Xin có đôi lời ngỏ cùng những bạn ẩn mặt nào đó:?

(các bạn khác góp ý gì thì góp chứ không cần an ủi tôi đâu, vì khi click qua câu khác là tôi đã xã bỏ nó xong rồi, tôi chỉ muốn nhắn nhủ với bạn nào đó thôi hihi!!) Trước hết xin đơn cử 3 câu trả lời sau đây được đưa tay chỉ xuống 12 lần! Thật ra thì trỏ xuống bao nhiêu cũng không thành vấn đề, nhưng vẫn đề là ở... hiển thị thêm (các bạn khác góp ý gì thì góp chứ không cần an ủi tôi đâu, vì khi click qua câu khác là tôi đã xã bỏ nó xong rồi, tôi chỉ muốn nhắn nhủ với bạn nào đó thôi hihi!!)
Trước hết xin đơn cử 3 câu trả lời sau đây được đưa tay chỉ xuống 12 lần! Thật ra thì trỏ xuống bao nhiêu cũng không thành vấn đề, nhưng vẫn đề là ở chỗ chúng ta tự dày dò tâm hồn mình vì những chuyện không đâu, đây là nội dung 3 câu trả lời để minh họa:

Ngày nảo ngày nao tận đẩu đâu
Cái hôm trời đổ trận mưa ngâu
Hai người xa lạ không quen biết
Mình đã... đã là gì của nhau
……
Gặp nhau rồi biết mình đà vương vấn
Muốn quay lưng nhưng nỗi nhớ tìm về
Lời tạ từ sao lại hóa lời thề
Để tim ta chôn trong niềm khắc khoải
……
Xa nhau vì bởi phong trần.
Nhưng lòng ta mãi đứng gần bên nhau.
Bao nhiêu vẻ đẹp muôn màu
Vun lên cao nữa cho giàu tình thương.

Bạn thân mến, đành rằng mỗi người có cảm nhận khác nhau, nhưng với nội dung ấy thì đã quá rõ ràng là sân hận quá nặng nề. Tôi thiết tha mong rằng bạn hãy bình tâm suy nghĩ lại, đừng để sân si gậm nhấm tâm hồn mình.
Hịên nay khoa học hiện đại đã xác nhận những tình cảm tiêu cực như, buồn giận, ganh ghét đố kỵ … đều làm cho hệ miễn dịch của người có cảm xúc ấy bị suy yếu. Một tiếng cười thật sự thoải mái là liều thuốc bổ đúng theo nghĩa đen, mà không hề có tác dụng phụ (theo B/s Lương Lễ Hòang_người cộng tác tác với nhiều phương tiện truyền thông đại chúng như Báo SG time, Đài phát thanh & TH Long an, Đài tiếng nói ND TP HCM v.v…)
Hy vọng tất cả chúng ta đều mở lòng để sống với nhau trong một âm trạng an lành hạnh phúc.
Cập nhật: Cám ơn Manhsu, Xuân Hùng, A Líng, XuânThu, vấn đề mình quan tâm là sức khỏe cho chính mình và mọi người không phân biệt người đó là ai, còn những vẫn đề khác, mình không quan tâm đâu. Và chuyện mình tham gia vào đây cũng không ngoài mục đích ấy.
Cập nhật 2: Long huynh ơi! mọi người ơi! Vấn đề đâu ở ngón tay Mà là nó ở trong tâm ai kìa! Thôi cho mình mượn bài thơ sau đây để các bạn hiểu mình hơn (nguồn sưu tầm cũng chưa xác định tác giả) xin tác giả rộng lòng cho phép mình "tiền trảm hậu tấu" để đăng bài thơ mà mình cho là bất hủ: Sống không giận không hờn không oán... hiển thị thêm Long huynh ơi! mọi người ơi!
Vấn đề đâu ở ngón tay
Mà là nó ở trong tâm ai kìa!
Thôi cho mình mượn bài thơ sau đây để các bạn hiểu mình hơn (nguồn sưu tầm cũng chưa xác định tác giả) xin tác giả rộng lòng cho phép mình "tiền trảm hậu tấu" để đăng bài thơ mà mình cho là bất hủ:

Sống không giận không hờn không oán trách
Sống mỉm cười với thử thách chông gai
Sống vươn lên cho kịp ánh ban mai
Sống chan hòa với những người chung sống...

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
Sống hiên ngang danh lợi xem thường
Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

nguồn ST http://lichsuvn.info/forum/showthread.ph...
Cập nhật 3: Dạ kính thưa anh 2 Núa! 3 lúa tui còn ngu lắm! lúa cũng còn nặng sân si lắm, lúa mới phải vào đây để học tập, rèn luyện ạ, chứ có bao giờ lúa nói lúa hiểu nhiều đâu, lúa đâu có nói lúa hết sân si đâu, lúa có dám dạy đời ai đâu, tại anh 2 Núa suy bụng mình đó thôi ạ, với lúa thì không có phân biệt nội bộ hay... hiển thị thêm Dạ kính thưa anh 2 Núa!
3 lúa tui còn ngu lắm! lúa cũng còn nặng sân si lắm, lúa mới phải vào đây để học tập, rèn luyện ạ, chứ có bao giờ lúa nói lúa hiểu nhiều đâu, lúa đâu có nói lúa hết sân si đâu, lúa có dám dạy đời ai đâu, tại anh 2 Núa suy bụng mình đó thôi ạ, với lúa thì không có phân biệt nội bộ hay ngoại bộ,
Lúa tui xin chân thành cám ơn lời chỉ dạy “khuôn vàng, thước ngọc” của anh 2 Núa. Ơn này lúa xin nguyện huhu!!“kết cỏ ngậm vành”. Sau hết Lúa kính chúc anh 2 dồi dào sức khỏe, sống lâu trăm tuổi để dạy bảo cho đàn em ngu muội nầy.
À mà lúa chưa từng thấy nick nầy bao giờ, chắc tại lúa có mắt mà không tròng, thái sơn "to đùng một đống" mà cũng không nhìn thấy hic hic xin anh 2 đừng chấp cho em út được nhờ!! nhưng lúa cảm nhận được anh 2 Núa là ai rồi.
Dạ còn cái bảng vàng vàng chi đó lúa thiệt tình hỏng có biết ất giáp gì cả, đang viết câu trả lời bổng nó lù lù xuất hiện một cách đáng ghét và cũng kể từ đó lúa bị xóa câu hỏi thường hơn đó anh 2 Núa.
Ý tại ngôn ngo
Cập nhật 4: (xin lỗi YHĐ không đăng được hết xin tiếp tục)
Ý tại ngôn ngoại, lúa nói ít chắc người đa trí như anh 2 Núa hiểu nhiều. lúa xin dừng gỏ bàn phím.
Trân trọng kính chào anh 2 Núa.
Kính thư.
3 lúa ngu ngu.hihihi!!!
Cập nhật 5: (xin lỗi YHĐ không đăng được hết xin tiếp tục)
Ý tại ngôn ngoại, lúa nói ít chắc người cao trí như anh 2 Núa hiểu nhiều. lúa xin dừng gỏ bàn phím.
Trân trọng kính chào anh 2 Núa.
Kính thư.
3 lúa ngu ngu.hihihi!!!
Cập nhật 6: Cám ơn Chị ICH, không thể nói nhiều ở đây, lúa đã nói hết ý mình trên câu hỏi rồi.
Cập nhật 7: Hình như các bạn chưa hiểu hết ý mình, quan điểm mình nói rất rõ trong câu hỏi, thôi xin tóm gọn trong bài thơ mà mình đã trích nói về cuộc sống ở trên. mình không quan trọng ngón tay chỉ lên hay chỉ xuống, mà mình để ý cái tình người, nói vậy vẫn có người cho rằng mình đạo đức giả, miệng nói thế mà lòng vẫn sân... hiển thị thêm Hình như các bạn chưa hiểu hết ý mình, quan điểm mình nói rất rõ trong câu hỏi, thôi xin tóm gọn trong bài thơ mà mình đã trích nói về cuộc sống ở trên. mình không quan trọng ngón tay chỉ lên hay chỉ xuống, mà mình để ý cái tình người, nói vậy vẫn có người cho rằng mình đạo đức giả, miệng nói thế mà lòng vẫn sân si. Điều đó mình cũng không quan tâm. Giờ thì xin khép câu hỏi lại. Xin chọn bạn mới vào cho khách quan.
13 câu trả lời 13