Bạn thân mến! có bao giờ bạn nhớ ai đó trên không gian ảo này không?

Mình đã có và đã...đi ngủ để được...nằm mơ, với mong muốn gặp người ấy. Mình đã hạnh phúc với giấc mơ này. Cho một giấc mơ Mùa xuân đi qua, bỏ tôi ở lại, Nhánh mai tàn, trơ buốt giữa ngày mơ, Tiếng chim kêu khan, lẻ bạn, xa bầy, Căn gác lạnh, đâu rồi bờ môi ấm? Em... hiển thị thêm Mình đã có và đã...đi ngủ để được...nằm mơ, với mong muốn gặp người ấy. Mình đã hạnh phúc với giấc mơ này.

Cho một giấc mơ

Mùa xuân đi qua, bỏ tôi ở lại,
Nhánh mai tàn, trơ buốt giữa ngày mơ,
Tiếng chim kêu khan, lẻ bạn, xa bầy,
Căn gác lạnh, đâu rồi bờ môi ấm?

Em đã đến rồi đi gieo nỗi nhớ,
Tôi lại chờ...mà chẳng biết chờ ai?
Choàng tay ôm, bóng khói với sương mai,
Nghe hư ảo loãng tan thành hơi thở.

Rồi có ngày, tôi rời xa phố nhỏ,
Đến một xó trời, biền biệt trùng khơi,
Chỉ có mây ngàn, gió núi, mưa rơi,
Hồn hiu quạnh, không còn chi mong đợi.

Tôi ngủ vùi...với đóa hồng nõn trắng,
Cho giấc mơ say mãi một màu trăng,
Thấy em về, đêm khẽ kết hoa đăng,
Sao lấp lánh, dải ngân hà rực sáng,
Chung quanh tôi, niềm hân hoan lai láng,
Hạnh phúc đầy, đong mãi tận hư không...

Cỏ hoa ơi! đừng làm tôi tỉnh mộng,
Để hồn mơ rộn rã đến cung hằng.

(21/02/11)
Mong được các bạn chia sẻ.
Cập nhật: Lang ph0ng Tinh, HB, Phamtri,nguoivn,Tramaha, trước khi viết bài này, mình nghĩ chỉ có mình mới...vớ vẩn, vẩn vơ thế thôi, không ngờ...có nhiều bạn cũng thế. Như vậy, mình đâu lẻ loi... Ry, mơ rồi tỉnh thú vị vô cùng đó Ry ơi! Trái tim băng giá thân mến! lệ vơi đầy của kẻ hay mơ mộng là những giọt nước mắt đẹp... hiển thị thêm Lang ph0ng Tinh, HB, Phamtri,nguoivn,Tramaha, trước khi viết bài này, mình nghĩ chỉ có mình mới...vớ vẩn, vẩn vơ thế thôi, không ngờ...có nhiều bạn cũng thế. Như vậy, mình đâu lẻ loi...
Ry, mơ rồi tỉnh thú vị vô cùng đó Ry ơi!
Trái tim băng giá thân mến! lệ vơi đầy của kẻ hay mơ mộng là những giọt nước mắt đẹp đấy, "ta nghe nghìn giọt lệ rớt xuống thành hồ nước long lanh".
Chuyên gia tư vấn, mình không hiểu ý của bạn. Từ trước đến giờ mình chỉ xài avatar này thôi và chưa có ý định đổi. Rất cảm ơn bạn đã có lời khen.
N đức, hôm qua email cho bạn và mình đã giữ lời hứa rồi đấy.
Hoa Ban ơi! Thơ của bạn lúc nào cũng ngọt ngào, mình rất vui khi có bạn.
Cập nhật 2: Nguoi vn, tình trạng này đã xảy ra với mình rồi. Không biết Ngocan và các bạn thơ đã làm gì đắc tội với cao nhân nào mà bị "dập" thumbs-down một cách ác ý như vậy?
Cập nhật 3: Vera ơi! mình thực sự xúc động với câu trả lời của Vera. Thôi thì thế này nhé, mình cứ dựa theo quan điểm của Đạo Phật, có nghĩa là mọi sự vật đều mang tính vô ngã, có mà không , không mà có (sắc tức thị không, không tức thị sắc), mỗi "cái tôi" phải phụ thuộc vào những cái "không tôi" để tồn tại... "HƯ" như Vera... hiển thị thêm Vera ơi! mình thực sự xúc động với câu trả lời của Vera. Thôi thì thế này nhé, mình cứ dựa theo quan điểm của Đạo Phật, có nghĩa là mọi sự vật đều mang tính vô ngã, có mà không , không mà có (sắc tức thị không, không tức thị sắc), mỗi "cái tôi" phải phụ thuộc vào những cái "không tôi" để tồn tại...
"HƯ" như Vera nói có khi là "THỰC" đấy Vera ạ.
Tại sao ta lại thay đổi, khi đời này vẫn đẹp vì có người bạn vô cùng thú vị nhỉ?
Không hiểu sao, một nghịch tặc như Ngocan lại bày đặt triết lý này nọ...
10 câu trả lời 10