liệu đó có là tình yêu không nhỉ?

Dạo này tâm trạng thật rối bời, không biết hỏi ai, lên yahoo hỏi cho an toàn. Chẳng là mình có để ý đến một thầy giáo, mình là sinh viên lại hay ngồi bàn đầu, thầy là giáo viên trẻ sinh năm 86 hay 87 gì đó, lớp mình học thầy buổi này là buổi học thứ 3.mình tường thuật lại như sau:

Thầy điểm danh gọi đến tên mình, mình nói dạ có. Thầy nói mặt chị này bí xị ra, người yêu không nhắn tin..

Đến cuối giờ, thầy chúc tết cả lớp, mình chuẩn bị cho sách vở vào cặp, bỏ kính cho vào hộp, vì cận mà thầy lại đứng ngay gần bàn mình, mình đã nheo mắt lên nhìn thầy và mình tường thuật lại cuộc nói chuyện như sau:

Thầy: cận mấy độ?

Mình: em cận 2,5 độ, thầy cận bao độ?

Thầy: giơ bốn ngón tay

Thầy: này, sao mặt bí xị người yêu ko nhắn tin cho à?

Mình: em đã nói với thầy rồi em ko có người yêu, đã 2 lần thầy hỏi em rồi đấy

Thầy: quê chị ở đâu ( hay là quê em ở đâu, vì nghe con bạn nói lại thế?)

Mình: gõ mặt bàn

Thầy: mắt chữ A mồm chữ O

Thầy: nhà chị ở đâu?

Mình: cũng lại gõ mặt bàn

Ngày hôm đó, mấy đứa trong lớp trêu thầy kết mày rồi đó, nó bảo tao có số điện thoại của thầy đó , mày lấy không? mình mừng thầm, thấy mình có hành động vô lễ với thầy muốn nhắn tin xin lỗi thầy, một mặt muốn nói chuyện với thầy. Và rồi có số thầy, chuyện gì đến nó đã đến, tôi đã nhắn tin rất dài xin lỗi thầy, thầy chỉ nói:'' tôi đùa em cho vui thôi, không có ý gì đâu, xin lỗi em". Rồi 4 ngày sau, cũng trong ngày gần tết, tôi nhắn tin hỏi thăm thầy, hỏi xem nhà thầy chuẩn bị tết nhất như nào, thầy cũng cảm ơn và hỏi lại. đến ngày nhắn tin tiếp theo, thì thầy nói là làm quen nhé, rồi tôi khá bất ngờ rằng, thầy đã 3, 4 lần nói: mời thật, hôm nào qua nhà thầy chơi, thầy mừng tuổi cho. Sau đó, cuộc nhắn tin cũng nhiều, tôi nhắn đến thầy cũng nhắn tin lại, rồi thầy chủ động xin nick chát của tôi, tối đó lên mạng, hai thầy trò chát với nhau cũng khuya. Rồi thầy nói thầy có thiện cảm với tôi vì thầy tếu trên lớp mà chỉ có mình tôi là không cười.. Chát xong , thầy hẹn tôi đi chơi, và tôi cũng đi chơi với thầy, đi dạo bờ hồ, thầy mua tặng tôi cuốn sách, và 1 lần đi chơi như thế, thầy tiếp tục chủ động hẹn tôi, hai thầy trò ngày nhắn tin, đêm chát, rồi đi chơi, rồi thầy đổi cách xưng hô , gọi là anh xưng em, sau đó gọi anh xưng nhóc, rồi thầy đưa tôi về nhà thầy chơi, được nghich máy tính của thầy. Ngày 14/2 thầy và tôi đi chơi, thầy tặng tôi một bông hồng, rồi vô tình anh cầm tay tôi nhưng tôi rụt tay lại, ko dám ngồi gần anh lần đi chơi gần nhất thầy nói, hay là anh chuyển lớp dậy, không dậy lớp em nữa, bởi anh sợ anh không dậy được, cứ nhìn em suốt thì sao và em cũng không học được, mình đã khóc, mình nói anh không được đi, anh phải dậy và cả 2 đều ngoắc tay nhau là cố gắng học và làm việc tốt. anh nói là phải học tốt, rồi những ngày anh lên lớp anh đã tránh nhìn tôi, anh nói là em phải học bằng khả năng của mình, để anh tin em, vì anh vẫn là thầy của em, anh giúp em như bao sinh viên khác, không phân biệt gì cả, mình cũng nói: nhóc không phải đến với anh là để anh nâng đỡ.. thì phải, rồi lúc anh rảnh anh nhắn tin , gọi điện cho tôi, dù không nhiều

. khi bị sốt phát ban một tuần thì anh nhắn tin hỏi dù chỉ 4, 5 tin vẻn vẹn, không thì gọi điện,..rồi anh báo là tuần tới anh rất bân, hết tháng anh may ra mới nhàn được.

Mình cứ thấy buồn buồn , buồn vì anh là thầy giáo của tôi, buồn vì anh đi dạy tối ngày, không thể nhắn tin với tôi nhiều, do anh bận chăng, có khi 1 ngày anh ko nhắn tin cho tôi, đến hôm sau mơi nhắn tin lại......liệu qua đó có thể nói là anh yêu tôi chưa nhỉ? liệu rằng anh có phải là người thầy tốt không nhỉ? buồn lắm

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Trước hết cho minh hỏi bạn bao nhiêu tuổi rồi ? Đứng trên lập trường của một người con trai mình xin nêu lên ý kiến của mình là đây không phải là tình yêu đâu bạn, có thể là bạn hơi vội vàng rồi đó. Tình yêu rất khó giải thích nhưng nó rất dễ gây cho ta ngộ nhận. Đâu phải hai người khác giới gặp nhau là nhất thiết phải có tình yêu. Trên đời này đâu chỉ có tình yêu còn rất nhiều loại tình cảm khác nửa ma. Mình cũng đã từng gặp hoàn cảnh tự như bạn nhưng cuối cùng mình nhận ra rằng mình và người đó chỉ có tình anh em thôi. Trước khi yêu một ai đó bạn nên cân nhắc đễ tránh hối hận về sau này nha. Chúc bạn gặp được người mình yêu và yêu mình thật sự.

• Ẩn danh
    3 năm trước

Ba?n l??n lên mô?t chu?t ?i, thuô?c ???ng v??i thuô?c ngo?t gi?? chi? tre? con m??i no?i t??i thôi. Ti?nh yêu cu?a ng???i l??n pha?i d??a trên s?? hiê?u nhau, ca?m thông va? mang t??i cho nhau nh??ng ti?nh ca?m ngo?t nga?o. Gi?? ai yêu t?? ma? cho t?? ?n thuô?c ???ng la? t?? bo? cha?y liê?n, toa?n dô?i nhau, t?? ti?m ?ê?n ti?nh yêu vi? the?m cu?a ngo?t.

• Ẩn danh
    9 năm trước

ack....1 năm trc mới vào trg mình cũng tí nữa quen thầy, hxhx, 1 thầy khác cũng dậy trg mình còn gửi mail cho mình bảo là nếu muốn đến vs thầy kia thì thầy í sẽ giúp, nhưng vì khoảng cách học vấn xa qua khiến mình k dám tiến xa hơn. hồi í thầy í cũng như thầy bạn í, hay mời mình đi chơi vs bạn thầy, thầy cũng hay mời bạn cùng phòng mình cùng đi ăn uống nữa. theo mình thấy thì thầy í có tcam vs bạn đó, nhưng chắc sợ tai tiếng nên chưa dám công khai í mà, bạn nên đợi đi nha ;) quan trọng là cố gắng học nhé! nếu bạn học kém đi ng ta k thjk đâu, giảng viên thì phải yêu ng như thế nào chứ bạn :) chúc bạn học tốt nha!!!

• 9 năm trước

trên cương vị thì là một người thâỳ tốt rồi đó . bạn đã yêu thầy rồi còn thầy đã yêu bạn chưa cần phải xem xét lại . chắc là thầy đang vướng mắc một vấn đề nào đó bạn á

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    9 năm trước

không

• 9 năm trước

Chia sẽ cùng bạn !!!!!!!!!!!!!!!!

Nếu là mình , Mình đả yêu thầy ta rồi . 100% là yêu . Đợi chờ từng tin nhắn , Cuộc DT , ,,,,,,,

Nhưng Nếu tôi là thầy bạn thì sẽ khó khăn lắm . Có thể là Thầy có người yêu rồi , hay đang đấu tranh tư tưởng với cái lý " tình cảm thầy trò " Đạo đức con người ko cho phép . Hãy cố gắn và chờ đợi . Hảy suy nghĩ trước khi ra quyết định .

Chúc bạnh may mắn !!!!!!!!

• Ẩn danh
    9 năm trước

ay za...cau chuyen nay that de thuong day . Nhung ban can sang suot de nhin nhan nhe!. De bi "lam tuong" va "mong mo trong tinh yeu" day nhe!. Nhung chuyen tinh yeu giua thay va tro chuyen thuong roi ban oi. VI minh co 3 nguoi ban co "phu chinzz" la thay giao day tui minh rui. Ty khong phan biet tuoi tac hay bat cu cai gi dau,. No den la den the thoi. Ban con di hoc. ban va thay cung tung hua se hoc tap va lam veic tot khong de anh huong thi...cung tot rui. Cu binh thuong, dung qua ban tam rang co phai tunh yeu. Hay cu la ban be cua nhau truoc vua thay tro vua ban be thu vi lam day.^-^.. Va cung xin mach ban ne... Minh cung co mto nguoi ban tu 11 toi nam 2 dai hoc ban trai no la thay cua no nhung sang nam 3 thi..khac roi^-^.. Hay lang nghe con tim. dung yeu bang ly tri hay cam tinh. Phu nu minh hay mo tuong, va tuong tuong nhung chuyen lang mang lam hihih

• Ẩn danh
    9 năm trước

thay da yeu ban roi day ,tinh cam cua 2 nguoi that lang man va that dep . em hay giu gin tinh yeu do that chat va that trong sang em nhe

• 9 năm trước

anh ay chac chan la thay tot roi vi anh ay luon bao ban phai phan dau va noc tot ,con trong tinh yeu thi hoi kho vi anh ay rat ban nen doi luc ban cung can phai hieu va thong cam nhu the anh ay se yeu ban nhieu hon .minh nghi tinh yeu cua hai ban chi moi la buoc 1 thoi nhung minh thay rat de thuong va trong sang,hay phat trien tinh yeu cua minh ngay cang dep hon ban nhe.tinh yeu la vay do co buon vui lan lon.

• 9 năm trước

Có thiện cảm rồi đấy, yêu thì chưa biết được

(Các) Nguồn: sa
Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.