Mọi người ai có lòng tốt làm ơn đọc giùm mình mấy dòng có thể hơi dài ( mình cảm ơn nhiều lắm )?

mình là boy năm nay mình 18 quả thực đã nhiều năm nay mình chưa hề đi đâu lúc nào mình cũng nằm bẹp ở nhà ngày nào cũng như ngày nào , đến nỗi bây giờ sương cốt mình ê ẩm , không phải mình bị bệnh tật gì hay làm sao cả , mà vì 2 chữ tự ti trong cuộc sống có nhiều thứ làm mình tự ti lắm nhà nghèo thua kém bạn bè... hiển thị thêm mình là boy năm nay mình 18 quả thực đã nhiều năm nay mình chưa hề đi đâu lúc nào mình cũng nằm bẹp ở nhà ngày nào cũng như ngày nào , đến nỗi bây giờ sương cốt mình ê ẩm , không phải mình bị bệnh tật gì hay làm sao cả , mà vì 2 chữ tự ti trong cuộc sống có nhiều thứ làm mình tự ti lắm nhà nghèo thua kém bạn bè , không có bạn bè thân thiết , không thông minh , ăn mặc rách rưới luộm thuộm , không có khiếu ăn nói , bị rụng tóc và bạn bè cũng lớp cứ trêu mình bị hói , dáng người còng còng như vượn , ngoại hình xấu nói rõ hơn thì khuôn mặt mình nhìn không có cảm tình lắm mắt mình nhỏ ánh mắt nhìn bình thường rất giống đang lườm người ta mặt lại hơi to nên nhìn có vẻ giống lưu manh nên khi tiếp súc với mình mọi người không có cảm tình lắm với mình lắm và bình thường muốn mua cái gì là mình đều nhờ em và mẹ đi mua chứ cứ ở nhà vậy chẳng dám đi đâu có nhiều lúc tâm sự mọi người chỉ bảo hãy tự tin lên nhưng không dễ như mọi người nghĩ nó giống như đang có 1 bức tường vô hình ở trước mặt bạn mà bạn không thể vượt qua nó trừ khi bạn có thể phá bỏ nó và mình đã quyết định phải xóa bỏ nó mình sẽ bắt đầu từ cái dễ nhất và khiến mình tự ti nhất đó là ngoại hình mình sẽ cố gắng chú ý đến ngoại hình hơn chút mình sẽ mua mấy bộ quần áo ăn mặc lịch sự 1 chút tóc tai gọn gàng lịch sự 1 chút và chơi thể thao hàng ngày để có thể hình ổn ổn 1 chút và sức khỏe tốt không cần đẹp trai chỉ cần dễ nhìn là đc rồi đến cách chào hỏi giao tiếp cuối cùng mới tập trung vào học theo mình dự tính thì mất khoảng 7 hoạc 8 tháng cũng có vẻ hơi lâu nhưng cũng đáng nhưng không biết mình làm thế có đúng không nhỉ vì ai cũng khuyên mình học nhưng mình cũng cố lắm nhưng những thứ kia nó vẫn ám ảnh mình lúc nào mình cũng như ở trên mây vậy không thể bỏ ra khỏi đầu đc theo quan điểm của mình thì phải ngoại hình trước rồi mới đến những cái kia vì khi mình có ngoại hình mình sẽ tự tin bước ra đương đi ra của hàng mua quần áo mua đồ ăn mua sách vở để học và ra thư viện nữa và làm quen nhiều bạn mới chứ chỉ ở nhà học thôi chưa chắc ăn thua mà cũng chẳng có tâm chí đâu mà học mọi người thấy mình nói có đúng không
9 câu trả lời 9