Cô bạn thân rất thích super junior làm thế nào để bạn ấy có thể quên đi nhóm nhạc đó?

em và con bạn thân năm nay đang học lớp 10. nó hâm lắm từ hồi lớp 6 em quen nó đến giờ nó hình như chưa từng có tình cảm với bất cứ ai nghĩ thì cũng là tốt nhưng mà trong trường hợp của nó thì không tốt chút nào. nó rất ghét con trai cũng không phải là less đâu. nó chẳng thèm quan tâm hay bình luận gì về bọn con... hiển thị thêm em và con bạn thân năm nay đang học lớp 10. nó hâm lắm từ hồi lớp 6 em quen nó đến giờ nó hình như chưa từng có tình cảm với bất cứ ai nghĩ thì cũng là tốt nhưng mà trong trường hợp của nó thì không tốt chút nào. nó rất ghét con trai cũng không phải là less đâu. nó chẳng thèm quan tâm hay bình luận gì về bọn con trai cả nói chung hệt như không tồn tại vậy. nhưng nghiêm trọng là nó rất thích nhóm Super Junior, từ đầu tới chân của nó toàn là Suju . khi nào nhìn thấy ảnh hoặc chỉ cần nghe ai nhắc đến Suju là mắt nó sáng như đèn pha, trông nó vui như đc quà vậy. đã 5 năm như vậy rồi nhưng dú nó thay đổi tất cả nhưng nó vẫn thích Suju giống như một chân lý không bao giờ thay đổi vậy. nước mắt, nụ cười nó dành cho Suju quả nhiều quá đi. nó luôn lấy Suju làm mục tiêu mà em chả hiểu nổi mục tiêu gì. em ngồi cạnh nó mà nghe nó nhắc Suju nhiều quá nên chắc bị nhiễm quá. lần nào cũng vậy khi nó rơi vào vực thẳm thì nó lại lôi ảnh Suju ra ngắm như tự trấn an. thậm chí đi khám bệnh nó cũng mang theo ảnh Suju tuốt. nó đau mà nó lại bảo ôi xài! phải học tập anh eteuk chứ. đôi khi nghĩ lại thấy thương nó, đôi khi thấy nó ngốc thế. nó vì Suju mà giấu ba mẹ học tiếng Hàn , 27/3 Suju diễn ở VN nó có vé mà không kịp đi nữa thế là nó khóc suốt cả đêm hôm đó, em dỗ mãi mà nó không chịu nín. em thực sự không hiểu Suju đối với nó là cái gì? mà sao nó có thể làm mọi thứ như vậy? nó thực ra là con bé nhút nhát, bảng thành tích của nó hồi cấp hai không phải đẹp lắm nhưng cho đến khi có một bạn cùng lớp nói với nó rằng fan Suju chẳng chất lượng gì cả thì nó cắm cổ vào học, chỉ một học kì lớp 10 thôi nó đã gần như dẫn đầu lớp về điểm số và nó cân bằng đc tất cả các môn học. em cứ nghĩ nó đùa khi nó bảo với em là nó sẽ cho mn bít rằng fan Suju rất xứng đáng đứng đầu tất cả các FC. em chợt nhận ra đc một điều kì diệu của niềm tin. trên tất cả các trang vở của nó đều có chữ super junior. nó ủng hộ suju nhiều nhất có thể, dù là trời lạnh hay bận thế nào nhưng cứ cuối năm nó lại chăm chỉ mò lên mấy trang web để vote cho suju giải thưởng cuối năm. em nghĩ nó làm vậy là hơi quá rồi ,có người nghĩ nó phô trương quá nhưng dần em mới nhận ra nó làm tất cả những điều đó đều xuất phát từ trái tim. em sợ rằng sau này nó sẽ làm gì với cuộc đời nó đây? nếu lúc nào đó suju không còn nữa thì hẳn đối với nó sẽ như là cả thế giới này sụp đổ vậy. chẳng khác gì nó sẽ không có mục đích sống nữa. em sợ rằng nó sẽ bị bệnh trầm cảm vì em đã phải chứng kiến nó khóc ròng trong mấy tuần liền vì Han Kyung rời nhóm, nó không nói không rằng với ai, nó viết văn thì cực dốt nhưng viết về suju thì nó có thể viết cả ngày có thể hết một cuốn sổ dày chẳng phải để ai đọc cả. nó viết xongnó tự đọc rồi tự cười rồi tự khóc. em thực sự khiếp sợ mấy cái tuần đó. em phải làm thế nào đây? nếu cố gắng dứt suju ra khỏi nó thì còn khó hơn cho trái đất này nổ, nhưng mà đó cũng là chỗ dựa tinh thần của nó, em không bít phải làm sao với con bé này, vì là bạn thân nên em phải làm gì cho nó đây? mọi người hãy cho em một lời khuyên.
6 câu trả lời 6