Năm nay em 19 tuổi mà sinh lý không bằng hồi em mới dậy thì( hồi 12, 13 tuổi). Ai giúp em với! Em lo lắm!?

Hồi xưa lúc mới dậy thì, lớp 6, lớp 7 gì đó, em khỏe lắm, thủ dâm có khi 3 lần liên tiếp mà vẫn thấy bình thường. Lúc nào "cảm xúc" cũng ngập tràn, khi thấy một bạn gái nào đó hơi hở hang một chút xíu hay bắt gặp một vài cảnh "nóng" trên truyền hình. nói là "nóng" vậy thôi , nhưng đôi... hiển thị thêm Hồi xưa lúc mới dậy thì, lớp 6, lớp 7 gì đó, em khỏe lắm, thủ dâm có khi 3 lần liên tiếp mà vẫn thấy bình thường. Lúc nào "cảm xúc" cũng ngập tràn, khi thấy một bạn gái nào đó hơi hở hang một chút xíu hay bắt gặp một vài cảnh "nóng" trên truyền hình. nói là "nóng" vậy thôi , nhưng đôi khi đó chỉ là cảnh 1 đôi nam nữ ôm nhau, vuốt ve nhau hay hôn nhau bình thường! hay những lúc vô tình chạm vào đứa bạn gái ngồi bên cạnh hay đơn giản chỉ là ngồi học, ngồi nghe nhạc, "cảm xúc" từ đâu bất chợt đến.Thế là em thủ dâm. nhưng sao dạo đó em khỏe như thế, em nghĩ nếu mà mình lúc đó được QHTD thì mình sẽ đúng là một chàng trai dũng mãnh. nhưng dạo đó em bị chìm đắm vào thủ dâm. vì thấy không cưỡng nổi cái cảm giác kì lạ lúc sắp phóng tinh mà người ta gọi là khoái cảm ấy nên dạo từ lúc mới dậy thì tới khoảng năm lớp 10, ngày nào em cũng thủ dâm như cơm bữa.Dạo đó em thấy sinh lý của mình rất ổn, chỉ có một vài vấn đề về tâm lý do cảm giác có lỗi sau khi thủ dâm thôi. nhưng tự dưng, khoảng vào thời gian lớp 11, em thấy mình không còn nhiều cảm xúc với người khác giới như trước kia nữa. em lo rằng do minh thủ dâm quá nhiều nên mới bị như vậy. và em còn lo tới khả năng sinh sản sau này nữa!hồi trước, cưỡng lại mình để không thủ dâm là rất khó( vì có biết đó là hành động không nên làm nhiều) còn bây giờ, không cần đấu tranh gì thì tần số thủ dâm cũng giam đi rất nhiều.chỉ còn khoảng vài lần một tuần! qua tìm hiểu thông tin trên sách báo và internet thì em biết thủ dâm như mình không ảnh hưởng tới chất lwợng tinh trùng nhiều,không gây xuất tinh sớm cũng như khả năng cương cứng nên không lo ah tới k/n sinh sản và bản lĩnh đàn ông của mình nữa. ah mà còn vấn đề này, em hỏi luôn cho an tâm, hồi lớp 6, lớp 7 vì chưa biết rằng tinh trùng luôn dwợc sản xuất nên em cứ sợ thủ dâm nhiều sẽ bị "hết tinh trung" nên sau này sẽ không sinh dược con nên lúc sắp xuất tinh, em bóp mạnh dương vật lại, không cho tinh trùng ra ngoài.em có đọc ở đâu đó rằng sẽ không có chuỵen những tinh binh đó sẽ quay lại chỗ chưá nó ban đầu mà sẽ đi ra ngoài theo những lần xuất tinh sau đó. nhưng em vẫn lo vì những lần sau, nếu mình vẫn không cho nó ra thì chúng sẽ đi đâu!và lo những tinh trùng đó có thể quay lại chỗ chứa vì chúng khi đi ra, chất lượng sẽ không như ban đầu nữa.mong mọi người, nếu ai biết rõ hãy giúp em cho em đỡ lo lắng.đó là vấn đè thứ nhất. còn đây là vấn đề thứ 2. như đã trình bày ở trên, hồi xưa dù chỉ một kích thích dù rất nhỏ cũng có thể mang lại cho em cảm giác "đàn ông". nhưng bây giờ, tuy đã có bạn gái, luôn dược ở bên nàng, vuốt ve và còn nhiều hơn thế nữa trong lúc 2 đứa dc ở bên nhau. nhưng em vẫn thấy, tuy chắc cơ quan sinh dục của mình không có vấn đề gì. nhưng cảm giác "đàn ông"(nghĩa là thích đc "ấy ấy" với phụ nữ) của em thì thật đáng lo!

vậy mọi người nếu ai biết hoặc đã từng trải qua giai đoan nay cua em thì làm ơn giúp em trả lời 2 câu hỏi trên.1 là chuyên tinh trùng quay về chỗ chứa. và 2 là em nên làm thế nào để tìm lại đwợc cảm giác "đàn ông". em đang cố gắng sông thật lành mạnh, thể duc thể thao. nhưng liệu có biện pháp tập luyện gì k?(ví như cách tập vùng cơ xương chậu mà một số website vẫn nói) hay mua ROCKET (1ng khỏe-2ng vui) về dùng?
em xin cảm ơn nhiều!
10 câu trả lời 10