Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiHôn nhân & Ly dị · 9 năm trước

Ai ở đây đã lấy vợ thì trả lời cho mình câu hỏi này?

Khi sống với phụ nữ , đặc biệt là phụ nữ bây giờ , nhiều lúc cũng bất lực và ức chế , ví dụ như lúc cãi nhau , bà vợ toàn chơi mấy lí lẽ cố đấm ăn xôi như kiểu mình đúng rồi , cho dù bạn dùng lí lẽ đúng họ không cãi được thì họ lại nói anh em ta nhỏ nhen chấp nhặt phụ nữ , Mở mồm ra cũng không song , mà câm thì cũng ức , Cộng thêm công việc xã hội với gia đình nữa , thời nay đàn ông cũng phải làm thêm việc nhà , ngày xưa chỉ riêng kiếm tiền đã có áp lực rồi , bây giờ áp lực ngày càng tăng cao . Theo phản xạ thì lúc đó đàn ông chúng ta muốn bỏ đến 1 đâu đó yên tĩnh để trốn , Cho Hỏi lúc đó bạn nghĩ đến chỗ nào đầu tiên

A: Xin nghỉ phép . vào phòng sắp sếp hành lý , đặt vé máy bay , rồi bay sang 1 bãi biễn ở nước ngoài , có bãi biển sanh và ánh nắng ấp áp , và phơi mình trên cát , đi chơi vui vẻ cho hết áp lực , Hết 1 tuần rồi về chịu đựng tiếp .( cách này hơi tốn kém )

B: Cắt tóc , lên chùa , ngồi thiền và đọc kinh đến lúc nào cảm thấy tâm trạng bình thường rồi về , ( Cách này lại rất rẻ không mất tiền )

C: Khóc

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Xin chào!

Bạn cần thay đổi. Thay đổi cái gì? Thay đổi lối suy nghĩ của chính bạn. Tại sao tôi nói vậy?

Người mà bạn đang nói, cũng chính cô ấy là người mà bạn yêu say đắm và cầu hôn họ đấy. Chính cô ấy là người mà bạn đã từng nghĩ rằng nếu thiếu bạn sẽ sống ra sao.

Cái cảm giác đó đâu rồi? Nó biến khỏi suy nghĩ của bạn vì do bạn luôn nhìn vào những gì bạn đang thấy ở cô ấy.

Những mặt tốt đẹp của vợ bạn quên rồi sao? Nếu bạn ngồi suy nghĩ về những điều tốt của vợ thì bạn sẽ cảm thấy mình lớn hơn vợ rất nhiều. Khi bạn nhìn được điều đó bạn không còn đứng ngang vợ mình nữa. Bạn sẽ đại lượng hơn, bạn sẽ đúng là trụ cột ở gia đình về cả vật chất lần tinh thần.

Hãy tin tôi đi. Tôi lấy vợ được 10 năm rồi chỉ có 3 điều cấm kỵ mà vợ tôi không được phép sai:

1. Phải chung thủy với tôi. (Đương nhiên tôi cũng sẽ cam kết lại)

2. Đẻ con cho tôi.

3. Tôn trọng và không cãi bố mẹ chồng.

Còn tất cả các việc khác không quan trọng, tôi không bao giờ để ý và phán xét.

Điều mà bạn cần phấn đấu là người chồng làm kinh tế giỏi. Nếu tình trạng gia đình bị chật vật về tài chính, thì lỗi của bạn to đấy.

NTR@.

• 9 năm trước

xin chao ban.

minh xin gop chuc y kien nha .neu vo chong ma toi ngay cu cai va thi se sai ra mat tinh cam giua vo chong

doi khi vo chong cung co mot chuc cai va nhâ ma phai ko?

moi khi vo chong ban cai va nhau ban cung k muon hon thua voi vo minh ma phai ko?ban cung muon la minh noi dung ma vo ban cung muon la co ta la dug vay thi toi co y kien nay ban hay lam thu xem

neu ban muon giu hp gia dinh thi co gi vo chong ngoi voi nhau ma phan giai chu manh ai noi nay nghe thi bao gio moi hen chuyen de noi

dang ba ma khi co chong ai cung khog muon bi chong de dau an hiep dang ai cung thich noi nho nhe het

neu ban co chuyen buon hay buc tuc thi cu tam su voi vo dung de trong long la vo chong voi nhau thi co chuyen gi ma phai cai va suot ngay.

minh chi gop y vay thoi.gia dinh la cua ban vo la cua ban hp cung la cua ban

chuc ban thanh cong va hanh phuc se lai ve

• Ẩn danh
    9 năm trước

nhịn một điều nhịn chín điều lành , những lúc như thế tôi đến bạn bè ,hoặc rủ bạn chơi cờ tướng , không đi uống cà phê ,la cà đâu đó hết ngày là về , không qua đêm.

giờ thì tôi ở nhà và không thèm nói nữa, xem ty vi hay lên mạng ngồi chơi kệ muốn nói gì thì nói , tôi có phòng riêng nếu thích thì vợ sang không thì cứ tự nhiên ngủ phòng khác.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Cả 3 cách bạn đưa ra chọn lựa đều không phù hợp cho người đã có gia đình, im lặng là vàng...chờ cơ hội vui vẻ góp ý. Chúc bạn vui nhé!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Chọn câu D nha : Ra bờ sông { không phải tự tử đâu} chọn con đường mòn hay đi dọc theo bờ đê { khi nào thấy buồn không giải tỏa được } bạn bẻ một nhánh cây tùy thích có nhiều lá càng tốt rồi bứt từng chiếc lá mang nổi buồn của bạn bỏ xuống dòng sông cho nó trôi đi theo dòng nước chừng nào bạn thấy không còn chiếc lá nào trên tay chỉ còn lại nhánh cây trụi lá , bạn quay về nhà với nhánh cây của mình , Bạn nghĩ gì ? mình có phải là nhánh cây đó không ? chắc chắn là không , bạn phải là cây tùng cây bách là trụ cột gia đình và bạn biết mình phải làm gì rồi đúng không OK.

• Ẩn danh
    9 năm trước

toi chi thu ban 1 cach ,cat cu giai phau tham my lam phu nu di,roi biet lam phu nu hay dan ong se kho hon,moi gioi tinh deu co noi kho rieng.song tot voi nhau hon ban nhe,hihi

• Ẩn danh
    9 năm trước

Ccc mjh chua lay vo nhung minh nghi c la dung vi danh vo thi ko danh duoc!Danh no phai di tu do!Chui cung ko duoc!Thui het thuoc chua!Ban hay ngoi khoc mot luc chuac chan se on thoi!Toi do ban khoc duoc

• Ẩn danh
    9 năm trước

xin thua

• 9 năm trước

hiii e mới học 12 nhưng theo em thì đi du lịch cho sướng cái thân

em chuyên môn Văn, nên cũng đc tâm lí , nếu là em thì mình nên đi đâu đó, đầu tiên nên đến chỗ nào đó thư giãn, lấy lại tinh thần, chứ ngày nào giáp mặt 1 ngày trận cải nhỏ, 3 ngày trạn cải lớn thì => khổ.

- còn đối vợ anh thì em nghĩ phụ và phụ nữ là hiểu nhau, thay vì anh nói thì hãy để người khác nói, nghe em đi em xin cam đaon người khác nói vợ anh sẽ nghe do tác động của dư luận^^ a càng nói chị ấy càng nói nhiều nữa. mà im lặng cũng không phải cái hay, hãy thư giãn tinh thần lấy lại tinh thần, a có thể kêu mẹ vợ giải thích cho vợ anh hiểu là chắc ăn nhất đó.

Đó là ý kiến của em

Chúc anh thành công và hạnh phúc!

• Cách B hay nhứt , vừa túi tiền lại được kết quả cao .

Chỉ sợ là sau 1 thời gian , ở chùa luôn :)

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.