Các bạn cho mình gửi lời xin lỗi đến chị gái mình nha.........?

(ai rảnh thì đọc nghen,dài lắm đó) chị ơi,chị cho em xin lỗi chị nha. em ko biết chị đã và đang nghĩ gì về em nữa,mọi chuyện diễn ra ngoài tầm kiểm soát của em chị ạ.Lúc chị nt là lúc em chưa đọc câu trả lời của chị,em vẫn chưa hề biết trong chị cũng thương em,lúc đó em vẫn bị ám ảnh với câu nói "trời phạt... hiển thị thêm (ai rảnh thì đọc nghen,dài lắm đó)
chị ơi,chị cho em xin lỗi chị nha.

em ko biết chị đã và đang nghĩ gì về em nữa,mọi chuyện diễn ra ngoài tầm kiểm soát của em chị ạ.Lúc chị nt là lúc em chưa đọc câu trả lời của chị,em vẫn chưa hề biết trong chị cũng thương em,lúc đó em vẫn bị ám ảnh với câu nói "trời phạt em đấy "của chị.Do chưa đọc câu trả lời của chị nên em chưa tỏ lòng,lại thêm chị nt mà 2 tn đầu tiên ko hề thấy chị hỏi thăm em 1 câu,em đã rất buồn khi đọc 2 tn đầu tiên đó nên em ko đợi đến lúc đọc tin thứ 3,em đã nhắn hồi lại cho chị với những gì mà em đang ấm ức trong lòng,em trả lời tn cho chị với mục đích trút bỏ toàn bộ những gì đã làm em khóc tong đêm,khi gửi tin xong rồi em mới nhận được tn thứ 3 của chị,em đọc tin thứ 3 mà nước mắt ngắn dài,em chưa biết phải trả lời chị sao thì tn thứ 4 được chị gửi đến,đọc tin thứ 4 thì em đã nấc lên,tiếng nấc tuy ko lớn nhưng cũng đủ để em ngồi sụp xuống.em biết lúc đó chị đã rất giận em nhưng em ko biết phải nhắn gì cho chị hiểu khi chính em tự nói ra câu :"ko muốn liên quan gì đến 2 người".
chị ơi,em ko muốn vậy đâu,chỉ tại lúc đó trong em đang hỗn loạn,em ko làm chủ được chính mình,1 đêm khóc ròng với những ý nghĩ phó mặc cuộc đời đến đâu thì đến,lúc đó em đã định bỏ lại tất cả những gì em đang có,em đã muốn rũ bỏ những mối quan hệ với tất cả các anh chị em và bạn bè trong box,nhưng chỉ là khi đó em quẫn trí thôi chị ạ,khi ngồi rảnh em đọc tất cả những câu trả lời của mọi ng và em nhận thấy rằng việc rũ bỏ hoàn toàn là 1 việc ngoài khả năng của em,1 đứa hay mít ướt như em mà biểu sống ko cần bạn bè thì đúng là chẳng khác nào biểu em ngồi ngắm 1 bầu trời đêm chỉ có 1 ngồi sao đơn lẻ.

em nói dài dòng quá mà hổng biết chị có hết giận em ko nữa,chị cho em kể 1 câu chuyện vui nha,1 câu chuyện có thật chị ạ.

*** món ăn : tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em. ***

có 1 câu chuyện khá dài liên quan từ những nỗi buồn của mấy ngày trước.đến buổi trưa hôm ấy,chị của cô bé có gửi tn cho cô bé,vì tức giận,vì ko làm chủ được nỗi bực tức trong mình nên cô bé có nói với ng chị ấy rằng ko muốn liên quan đến 2 ng nữa,chị ấy cũng hồi lại bằng 1 tin nói :"...tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em".

câu nói "tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em" đã làm cô bé bị ám ảnh.qua ngày hôm sau,cô bé nhận được cuộc điện thoại của bà chị họ nói rằng hum nay sẽ xuống ăn măm với 2 anh em cho vui (nói vậy cho sang thôi chứ bả lười thấy ớn,bả ở 1 mình rùi biếng nấu măm nên toàn xơi mì ko à,cứ 1 tuần thì có 4 ngày bả xuống ăn măm với 2 anh em).biết ng chị họ ấy thích món thịt áp chảo nên cô bé mua nhiều thịt về làm món cho chị ăn.khi đi chợ về thì thấy cửa hàng có khách nên cô bé ngồi coi cửa hàng đợi khi khách về mí lên làm đồ ăn.trong lúc ngồi chờ thì cô bé lôi tn ra đọc,đọc tn của ng chị ấy cô bé lại như ng mất hồn.
khi khách đã về,cô bé lên lầu làm đồ ăn,trong đầu thấy nguyên dòng chữ "tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em",cô bé ko chú ý được việc mình đang làm,bé rửa thịt rùi xắt nhỏ như để kho,khi xắt xong mí chợt nhớ ra là thịt làm món thịt áp chảo.huhu....xắt nhỏ rùi thì sao mà áp chảo đây ???mà nếu để kho thì ăn sao hết ? (khi thịt áp chảo thỉ mỡ heo sẽ chảy bớt ra nên thịt sẽ hao hơn,còn khi thịt kho thì ko hao là mấy nên mí sợ ăn ko hết).nhưng lỡ xắt rùi thì đành chuyển món vậy,tính quanh quẩn rùi bé chuyển qua món thịt xào xả ớt.
vừa rửa xả vừa nghĩ đến tn của chị,cô bé lại quên béng mất vụ thịt đã trót xắt nhỏ nên cho xả vô cối giã nát,giã xong rồi thì té ngửa luôn,nếu thịt đã xắt nhỏ thì phải thái xả mỏng ra để xào,giờ xả lại đem giã nát rùi thì sao xào được ????
huhu...ước gì có ông bụt giúp bé lúc này...0a 0a 0a....khóc hoài,khóc khản cổ mà vẫn hổng có ông bụt nào chịu chui đầu ra.
chít rùi,bữa nay lại có chị họ ăn cùng,để bà ăn hổng ngon miệng thì bả lại làu bàu về món ăn cho xem.đến nước này chắc phải dùng chiêu "bần cùng sinh đạo tặc" quá.cô bé quyết nấu 1 món mà chưa có 1 ng nào nấu....1 món sẽ để lại 1 ấn tượng khó phai.(hix.....ấn tượng khó phai vì món này nấu xon chắc đem giục đi quá)
cô bé ướp thịt với gia vị cho ngấm,sau đó cho vô chảo....nhưng chảo thì thành thịt ram cho xem (vì chảo chống dính mà)vậy là lại trại qua nồi,đun cho nồi thịt khô lại rồi.....sao thấy giống thịt kho quá....đổ thêm dầu ăn zô...hớ hớ...thế thì cho vô chảo cho rùi....rõ lắm chuyện.Đun thấy có mỡ xèo xèo thì thịt bắn quá trời (thịt có bì,bì gặp mỡ thì khác nào chiên bì đâu...nó ko nổ mí là lạ).đạy vụng lại cho chắc ăn...đứng nghe nó nổ mà vui tai ghê...thịt vàng rùi cho xả vô...hớ hớ....xả ngấm sạch mỡ luôn..cho thêm dầu ăn zô...chiên cho xả vàng như....rơm khô í.
rồi....món ăn mới ra lò....nhìn sao giống đĩa rơm kho cho trâu bò vầy nek.hix....bê mâm cơm xuống mà cô bé chỉ muốn kiếm chỗ nào đó để núp thôi.
thấy bà chị họ máu nhất....gắp miếng thịt hổng biết kho hay chiên mà bà ăn...ơ...ngon nhỉ ! câu đầu tiên bả nói với món ăn đó làm cô bé cũng muốn nếm thử.Miếng thịt thơm mùi xả như thịt áp chảo vậy nhưng lại mềm như thịt hấp
Cập nhật: và có vị như thịt kho tiêu.ha ha ha...món gì mà lạ quá trời nek hổng pít tại lạ miệng hay tại món ngon mà 3 ng ăn hết nguyên đĩa thịt.ăn xong rùi bà chị họ hỏi cô bé : "món này là món gì vậy em ?. cô bé mắt tròn mắt dẹp nhìn chị họ mà thốt lên :"tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em". cô bé ngồi kể lại chuyện nấu ăn... hiển thị thêm và có vị như thịt kho tiêu.ha ha ha...món gì mà lạ quá trời nek

hổng pít tại lạ miệng hay tại món ngon mà 3 ng ăn hết nguyên đĩa thịt.ăn xong rùi bà chị họ hỏi cô bé : "món này là món gì vậy em ?.
cô bé mắt tròn mắt dẹp nhìn chị họ mà thốt lên :"tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em".
cô bé ngồi kể lại chuyện nấu ăn bất cẩn của mình cho chị họ nghe và bà chị ấy nói :"đúng là món tn cuối cùng chị gửi cho em !"

chị ơi,em vẫn chưa đặt tên cho món lạ này,em ko muốn nó tên là "tn cuối cùng chị gửi cho em đâu",chị giúp em đặt tên cho món này chị nhé và cũng đừng là tin nhắn cuối cùng chị gửi cho em nha chị
19 câu trả lời 19