em có thể tâm sự với 1 người anh ở trên này ko ah ?

em mong cả nhà thông cảm vì em nói chuyện riêng với 1 người anh ở trên này,lý do đơn thuần vì anh ấy là 1 thành viên ruột của box truyện cười nên bài viết của em được post ở đây thì anh ấy mới có thể đọc được.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

anh trai ah,em biết nếu em kêu anh là anh trai thì anh sẽ tức giận lắm,nhưng em nghĩ anh sẽ hiểu vì sao em kêu anh là anh trai.ngày trước anh ko chịu làm anh trai của em vì có nguyên nhân nhưng bây giờ thì nguyên nhân sẽ ép anh phải làm anh trai của em.....vì khi anh làm anh trai của em thì cả 2 ta mới có cái quyền quan tâm đến nhau anh ạ.

ngày hôm qua em đã thay sim,em đã xóa những tin nhắn,những lời chúc mà ngày trước em rất thích nên đã lưu lại,em đã xóa số dt của anh,.....em đã xóa tất cả những gì liên quan đến anh nhưng....em ko thể xóa anh ra khỏi trí óc của mình.

em đã tự nhủ sẽ ko khóc vì anh thêm 1 lần nào nữa nhưng......chính em cũng ko thể sai khiến chính mình,em vẫn khóc.em đã cố gắng để tỏ ra mình là 1 đứa con gái có cá tính mạnh trước mắt mọi người nhưng "giấy ko thể bọc được lửa",nội tâm em quá yếu đuối nên vẻ ngoài náo nhiệt ko thể che dấu được......đứa bạn chung phòng trọ đã tát em 2 cái,2cái tát ko đau nhưng em đã ôm chầm lấy nó mà khóc,em biết nó tát em là muốn em tỉnh mộng,nó muốn em trở lại với vẻ ngoài náo nhiệt của em,nó mắng em là 1 đứa quá yếu đuối lại thêm cái tính thương người dưng,nó nói em sẽ ko bao giờ giữ vững được lập trường nếu em vẫn mãi là bông Hoàng Lan "dại",nó nói em nên thay đổi lại chính bản thân mình......thà làm "mây trắng" đùa vui cùng gió còn hơn làm bông "lan vàng" để gió đùa vui lại chính mình (thà làm Bạch Vân vờn làn gió chứ đừng làm Hoàng Lan nghiêng theo chiều gió)

em ko biết rằng liệu mình có thể thay đổi cách sống từ Hoàng Lan thành Bạch Vân ko nhưng em muốn thử anh ạ.nếu cứ mãi làm HL,cứ mãi thương người....thì ai sẽ thương em ???

em muốn thay đổi mình để anh bớt lo lắng cho em hơn,em muốn anh làm anh trai của em để anh và em vẫn có cái quyền quan tâm nhau,khi làm anh trai của em....anh vẫn có quyền nói....vẫn có quyền cười đùa với em....như trước....thậm chí là nhiều hơn trước,như vậy là em sẽ mãi mãi được kêu tên anh,mãi mãi được gọi anh là anh,mãi mãi có tình thương anh dành cho em.....tuy ko bằng ngày trước....nhưng sẽ ko bao giờ mất.

em vẫn dùng số dt cũ,em cũng hy vọng anh sẽ ko đổi số khác.em hy vọng khi nào em hoặc anh buồn thì cả 2 đều tìm đến nhau để tâm sự.....vì anh và em là anh trai và em gái.

20 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Anh trai ? Em nghĩ để gọi được câu ấy dễ vậy sao em ?

Em muốn gọi anh là j cũng được , anh ko quan tâm đâu , anh đã nói rồi mà , và em cũng đã nói cần ng nào đó hiểu được em hơn và yêu em hơn mà !

Anh chỉ nghĩ rằng ty của anh dành cho em là vô tận , là mãi mãi thôi chu' anh ko giám nhận là lớn nhất , vì quanh em còn có bao ng # , hơn anh , hơn anh về mọi mặt và biết đâu ty của họ cũng thế ?

Em này , trước đây anh ko nhận em là em gái thì mãi mãi cũng vậy thôi em . Đừng dàng buộc bản thanh mình nữa nhé , em đã xóa mọi thứ liên quan tới anh rồi thì anh tin hình bóng anh em cũng có thể xoá nó đi ( khi gặp ng khác , chấp nhận 1 ty yêu khác nghe em ) , còn em vẫn nói là ko thể thì anh cũng ko thể . Em nói chia tay nhưng anh thì ko nói , em biết vì sao ko ? Chẳng vì sao đâu em ah , anh yeu em như vậy thì sao trái tim anh có thể cất tiếng nói ấy ? Làm sao anh có thể rũ bỏ đi tất cả đây em ?

Anh nói lại một lần nữa rằng có lẽ đây chính là lỗi lầm lớn nhất của anh , ko hiểu vì đâu đây ? Nhưng thực sự anh chỉ nói ra những gì mà anh nghĩ thôi .

Bởi vì anh yêu em Hoàng Lan ah , anh muốn em chấp nhận những gì mà anh đang có thôi .

Liệu em có muốn chấp nhận không em ?

Bởi đâu nước mắt ta rơi

Vì ai em nỡ nói lời chia tay

Anh yêu em vẫn đắm say

Mà sao em nỡ đọa đày tình anh ?

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

Một Hoàng Lan Vui vẻ- Yêu đời Đâu rồi,, sao lại khóc.?....sao lại xóa bỏ..? Cho dù là đau khổ hay sướng vui. Hãy giữ mãi những kỷ niệm về nhau em ạ..!

Chúc Muội Muội Luôn vui vẻ yêu đời..!

• 9 năm trước

neu ma tro thanh a trai thi lai cang thay kho u hon thoi lai cang kho nho hon lai cang thay bun cho ban than minh hon thoi

• ?
    Lv 4
    4 năm trước

Anh chàng này trung thực bạn à. Anh ta thật thà nói ra rằng anh ta là okẻ ngốc. Anh ta không nghĩ tới môt điều :" Ta có thể dối 1 người một lúc nào đó, chứ ta không thể dối mọi người vào mọi lúc"

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

minh nho co mot bai tho noi ve LAM ANH co cau;lam anh kho lam phai dau chuyen dua...chac nguoi anh cua ban cam nhan duoc nen...lanh mat...

• 9 năm trước

Chà, k bjk nói j

nhớ đến 1 câu:tình ngay lí gian

(Các) Nguồn: Jacky Bjm ( Lỗi Cũa Gió )
  • 9 năm trước

Ui

kute wá!

Mèo đã nhìu chiện xen vào chiện riêng của 2 người òy!

Tính vào mắng cho 1trận vì cái tội spam nhưng thôi

hỳhỳ

(Các) Nguồn: / >----< \ (= ^_^ =) ("')___("') http://AMeo-F1.tk
  • 9 năm trước

Cố lên nha chị. Rồi sẽ ổn cả thôi

(Các) Nguồn: Gắng nhưng đừng gượng nhé
  • 9 năm trước

Ước gì mình có thằng bạn như đứa bạn của bạn :X , chúc anh trai bạn đọc đc dòng tâm sự này :D

• 9 năm trước

Cứ như viết nhật kí áh!Hì hì!Chúc may mắn nhá bạn!Sến quá đi thôi!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.