Đi lễ chùa này..các bác cho em khóc lần cuối rồi đón năm mới nhá?

ĐI LỄ CHÙA NÀY(cảm xúc bất chợt khi nghe một giai điệu buồn) Đầu mùa xuân,em cùng anh đi lễ Lễ chùa này,vườn ngát hương say Cội mai già nơi cổng chùa xanh lá Bướm vờn quanh ,mừng ta đến nơi này Mùa xuân qua,em cùng anh đi lễ Có con chim đậu dưới gác chuông Chim nghiêng đầu buông những lời thánh... hiển thị thêm ĐI LỄ CHÙA NÀY(cảm xúc bất chợt khi nghe một giai điệu buồn)

Đầu mùa xuân,em cùng anh đi lễ
Lễ chùa này,vườn ngát hương say
Cội mai già nơi cổng chùa xanh lá
Bướm vờn quanh ,mừng ta đến nơi này

Mùa xuân qua,em cùng anh đi lễ
Có con chim đậu dưới gác chuông
Chim nghiêng đầu buông những lời thánh thót
"Hãy dắt nhau đi đến hết đoạn đường"
Và.....
Mùa xuân nay,một mình em đi lễ
Vẫn chùa này,vườn vẫn ngát hương say
Cội mai già nơi cổng chùa rũ lá
Như buồn thương --mình em đến nơi này

Mùa xuân nay,em vào chùa bỡ ngỡ
Nơi gác chuông,bầy chim sáo đâu rồi
Chuông ngân nga ,vang những lời thương nhớ
Cảnh còn đây,người xa khuất phương trời

Vườn chùa đây,một mình em đứng đó
Tiếc thương ơi,ngày vui thoáng qua mau
Những nụ mai đang tỏa hương trước gió
Cố nhân ơi,nay ta đã xa rồi

Một mình em ôm nỗi nhớ ngậm ngùi
Chợt nhận ra,tình dang dở thật rồi

Các bác ạ,em ngậm ngùi đứng đó--nơi sân chùa ấy--em buồn lắm,em cố nén những giọt lệ sầu thuơng tiếc nuối,em cũng suy nghĩ nhiều lắm,và rồi.em quyết định...
Em đến gặp sư trụ trì,em thưa:"bạch thầy,con xin phép....ra về"
Mà em về thiệt đó,em không thích làm cô Lan thứ hai chờ Điệp đến cắt dây chuông đâu
Em xin cám ơn các bác đã đoc và chia sẻ,chúc cả nhà ta một năm mới vui và hạnh phúc...
Cập nhật: HB à,đầu mùa xuân,vào chùa bỡ ngỡ
Tiễn đưa ai trong áo quan này
Từng cội hoa ,lặng thầm thương nhớ
Tóc ai xưa ,tơ óng như mây
Vườn chùa đây,vào nằm trong đất.....nhỏ à,có lẽ cái tết này,nhỏ sẽ thấy trống vắng,xin chia sẻ vì NX đã trải qua rồi,cái tết đầu tiên không có ba....
Cập nhật 2: Nguyễn Đực :Vườn chùa đây,mình tui đứng khóc
Nhớ thương ai,tới Bến Tre rồi..hihihi chúc vui nhé nhóc
Cập nhật 3: @LordM ơi,avatar ấn tượng quá ,cam ơn nhé
Bé Ngoan à,cứ onl là gặp bé khủng bố chị bằng những câu hỏi với cái giong ngọng nghịu dễ thương của bé,nhưng cố viết đúng tiếng việt đi,chi thương,chị dẫn đi chợ bông sắm tết ,thương bé lắm nếu đúng là bé ngoan
Cập nhật 4: BBH à,cám ơn những vần thơ dễ thương của bạn,chúc vui bạn nhé @BABYBOOW:NX có nghe bài hát này,nhưng nhờ bạn nói mới biết của PD,mắc cỡ lắm khi phải mượn ca từ lấy cảm xúc,nhưng NX mê âm nhạc và cũng muốn truyển cảm xúc đó cho các bạn trẻ quên đi những lời ca nhảm nhí kiễu"0 đau vì quá đau"hay "oke,chia tay đi--vừa... hiển thị thêm BBH à,cám ơn những vần thơ dễ thương của bạn,chúc vui bạn nhé
@BABYBOOW:NX có nghe bài hát này,nhưng nhờ bạn nói mới biết của PD,mắc cỡ lắm khi phải mượn ca từ lấy cảm xúc,nhưng NX mê âm nhạc và cũng muốn truyển cảm xúc đó cho các bạn trẻ quên đi những lời ca nhảm nhí kiễu"0 đau vì quá đau"hay "oke,chia tay đi--vừa chia tay vừa mi gió vừa giựt giựt"--mong gặp bạn thường xuyên ở thơ ca
Cập nhật 5: @Anh:đĩa nhạc NX nghe là người khác trình bày,không phải TT nếu nghe được TT hát thì còn gì bằng,cám ơn nhé,mà...lần này không cho điểm à--cái bài thơ con cóc này.2/10 được không @?
Bé út ui,chị tư cũng thích và cũng mong sau này mình sẽ được đi cùng ai suốt chặng đường đó bé,sắm gì tết chưa,HN còn lắm lắm phải không?
Cập nhật 6: NSCĐ à,bé hết buồn chưa,vui lên nhé bé cưng,có gì buồn thì mail chi đi "nhà'chị luôn mở ,chị 0 có em nên thích có em lắm...
GRTL à:theo tình....hihihi,NX sẽ cố gắng làm sao cho theo tình,và tình chạy lại phía mình chứ không chạy luôn,hy vọng như ý muốn,cam ơn nhiều lắm
Cập nhật 7: Cóc Tramaha à,NX mắc cỡ lắm từ cái dạo vô ý tứ nhìn cái hình người khác với nick TMH ,cứ tưởng của Cóc,bị Cóc dzũa 1 lần tỡn tới giờ..định trả lời Cóc 1 tiếng ngắn gọn "cám"--cho tương xứng với 1 từ "hay"của Cóc --nghĩa là cám ơn đó hihihi,chúc vui nhé
15 câu trả lời 15