....câu đầu tiên chị nói với em là :"trời phạt em đấy".câu nói của chị làm em như muốn ngất lịm,em đã cúp máy và đã khóc,em khóc rất nhiều,em khóc ko phải vì lo sợ trời phạt mà khóc vì ng chị mà em yêu mến lại nói ra lời ấy với chính em gái mình.đau đầu thì có ai ốm mà k đau ko ?có ai mọc răng mà ko đau răng ko ?? những thứ đau còn lại là do chuyện con gái,tháng nào em cũng bị.....như vậy cũng là do tháng nào trời cũng phạt em sao ??? em chỉ muốn nt hỏi chị 3 câu hỏi như vậy thôi....nhưng em ko chịu được nữa....em đã khóc từ lúc nt với chị xong đến tận 1h sáng.

giờ ngồi đây,nghĩ lại ng ấy và chị....em lại khóc,chiếc bánh mà anh trai mua cho em ăn để đỡ đói vì cả ngày qua em bỏ ăn sao mặn đắng,loại bánh này em rất ưa,em có thể ngồi ngốn hết 6 cái cùng 1 lúc,vậy mà giờ chỉ 1 miếng thôi....em ko nuốt được vì lệ lại tràn.....em muốn bỏ lại sau lưng tất cả,em muốn quên chị và ng ấy 1 cách nhanh chóng,em sẽ ko làm Hoàng Lan của 2 người nữa.
vứt chiếc bánh vô thùng rác....em sẽ quay lưng lại với tất cả....em ko chịu đựng thêm được nữa.
13 câu trả lời 13