Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiĐộc thân & Hẹn hò · 9 năm trước

Mọi người vẫn nói với mình ngoại hình không quan trọng nhưng trên thực tế?

lúc vào cửa hàng , hay về trường cũ v.v.v. mình vốn là nam mà cũng chỉ ở nhà suốt ngày , nhà cũng khó khắn lắm , nên ăn mặc của mình cũng đơn giản có gì mặc nấy , mình chỉ mặc 1 cái áo đồng phục cũ từ hồi cấp 3 , mặc 1 cái quần jin cũ hơi rách 1 chút , đi 1 cái dép qoai hậu cũ từ thời cấp 3 cũng chẳng có nhiều tiền hay điện thoại ,xe máy , mình cắt tóc ngô ngố vì mặt cũng hơi to và ngố , lúc đến thấy người ta đón tiếp không nhiệt tình cho lắm , còn thằng em hàng sóm của mình , nó có ăn mặc lich sư , điện thoại di động cảm ứng , đi xe máy , mặt mũi sáng sủa đầu tóc gọn gàng , lúc đến thấy người ta đón tiếp rất nhiệt tình , đặc biệt nó hay gây được cảm tình của đám con gái sung quanh

15 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Oh!bạn là kim bum mà,sao lại thua cái thằng em hàng xóm chứ,chuyện buồn cười đóa nha!Kim bum ngoại hình tuyệt,không có gì đáng chê cả,giàu,lại rất giỏi về lấy lòng người khác!

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 3 năm trước

Hình th?c b? ngoài nói chung là không quan tr?ng . Nh?ng cái dáng v? b? ngoài c?a con ng??i ?ôi khi c?ng là ?i?u r?t c?n thi?t ; ng??i x?a có câu nhìn m?t mà b?t hình dong ; hình th?c theo tôi c?ng ??ng ý ngh? v?i b?n ; hình th?c ph?i phù h?p v?i chi?u sâu tâm h?n con ng??i ; nhi?u cô gái r?t ??p mà khi nói chuy?n l?i r?t m?t c?m tình b?i s? kênh ki?u và vô duyên th? hi?n qua cách nói chuy?n . Do v?y s? hài hòa r?t c?n thi?t . M?t cô gái không ??p mà tính tình d? th??ng c?ng ???c nhi?u ng??i yêu m?n . Có ?i?u cô gái ?y l?i th?t khó kh?n ???c ?àn ông ?? ý ; nh?ng bây gi? thì ch?ng ng?i l?m th?m m? vi?n c?ng s? giúp cô gái ?y c?i thi?n mình mà . N?u ch?ng would g?p ng??i trên m?ng x?u thì c?ng bình th??ng thôi ; vì l? yêu v? tính cách ; yêu t? c?m nh?n r?i nên theo tôi c?ng không sao . Tôi thì tôi v?n vui v? ; coi nh? b?n

• NSG39
    Lv 7
    9 năm trước

Đời mà.

• 9 năm trước

ngoại hình ko phải lf qan trọng mà lacực kì qan trọng hjhj, nó quyết định 50% ng ta có mún nc với bạn hem đó

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

bạn nên cải tổ lại tư tưởng !nhà khó khăn phải làm cho nó bớt khó khăn !từ đó cải cách khiếu thẩm mỹ ăn mặc sạch sẽ không khác người, tóc đổi kiểu cho đừng ngố chả tốn kém j vì đằng nào bạn cũng phải đi cắt thôi mà quan trọng là nội thất đừng có ngố .người ta sẽ không ghét người sạch sẽ và mẫu mực

• Ẩn danh
    9 năm trước

Ngoai hinh quan trong lam em oi , kinh nghiem la chi day ne be ngoai kg xin dep nen chong chi bo chi roi. Bay gio chi co rau ban mua 1 tang 2 cung chang ai them, tuoi than lam em ah @@

• 9 năm trước

bạn ăn mặc không cần đẹp và phong cách, chỉ cần sạch sẽ, mới và gọn gàng là cũng có ng` thích à, nghe bạn nói quần bạn hơi rách thì mình cũng ngại lém, c0n gái bây giờ bạn cũng thấy đó cũng toàn cô chiêu tiểu thư, ăn mặc nhìn sì-tai gúm...

• Ẩn danh
    9 năm trước

Đốj vớj mình thì "bên trong" là quan trọng nhất. "Đẹp" để mà làm gì khj "bên trong" họ trống rỗng. Những ngườj như thế chỉ là phế thảj của XH!

• 9 năm trước

Ngoại hình là yếu tố quyết định 50% xem người ta có muốn nói chuyện với bạn hay không ở lần đầu tiên tiếp xúc. Và không thể phủ nhận là khi nhìn vào bạn thì người ta sẽ nhìn vào quần áo của bạn đầu tiên.Nhưng nó không phải cái quyết định giá trị của bạn,đúng không? Cứ ăn mặc đúng với hoàn cảnh và điều kiện kinh tế miễn đừng để người ta thấy bạn lôi thôi và thiếu sạch sẽ là được mà! Sẽ có lúc bạn tỏa sáng thôi, không phải là nhờ vào những gì bạn mặc!

• Ẩn danh
    9 năm trước

ngoại hình không quan trọng nhưng lại rất cần thiết. Nó k quan trọng với bạn nhưng cần thiết với mọi người xung quanh.

• 9 năm trước

bạn ăn mặc như thế nào thì bạn là người như thế ấy

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.