Xin tư vấn và giúp cho tôi một câu hỏi tế nhị?

Xin mọi người tư vấn cho tôi 1 câu hỏi tế nhị? Một lần tôi vào một trang web bạn bè và đăng hình tìm người yêu,thì có 1 anh bên Cali thích tôi cũng xin và làm quen. Lúc đó tôi đang đi làm thợ phụ trong tiệm tóc nữ,tôi học cắt uốn tóc,Nail,nhưg vì học ở nhà Văn Hóa Phụ Nữ nên khi xin việc chỉ làm thợ phụ lương ít... hiển thị thêm Xin mọi người tư vấn cho tôi 1 câu hỏi tế nhị?
Một lần tôi vào một trang web bạn bè và đăng hình tìm người yêu,thì có 1 anh bên Cali thích tôi cũng xin và làm quen.
Lúc đó tôi đang đi làm thợ phụ trong tiệm tóc nữ,tôi học cắt uốn tóc,Nail,nhưg vì học ở nhà Văn Hóa Phụ Nữ nên khi xin việc chỉ làm thợ phụ lương ít ỏi.Cuộc sống Saigon mình tôi côi cút và phải trả tiền phòng trọ thuê hàng tháng rất là khó khăn,tôi không xin anh gì cả tự động anh gửi tiền về cho tôi hàng tháng,mỗi lần tôi về quê hay những ngày giỗ tết anh lại gửi tôi tiền và trả phí cho tôi học trang điểm làm tôi rất vui hạnh phúc cuộc sống vì thế mà có phần khả quan hơn.Mỗi tuần anh đều gọi về Việt Nam thăm tôi,giọng nói ấm áp thâm tình làm tôi cũng xao xuyến và nhung nhớ.
Tôi đã trải qua 1 thời kì hôn nhân ngắn ngủi sau 3 tháng bên nhau tôi rất hạnh phúc khi 1 bé trai ra đời,tôi rất yêu chồng dù anh đó kém hơn tôi về sắc mà tài cũng không,đó là 1 điều sai lầm ngày xưa,tôi nghĩ khi lấy 1 người đàn ông xấu và lớn hơn nhiều tuổi chắc tôi sẽ rất hạnh phúc tôi chỉ cần người ấy thương tôi là đủ tình thương tôi dành cho anh ấy từ từ sẽ là mãi mãi khi đứa con đã kết chặt.
Nhưng khi con trai tôi hơn 3 tháng sự chán nản đã quá đủ,anh ấy mê rượu và gái ngoài sức tưởng tượng của tôi,tôi chờ anh vò võ hằng đêm và chung chăn là những làn hơi mùi rượu nồng nặc,mỗi lần nhậu về anh lăn ra ngủ thẳng kềnh để 1 người vợ trẻ là tôi phải thao thức.
Anh ấy ghen tôi rất dữ và vô cớ làm tôi ngột ngạt,thói íck kĩ gia trưởng lại tính vũ phu nữa,tôi ko dám đi đâu,điện thoại di động cũng ko cho xài chỉ xài điện thoại bàn,một lần 1 đứa bạn học nhưg con trai gọi cho em gái chưa kịp hỏi han cặn kẽ tưởng là anh nào kiếm tôi nên chồng tôi chửi xối xà rối cúp máy,sau này nghe em trai đó nói lại tôi mới biết.Ai cũng bảo vì có vợ đẹp quá nên anh ấy ghen là phải,tôi ban đầu rất vui riết thật khó chịu nhưng thương chồng và nghe lới râm rấp chỉ biết ở nhà nội trợ chăm sóc con không biết có phải chiều chồng quá không đổi lại anh đó đi nhậu nhẹt bạn bè suốt,ko cho nhậu ngoài thì nhậu ở nhà,mổi ngày bạn nhậu lại kiếm hết người này đến người khác.Một lần anh ấy trở về lúc trời sáng , hôm sau tôi gọi vào số chồng bị mất thì 1 cô gái bắt máy ,tôi ko cần điều tra tắt máy nằm suy nghĩ.Tôi tủi thân và ẳm con ra đi anh ta đi kiếm,tôi tha thứ quay về.Nhưng anh ở nhà được 1 ngày,hôm sau anh đòi đi theo đám bạn nhậu nữa,tôi chán nản.
Vào 27 tết tôi bỏ nhà đi,ẳm theo đứa con bé bỏng,tôi đứt khoát thôi anh,bàn tay trắng ko cần gì cả mặc anh kêu tôi về,tôi ko về anh ta chửi rủa tôi thậm tệ chửi con đỉ đi theo trai bảo tôi ra đi chỉ chết đói,đòi bắt con nhưg tôi ko giao,anh ta bảo sẽ ko cho tôi 1 đồng nuôi con nếu ko nuôi nổi con thì tôi nuôi.
Tôi đã 1 mình nuôi con 4 năm và ko có sự trợ giúp của người chồng tệ bạc.
Tôi học nghề và đi làm,tôi may mắn gặp anh ở Cali,anh ta thương tôi gửi tôi tiền mỗi tháng mua cho tôi 1 chiếc xe máy,trước đó tôi có chiếc tay ga nhưng chạy 9 năm rồi giờ hư hỏng rất nặng vì thế việc anh mua tôi chiếc xe làm tôi vui như cá gặp nước.
Anh đâu biết gửi tiền về tôi nuôi con,tôi bảo tôi đi học nghề thêm đóng tiền nhà thật ra đóng tiền gửi nhà trẻ cho con.
Chúng tôi quen nhau gần 1 năm tròn anh về Việt Nam với mấy bạn trai và ở nhà bạn luôn,nhà bạn và nơi tôi ở cách xa 18 cây số tôi đi làm về xuống thăm anh nhưng mỗi lần ăn uống xong anh ảbo tôi ở lại nhưg tôi từ chối rồi về và anh buồn.
Đây là lần đầu tôi biết mặt anh nhưg may mắn ngoài giọng nói hiền từ chân thật rất đúng với con người anh đềm đạm và nhân hậu lắm,rất hiền so với các bạn anh.
Sau mấy ngày gặp nhau,anh đến nơi tôi trọ thăm hỏi,tôi nghĩ tôi nợ anh quá nhiều,anh thương tôi nên mới giúp tôi tôi từ chối ko biết như thế có được không?anh chắc buồn lắm vì thời gian ở Việt Nam có còn bao nhiêu đâu,và đêm đó tôi và anh bên nhau.
Anh rủ tôi đi Nha Trang quê anh nhưg ko còn ai cả,và đi với nhóm bạn Việt Kiều về chung và mấy đứa con gái đi chung nữa.Sau đó anh muốn về quê tôi ở hai ngày.
Bây giờ tôi đang rối bởi vì có câu '' Mở phần trên,ém phần dưới'' nhưng tôi đã mở hết cho anh rồi và đã gái 1 con.Nhưng tôi nghĩ ''mở'' phải như thế nào cho đủ tôi sợ sẽ là bát cơm thừa người ta sẽ ngán mau chóng vì thế tôi sẽ không đi 1 tuần lễ Nha Trang với anh,nếu đi có tôi và nah có lẽ tôi suy nghĩ lại nhưg đi với đám bạn và mấy đứa con gái làm quán ăn nhà hàng bạn của bạn của anh khiến tôi không thích và tôi ko muốn để bạn của anh nhận xét tôi ko tốt.Tôi rất nhát và ít nói ở đám đông và đó là khuyết điểm còn bạn gái của mấy người đó ăn nói lã lướt lắm làm tôi thật hồi hợp ngại ngùng mất tự nhiên.
Bây giờ tôi rối quá,tôi đã qua giới hạn với anh 1 lần rồi,bây giờ tôi ko đi Nha Trang 1 tuần như vậy vì đi chung với đám bạn anh và đám con gái dân chơi không phù hợp với tôi có đúng ko và việc giảm ở khách sạn Nha Trang 1 tuần cùng anh như hạn chế việc ''mở'' như vậy có đúng không vì tôi bảo bận đi làm?tôi có nên nòi thật với anh ấy tôi có con riêng không?Tôi không muốn mất an
Cập nhật: Tôi đã ở vậy 4 năm và anh 1 người tốt tôi ko muốn mất anh.
Xin mọi người cho tôi lời khuyên,tôi thành thật biết ơn.
Cập nhật 2: Tôi 26t chưa già mà cũng không phải trẻ,vì có 1 đứa con rồi nên tôi nhìn 1 tình yêu hôn nhân bế tắc quá,tôi ko dám nói thật cho ai vì vậy đời sống tình cảm khổ tâm quá,chẳng lẽ tôi đành vùi dập tuổi thanh xuân theo ngày tháng.Còn ko nói thì ray rứt lương tâm.
Cập nhật 3: Tôi thôi chồng 3 năm mới biết anh,hai đứa chỉ nói chuyện qua điện thoại tròn 1 năm nay rồi tôi mới gặp anh chứ ko fai quen anh đã 4 năm.
Cập nhật 4: Theo bạn tôi không đi Nha Trang 1 tuần như vậy có quá đáng với tình cảm của anh không?Hay là tôi phải đi?Bởi vì anh nói sẽ về quê tôi chơi 2 ngày sau khi đi Nha Trang về,tôi sẽ ko đi Nha trang mà sẽ cho anh về quê để biết quê tôi ở như vậy được ko? Hôm nay tôi không đi làm mà ở nhà với con,tôi buồn và rối bời lắm... hiển thị thêm Theo bạn tôi không đi Nha Trang 1 tuần như vậy có quá đáng với tình cảm của anh không?Hay là tôi phải đi?Bởi vì anh nói sẽ về quê tôi chơi 2 ngày sau khi đi Nha Trang về,tôi sẽ ko đi Nha trang mà sẽ cho anh về quê để biết quê tôi ở như vậy được ko?
Hôm nay tôi không đi làm mà ở nhà với con,tôi buồn và rối bời lắm khi tôi đã ''lỡ'' và không giữ kẽ với anh rồi,chắc anh sẽ coi thường tôi mất.
12 câu trả lời 12