Mọi người ơi!cho em 1 lời khuyên đi!thật sự là bây giờ ko biết phải như thế nào đây!?

chiều hôm nay,khi tan học về ghé qua bên cô bán hoa mua 1 nhành hoa hồng tươi và 1 món quà nho nhỏ tặng mẹ nhân ngày valentine ,(vì từ trước đến giờ ba mình chưa bao giờ tặng quà hay hoa cho mẹ 1 dịp nào cả,con người khô khan thế đấy!) định làm cho mẹ hạnh phúc bất ngờ! nhưng không ngờ mẹ đã đến đón mình đi học... hiển thị thêm chiều hôm nay,khi tan học về ghé qua bên cô bán hoa mua 1 nhành hoa hồng tươi và 1 món quà nho nhỏ tặng mẹ nhân ngày valentine ,(vì từ trước đến giờ ba mình chưa bao giờ tặng quà hay hoa cho mẹ 1 dịp nào cả,con người khô khan thế đấy!)
định làm cho mẹ hạnh phúc bất ngờ!
nhưng không ngờ mẹ đã đến đón mình đi học về,và đứng ở chỗ khác nên mình ko thấy mẹ và mẹ cũng hok thấy mình khi tan học,khi học sinh vẫn đang từng đoàn đi học về (mình hok nghĩ là mẹ mình đến đón sớm vì thường ngày mình vẫn gọi điện mẹ or ba mới ra đón),hix...đi đến 1 đoạn ngắn,đi cùng con bạn (nhà nó gần trường nên 2 đứa vẫn thường đi bộ)thì mình mới lấy điện thoại ra mở nguồn để gọi về,ai zè đúng lúc mẹ đang gọi mình,vừa bắt máy lên thì bên tai ào ào tiếng chửi của mẹ!hix....mẹ còn nói mình hôm nay mày trốn học ,bỏ học đi chơi phải hok,vì mẹ mình nghĩ ra về thì phải thấy chứ hok thấy thì có nghĩa là ko có trong trường học?rồi cứ thế chửi suốt!hix......kế hoạch của mình tan tành!hix......hoa mua rồi,quà mua rồi nhưng ko biết phải mở miệng làm sao đây để tặng mẹ!hix.mẹ nghĩ oan cho mình quá!
hồi giờ mình có bao giờ trốn học đi chơi đâu chứ?zậy mà nghĩ mình như thế?mẹ mình hok tin tưởng mình ?
hix.mình đi chơi đâu cũng về kể lại tất, chuyện vui hay buồn không sót 1 mẫu ,zậy mà mẹ lại nghĩ mình như thế!
hix...buồn quá!
valentine bùn vô đối!
phải làm sao đây chứ?
..................................
:(( :(( :(( :((
mọi người ơi!giúp em với!
16 câu trả lời 16