Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiBạn bè · 9 năm trước

mọi người ơi!cho em 1 lời khuyên đi!thật sự là bây giờ ko biết phải như thế nào đây!?

chiều hôm nay,khi tan học về ghé qua bên cô bán hoa mua 1 nhành hoa hồng tươi và 1 món quà nho nhỏ tặng mẹ nhân ngày valentine ,(vì từ trước đến giờ ba mình chưa bao giờ tặng quà hay hoa cho mẹ 1 dịp nào cả,con người khô khan thế đấy!)

định làm cho mẹ hạnh phúc bất ngờ!

nhưng không ngờ mẹ đã đến đón mình đi học về,và đứng ở chỗ khác nên mình ko thấy mẹ và mẹ cũng hok thấy mình khi tan học,khi học sinh vẫn đang từng đoàn đi học về (mình hok nghĩ là mẹ mình đến đón sớm vì thường ngày mình vẫn gọi điện mẹ or ba mới ra đón),hix...đi đến 1 đoạn ngắn,đi cùng con bạn (nhà nó gần trường nên 2 đứa vẫn thường đi bộ)thì mình mới lấy điện thoại ra mở nguồn để gọi về,ai zè đúng lúc mẹ đang gọi mình,vừa bắt máy lên thì bên tai ào ào tiếng chửi của mẹ!hix....mẹ còn nói mình hôm nay mày trốn học ,bỏ học đi chơi phải hok,vì mẹ mình nghĩ ra về thì phải thấy chứ hok thấy thì có nghĩa là ko có trong trường học?rồi cứ thế chửi suốt!hix......kế hoạch của mình tan tành!hix......hoa mua rồi,quà mua rồi nhưng ko biết phải mở miệng làm sao đây để tặng mẹ!hix.mẹ nghĩ oan cho mình quá!

hồi giờ mình có bao giờ trốn học đi chơi đâu chứ?zậy mà nghĩ mình như thế?mẹ mình hok tin tưởng mình ?

hix.mình đi chơi đâu cũng về kể lại tất, chuyện vui hay buồn không sót 1 mẫu ,zậy mà mẹ lại nghĩ mình như thế!

hix...buồn quá!

valentine bùn vô đối!

phải làm sao đây chứ?

..................................

:(( :(( :(( :((

mọi người ơi!giúp em với!

16 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

giờ này chăc pé tặng mẹ hoa rồi

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

Chia buồn cùng whatlove nhé:) tớ cũng có trường hợp đó xảy ra vào ngày 8/3 hì...hì...mà kệ đó có thể mang lại niềm vui cho mẹ và mẹ cũng không hiểu lằm cậu nữa. Valentine buồn:((

• 9 năm trước

đem nhành hoa đó đưa cho ba, bảo ba tặng mẹ nhé

• 9 năm trước

Bé hãy đem hoa và quà tặng mẹ ngay đi....... Mẹ nào cũng rất vui khi được nhận quà của các con dù là món quà rất nhỏ..!

Sau đó. từ nay bé nên gần gũi , nói chuyện ,tâm sự với mẹ nhiều hơn để hai mẹ con thực sự hiểu nhau...Mẹ mắng bởi lo cho các con mà thôi,,, Đừng giận mẹ nha,,!

Chúc bé vui vẻ ,hạnh phúc//!!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

mẹ nhok cưng nhok quá

nhưng nhok phải tạo lòng tin hơn nữa từ mẹ cơ

phải học thật giỏi nhá :)

• 9 năm trước

Ôi trời. đúng la` wa' buồn lun. Minh` nghe ma` con` mun bun` theo lun nek`. LAm` zậy thi` wa''' thực mất hết hứng thú tặng wa` rồi con` gi`. Nhưng ma`theo minh` thi` dù có buồn cỡ nào bạn cũng nên nói cho mẹ bik sự thật la` bạn ko hề đi chơi cúp học. giải thích như thế hco mẹ hỉu đã rồi chuyện tặng wa` tính sau bạn àh. Đôi lúc minh` cũng zậy đấy, cụng bị ba mẹ hiểu sai, ko tin tuong rồi đang có hcuyện vui đih kể thì thôi lun, bực cả mình. Nhiều lúc tức muốn chết nhưng hãy nghĩ lại bạn àh. Mình la` fận con cái, ko thể cư xử ngang bằng ng` lớn, mà lại la` ng` nuôi nấg mih`. Nên hãy nghĩ lãi, nghĩ về những lúc ba mẹ thức khuya dậy sớm, đưa đón mih` đi học lúc nắg lúc mưa. kiếm tiền nuôi min`h nă học. Mẹ bạn chắc cũng chỉ vì lo cho bạn thôi. Dù có giận cách mấy thì ta cũng fải tha thứ . Mỗi ng` nhịn nhau một hcút thì gđ mới êm ấm đc. Mình chỉ góp ý thế. Về sau là nhiệm vụ của bạn đấy! Cố` lên nha! Ủng hộ bạn đó ^^

• 9 năm trước

hãy quỳ xuống và giải thích câu chuyện rồi tặng quà.và nói câu 'ko biết còn nhiều lời'

• 9 năm trước

hỡi whatlove, tình yêu là gì khiến con tim đau khổ, mình yêu mẹ như thế vậy mà mẹ lại đi hiểu lầm lãng nhách,.giờ này chắc bạn cũng đã ở nhà rồi, có mang bông đem tặng cho chủ của nó ko, mình nghĩ rằng nếu bạn nói rằng con mua hoa tặng mẹ thì bà sẽ làm như ko có chuyện gì xảy ra, "ủa vậy hả cho mẹ xin lỗi nhe con gái!"

mong bạn có 1 ngày V-day vui vẻ

• Phải đó, phụ nữ nhiều lúc giận hờn vô cớ lắm. Nhiều lúc vì giận người này lại giận lây sang người khác. Hoặc có nhiều lúc buồn rồi thường nổi nóng với những điều rất bình thường. Bạn cũng không nên trách mẹ bạn. Nếu đã là Valentine rồi thì bạn vẫn nên tặng đi. Quà, hoa thì đã mua rồi. Valentine thì mỗi năm mới có một lần. Lựa lời một chút rồi tặng. Hoặc có thể "con nít" một chút, dụi dụi mẹ vài cái tỏ ý làm lành rùi, quay mặt đi chỗ khác làm bộ xấu hổ đưa hoa tặng mẹ... cũng thú vị đấy đúng không. Có thể mẹ bạn sẽ cảm động lắm đấy. Rùi sau đó nói cho mẹ biết "oan ức" hiện thời của bạn...

• 9 năm trước

bạn hãy thử đợi lúc mama bình tĩnh lại rùi trình bày sự việc cho mẹ hiểu. Hữu ích lém nha!!(mình cũng đã từng dính vào ngày sn mama)

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.