Phong trào bình đẳng của phụ nữ cũng có lợi với anh em chúng ta lắm đó?

Phụ nữ trẻ bây giờ muốn bình đẳng theo kiểu phương tây , theo những kiến thừc mình biết là bình đẳng cả về quyền và nghĩa vụ , Cái gì cũng có 2 mặt , phụ nữ trẻ bây giờ họ chỉ nghĩ đến quyền và lợi ích thôi , chứ không nghĩ , nghĩa vụ cũng phải bị chia đôi , Nên nhắc về nghĩa vụ với họ .Mà nghĩa vụ chia đổi đồng... hiển thị thêm Phụ nữ trẻ bây giờ muốn bình đẳng theo kiểu phương tây , theo những kiến thừc mình biết là bình đẳng cả về quyền và nghĩa vụ , Cái gì cũng có 2 mặt , phụ nữ trẻ bây giờ họ chỉ nghĩ đến quyền và lợi ích thôi , chứ không nghĩ , nghĩa vụ cũng phải bị chia đôi , Nên nhắc về nghĩa vụ với họ .Mà nghĩa vụ chia đổi đồng nghĩa anh em ta sướng lắm đó , Trước đây chỉ có 1 mình đàn ông chúng ta đi làm và kiếm tiền nuôi gia đình , bây giờ có bà vợ gánh vác 1 nửa , vậy là anh em ta không gặp phải tình trạng cứ đến ngày lĩnh lương là vợ xòe tay ra hỏi tiền đâu nữa , mà có đưa bao nhiêu cũng bảo thiếu , bây giờ chỉ cần đưa 1 nửa thôi , vẫn còn thừa tiên nhậu nhẹt , Bình đẳng rồi , anh em ta cũng có cơ hộp đi shop ping Như phụ nữ , và vào thẩm mĩ việc chăm sóc ngoại hình nữa , Mọi người có thấy đàn ông nước ngoài họ cũng đầu tư vào ngoại hình lắm đó tuy lấy vợ những ai cũng đẹp trai , trước kia ta kiếm tiền chỉ để đưa cho vợ làm đẹp , thì bây giờ anh em ta tự làm đẹp cho ta , Lấy vợ rồi mà vẫn đẹp trai phong độ , Vẫn có tiền chơi xe nữa , Còn việc sửa chữa tivi điện nước , phụ nữ có vẻ họ cũng tình nguyện chia sẻ với anh em ta thì phải , bình đẳng mà , Và mình biết bình đẳng có nghĩa 2 vợ chồng phải tôn trọng lẫn nhau , bây giờ phụ nữ cũng chẳng có quyền quát tháo , hay là lèo nhèo khi anh em ta về muộn nữa , Cứ yên tâm và ăn chơi , Còn nhiều việc nữa , anh em cứ nghiên cứu thêm , chỉ cần sem vợ mình được hưởng gì thì ta cứ như thế mà hưởng , đổi lại anh em ta chỉ phải chia sẻ việc chăm sóc nội trợ trong gia đình thôi , Anh em ta có làm hết đâu mà sợ , chỉ là chia sẻ mỗi người 1 nửa , Thật sự khi lấy vợ đàn ông châu á chúng ta chẳng thể tưởng tượng lấy vợ mà vẫn tư do như thế phải không , bình đẳng như này chảng khác nào chị em phụ nữ đang tạo điều kiện cho chúng ta .Mọi người hay sem phim nước ngoài chứ thấy đàn ông nước ngoài thế nào thì giờ ta như thế , Nhưng bên cạnh đó mình cũng có 1 lời khuyên cho chị em phụ nữ , đừng nghĩ chồng mình làm giỏi công việc nhà hơn mình là sướng , Bình thường đàn ông châu á chúng ta sợ vợ ở cái điểm vợ mà bỏ nhà đi là bố con chết đói , Nhưng đàn ông mà làm việc nhà giỏi hơn phụ nữ , đồng nghĩa lúc cãi nhau ấy , cứ đi là đi thoải mái không cần về cũng được .
4 câu trả lời 4