• Ô-tô & Vận tải >
  • Xe máy
  • Ô-tô & Vận tải >
  • Xe máy

Giúp em so sánh xe Yamaha Luvias và xe click honda ?

• Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Em đang muốn mua xe mà không biết nên chọn xe nào..mọi người có thể chỉ ra cái dc và hơn của 2 xe kia giúp em với..Nên mua xe j !! thanks trước
Câu trả lời hay nhất
Honda Click 110 ưu điểm lên ga nhanh.nhược điểm kêu ồ ồ như còng cọc run xe lên tốc độ cao trên 60 km/h ko an toàn. Yamaha luvias 125 phân khối nhược điểm so với xe cùng phân khối hảng suzu ki hoặc honda thì yếu.ưu điểm đầm xe chạy tốc độ cao vẩn an toàn.bạn nên mua jupiter Rc 115 phân khối là có thể chạy tối đa110 km/h vẩn đầm xe an toàn.giá ju rc là 25.5 tr bằng luvias đó
  • 1
    0
  • Bình luận

Câu trả lời khác (2)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • Nguyen đã trả lời 4 năm trước
    Luvias phân khối 125 nên chạy bốc và mạnh hơn Click, nhưng lại hao xăng rất nhiều đồng thời rất dễ bị hư hỏng linh tinh nếu ko bảo quản xe tốt.
    Xe Click phân khối nhỏ hơn, 110cc nhưng gọn nhẹ, khởi động nhanh, chạy êm, ít hao xăng, máy móc khá bền và ít hư hỏng lặt vặt. Xe này dáng nhỏ gọn nên thích hợp cho phụ nữ và những người có vóc dáng trung bình
    Khi sửa chữa hay cần thay các thiết bị, linh kiện của xe thì rất khó tìm, đắt tiền xe Yamaha phải vào hãng hoặc sửa ở những tiệm sửa xe uy tín, nổi tiếng có thương hiệu, thợ sửa xe phải có tay nghề cao thì mới sửa xe Yamaha tốt, còn với những xe của Honda thì linh kiện, phụ tùng rất phổ biến, rẻ và đại trà, xe của Honda có thể thích ứng với các linh kiện phụ tùng TQ, hàng lô 1 cách thoải mái mà ko sợ gặp vấn đề. Việc sửa chữa thì tất cả các loại xe Honda đều có máy móc khá đơn giản, nên những thợ sửa xe tương đối có tay nghề cũng có thể sữa chữa tốt vì khi học nghề sửa xe, chủ yếu mô hình thực tập là xe Honda thậm chí với những người ko phải là thợ sửa xe nhưng nếu có kiến thức về xe máy cũng có thể sữa chữa xe Honda tàm tạm
    • 1
      1
    • Bình luận
  • Anh đã trả lời 4 năm trước
    2 xe nay deu khong bang xe hoi, em chay chiec Audi A3 , cho sang trong
    • 0
      1
    • Bình luận
  • Giúp em so sánh xe Yamaha Luvias và xe click honda ?
    Em đang muốn mua xe mà không biết nên chọn xe nào..mọi người có thể chỉ ra cái dc và hơn của 2 xe kia giúp em với..Nên mua xe j !! thanks trước
    Đăng nhập 

để thêm câu trả lời của bạn

2

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời:
    Số điểm tuần này:
    Theo dõi

Bỏ theo dõi