Làm sao để quên được cô ấy (câu 2)?

hôm nay mình nghĩ học...mình sắp thi rồi....nhưng không thể nào tập trung...tất cả chỉ vì một người...vì người ấy....Mình muốn nghĩ một ngày để nghĩ tất cả về cô ấy...sau đó khi không còn gì để nghĩ....để rồi quên......

Đầu tiên mình nghĩ về buổi cắm trại sắp tới...Mình đã ao ước ngày này rất lâu,lúc đó sẽ được nói chuyện,ngồi thức thâu đêm cùng người ấy......nhưng giờ đây nó chả khác nào ác mộng,vì khi đã chia tay làm sao mình có thể....rồi cô ấy sẽ tham gia học sinh thanh lịch cùng a chàng cùng lớp...họ sẽ múa và hát,thể hiện năng khiếu của mình....còn mình...mình sẽ tìm một góc tối thật tối và nghe một khúc nhạc buồn cho vơi nỗi buồn.......

.......Rồi mình tưởng tượng,khi cô ấy thi xong,cô ấy sẽ đến bên trại của mình...cô ấy sẽ gặp Uyên bạn mình và hỏi gặp mình....Uyên trả lời rằng cậu ấy đã đi đâu đó kể từ lúc văn nghệ,mấy đứa trong lớp có tìm mà không thấy......Rồi mình suất hiện với chiếc mp3 cực cool....Uyên hỏi mình,cậu đi đâu nãy giờ vậy....Mình sẽ nói đi nét....cậu đi nét mấy tiếng giờ ak....Ưk...Có người cần gặp cậu nè...mình nhìn sang và đó là Cô ấy....Thôi hai người nói chuyện mình đi trước,Uyên bước vào trong trại....Có chuyện gì cần nói vậy....Ưk mình nói chuyện chút nhé,người ấy trả lời...Nếu là chuyện tình bạn xin lỗi tôi không hứng thú,nó chả có ý nghĩ gì cả....Còn nếu chuyện tình yêu thì chắc cậu nhầm,đáng lẽ cậu nên nói với người mới của cậu chứ,về lớp mà tìm cậu ta để nói...tìm tôi làm gì....cô ấy bật khóc....thằng bạn(lúc trước tôi với thằng này cùng thích cô ấy,nhưng tôi thành công,cậu ta thất bại nên từ bạn-->thù.nghe tin tôi chia tay.chắc nó mừng lắm)..Nó xong ra đấm vào mặt tôi một đấm...mấy thằng bạn thấy thế ra can...người ấy bất ngờ giữ lấy tay tôi...D có sao không....Tôi lạnh lùng túm lấy tay người đó đưa lên trước mặt nó...Mày muốn như thế này ak,tốt thôi.....Rồi kéo người ấy bước đi...chúng tôi dạo một vòng quanh rồi tìm một chiếc ghế đá nhỏ trong khuôn viên...chiếc ghế nằm sát bên cạnh phòng học,những đám cây bap quanh,chỉ có chút ít ánh sáng lọt vào....Tối rồi nên cũng chẳng có ai đi tới...ngồi trên ghế đá tôi cắm một tai phone vào người ngô ấy (khi đó đoạn bài hát đang hát là :"Vì trong lòng anh còn hình bóng em ,làm sao để quên được em để yêu một người thứ 2")...cô ấy nghe và dường như hiểu tâm sự của tôi...nắm lấy bàn tay tôi...Sao cậu ko đánh lại...Vì d làm n khóc,coi như đó là cái giá d trả,nghĩ vậy nên ko đánh trả...Ngồi râm rang một lúc,bây giờ chúc độ 1h sáng,thấy trại nào cũng iên ắng,chỉ có hai đứa ngồi...

Lược một đoạn trong trại lớp cô ấy...thằng diễn với cô ấy là b,nó cũng thích cô ấy,ở trong trại nó hỏi n ở đâu...mấy dứa con gái biết và chỉ rằng n qua gặp d.thế là nó sục sôi đi tìm đằng sau nó la mấy đứa con gái đi theo..cuối cùng cùng thấy chúng tôi......

....Tau cần gặp mày....Có chuyện gì,tôi lạnh lùng đáp....Tau muốn hạ gục mày trước mặt n...Để làm gì...tau muốn cho n biết mày là người thế nào...tau thế nào...thôi đi b,sao b lại nói d vậy,d có làm gì b đâu,cô ấy sen vào...Không làm gì ak,thế hai người sao lại ở chung tại đây,nó đáng chết,b phải đập nó.Mày ngon bước lui sau này...Thế là tôi đi cùng với nó,theo sau là một đám khán giả rất nhiệt tình....Nó cởi áo ra...Về chiều cao thằng này bằng tôi,nhưng nó cũng chỉ có hàng dao găm.chỉ có trong giấc mơ này nó mới dám đánh tôi....Bọn bạn nó thấy nó ghê quá,năn nỉ....thôi đi b,dừng đánh nưa,có lợi gì đâu....rồi quay qua nói cô ấy :n,n đem d đi đi.đừng ở đây thằng bình nó đánh....Nó đắt chí quay qua nói tôi,thằng nào bỏ đi là nhục,nhục hơn con chó....Cô ấy thấy vậy cũng hà dua theo...thôi mình đi đi d,đừng đánh nữa,n ko muốn thấy d bị đánh....Tôi nãy giờ vẫn đứng lạnh lùng,bấy giờ tôi mới cởi chiếc áo len ra,đẻ lại chiếc áo ba lỗ cùng với đó và một thân hình(mất công tui luyện thể hình mấy tháng) ra...hai bàn tay nắm lại,khiến cơ bắp hiện rõ mồn một...Bây giờ tôi mới nói một câu trước trận chiến..được thôi,thằng nào bỏ đi là nhục,nhục như chó...tôi bước tới...Nó bay vào đấm ,tôi lấy tay đỡ,tay kia nhanh như thoát đấm lại một phát,nó lăn đùng ra,cô ấy chạy đến bên nó...b sao ko,D sao d lại đánh b....chứng kiến vậy tôi lạnh lùng một câu....Nhường cho mày đó......rồi mặc chiếc áo khoát rồi bỏ đi........Đến đây thì mẹ kêu đi ăn kơm...tạm hết........

Bây giờ tôi muốn quên,tôi sắp thi đại học...tôi ko muốn mình mơ mộng...tôi muốn được lằm một người ko để ý chuyên khác....XIN HÃY CỨU MÌNH TRƯỚC KHI QUÁ MUỘN...MÌNH CÒN THI ĐẠI HỌC...CỨU

5 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

việc qan trọng của e bi h là học tunhiên ,lúc này đầu óc e đang rối bời ,e cứ thư jãn ,khj nào thấy ko còn nghĩ về cô ấy là ok thôi hjhj, thời jan là liều thuốc tốt nhát ,e sẽ qên đc thôi mà :)y

• 9 năm trước

cái này nghe cứ như truyện tranh ấy, chào chú em.

Anh đây hơn chú 1 tuổi, nhưng cái gọi là vửa yêu vừa học thì năm vừa rồi anh đã từng trải qua.

Nói thật thì đừng nói là chú mà anh đây cỏn nhức óc trong nỗi nhớ nhung.

Nhưng cái gì tới nó sẽ tới, trước ngày thi 1 tuần thì anh đã đi chơi giải khuây không hề lo nghĩ ( thi tốt nghiệp thôi) khi nào trong đầu chỉ còn học và học thì mới wuyết định học. Cứ yên tâm đi, thời gian sẽ giúp chú wên mà. đừng lo khi thời gian thi sắp đến. mỗi khi chú tâm vào cái gì thì sẽ wện đi cái kjhác.

Have a luck day

• 9 năm trước

Uyên là bạn D? Thế không biết Uyên thích D à? Nó khóc với mình mấy lần vì thấy D "tưng tưng" nên tội nghiệp. Nó tính hẹn D uống cà phê mà sợ hở cái D lại đánh nhau. Nó khiếp, cứ bảo mình "Trông D đẹp trai thế nhưng hâm hâm thế nào ấy! Học hành thì lơ mơ mà làm thơ thì nhiều". Mình cự, nó cười khít khít bảo tại nó quan tâm mày nên nó mới thấy thế. Nghe sướng nhể!

• Ẩn danh
    9 năm trước

chinh vi ban qua de tam den nhung van de lien quan den co ta dieu do cang khien ban khong the quen duoc co ta ! phai no luc ban than,hay nghi den nhung kho khan truoc mâtm sap toi ban phai vuot qua.thi dai hoc khong de,neu khong chuyen tam thi du ban gioi cung de dang bi rot thoi,vi vay ban hay tranh thu thoi gian de on luyen,khi ma ban mac phai nhung am anh lien quan den co ta thi ban hay co gang thoat ra khoi do bang viec ban hay lam mot viec gi do giup bo me hoac co the la di choi,tap the thao...lam sao thoat duoc nhung nghi lien quan den tinh cu la duoc...dan dan ban se som quen co ta thoi....hay nghi den tuong lai cua ban than truoc da...co len nhe !

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Không quên được thì đùng quên

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.