Mình có nên tha thứ và bỏ qua lỗi lầm cho cô ấy khi cô ấy đi chơi với người yêu cũ hay không?

Mình có chuyện này muốn xin lời khuyên của các bạn, rất mong được các bạn giúp đỡ. Mình và người yêu của mình mới yêu nhau được hơn 1 tháng rồi. Cô ấy cũng đã nói lời chia tay với người yêu cũ trước khi nhận lời với tôi 2 tháng trước. Hôm mùng 2 tết vừa rồi, tôi ko thể đi... hiển thị thêm Mình có chuyện này muốn xin lời khuyên của các bạn, rất mong được các bạn giúp đỡ. Mình và người yêu của mình mới yêu nhau được hơn 1 tháng rồi. Cô ấy cũng đã nói lời chia tay với người yêu cũ trước khi nhận lời với tôi 2 tháng trước. Hôm mùng 2 tết vừa rồi, tôi ko thể đi chơi được nên ở nhà. Hôm ấy, cô ấy đã đi chơi cùng với người yêu cũ của cô ấy(người yêu cô ấy tên là Hoàng). Lúc đầu là đi chơi với đám bạn của Hoàng, sau đó thì đi cùng với cả lớp tôi. Trong khi đi chơi, cả người yêu của tôi và Hoàng đều có những hành động rất thân mật, làm cho mọi người đều lầm tưởng họ mới là 1 đôi vậy. Còn bạn bè tôi và cô ấy (chúng tôi học cùng lớp) đều nhìn cô ấy với ánh mắt khác, và họ đều nghĩ cô ấy là kẻ lăng nhăng. Sau đó, cũng tối hôm ấy, mình đến nhà bạn mình chơi (bạn ấy gọi mình lên vì người yêu mình cũng đang ở đó chơi, tất nhiên là đi cùng người yêu cũ). MÌnh đến nơi thì cả người yêu mình và cô bạn ấy đều nói dối mình rằng đó chỉ là anh họ xa. MÌnh cũng ko nghi ngờ gì cả.
Mấy ngày sau đó, cô ấy đều nói rằng có chuyện muốn nói với mình, nhưng phải đến hôm mùng 5 cô ấy mới dám nói hết chuyện hôm ấy với tôi.
Cô ấy nói rằng, hôm mùng 2 ấy, người yêu mình đã hứa sẽ đóng giả làm người yêu với Hoàng, và đi chơi cùng đám bạn của Hoàng. Đến khi đi chơi cùng lớp, Hoàng có nói cô ấy rằng:
-Em ko dám đóng kịch làm người yêu anh thật nữa à?
Thế là cô ấy nổi máu hiếu thắng lên, 2 người họ đều có những cử chỉ thân mật quá mức như cười đùa, ôm, và bạn bè trong lớp bây giờ đều đã nhìn cô ấy với 1 ánh mắt khác.
Mặc dù cô ấy đã xin lỗi tôi, và hứa sẽ ko làm thế nữa, nhưng thật sự tôi vẫn rất sốc. Cô ấy có vẻ hối hận vì những việc làm của mình, và đã hứa với tôi sẽ ko làm vậy nữa.Tôi biết là cô ấy ko phải là người lẳng lơ lăng nhăng, chỉ có điều là ham chơi, chơi bời vui vẻ ko suy nghĩ gì nhiều. Cô ấy chỉ là vô tình làm tổn thươg tôi, nhưng tôi vẫn cảm thấy khó chịu và tình cảm dành cho cô ấy ko còn nhiều như trước nữa. Cô ấy nói với tôi vì bạn bè trong lớp đễu đã thấy, ko sớm thì muộn tôi cũng sẽ biết, còn ko thì bọn họ có đi chơi những lần khác chắc tôi cũng ko biết được. Mình cũng đã có hỏi cô ấy còn tình cảm gì với người yêu cũ của cô ấy hay ko (Hoàng là mối tình đầu của cô ấy), cô ấy nói rằng là "có, vẫn còn, nhưng nó ko còn được như trước đây nữa,và mình có thể yên tâm". Liệu cô ấy nói thật ko?
Bây giờ tôi cũng ko biết là có nên tha thứ cho cô ấy hay ko? Tôi vẫn còn yêu cô ấy, và cũng biết cô ấy chỉ vô tư quá, do bản tính ham chơi ko suy nghi gì nhiều, và cũng thoải mái với con trai quá. Còn về sâu trong tâm hồn thì tôi biết cô ấy là người rất chung thủy trong tình yêu. Bề ngoài thì tuy ham chơi mạnh mẽ nhưng bên trong thì yếu đuối và dễ tổn thương.Thế nhưng sau khi biết chuyện ấy, tôi thấy rất sốc và cũng ko biết mình có nên tha thứ cho cô ấy hay ko. Mong được lời khuyên từ các bạn. MÌnh xin cảm ơn trước.
15 câu trả lời 15