Suy ngẫm người con gái?

Cảm ơn anh, sau thời gian quen biết đặc biệt với anh, em đã thấy mình còn nhiều thiếu sót cần phải điều chỉnh, có nhiều bài học mà em đã rút ra từ đó: _ Tất cả đàn ông con trai, cho dù tốt đến mức nào trong công việc thì cũng chỉ là một con người, chứ không phải thánh, họ đều có những ham muốn… Vậy nên ko thể gọi... hiển thị thêm Cảm ơn anh, sau thời gian quen biết đặc biệt với anh, em đã thấy mình còn nhiều thiếu sót cần phải điều chỉnh, có nhiều bài học mà em đã rút ra từ đó:
_ Tất cả đàn ông con trai, cho dù tốt đến mức nào trong công việc thì cũng chỉ là một con người, chứ không phải thánh, họ đều có những ham muốn… Vậy nên ko thể gọi là tin tưởng hoàn toàn một ai trong chuyện “yêu” bằng “hành động”. Vì nếu họ là thanh niên thì cách để bạn yêu họ là 50 thì những ông lão, cũng cỡ 49, nếu họ là những sinh viên, công nhân nghèo kiết xác thì cách đó là A, những giảng viên, những công chức chân chính và có đạo đức cũng là A’ mà thôi.
_ Tất cả bọn đàn ông, con trai đều một ruột như nhau cả. Chúng nó cố gắng bằng mọi giá để có được cái chúng nó muốn, càng khó chúng nó càng muốn có được, chúng nó muốn chứng tỏ cái gì chúng nó cũng có thể làm được. Để rồi khi có được trong tay, chúng chẳng tha thiết, cái chúng muốn là chinh phục, là cướp, là chứng minh cho mọi người (ít nhất cũng là bản thân chúng nó) biết nó tài giỏi, nó là winner, nó đã có được cái mà người khác không có, nó muốn nó là người đầu tiên chinh phục Everest!
_ Tuyệt đối không nên quá khinh suất bạn à, vì bạn thấy họ có gia đình êm ấm, hạnh phúc, họ yêu thương vợ con và vô cùng đảm đang với trách nhiệm của mình chưa hẳn họ đã ko muốn hay không thể ăn phở sau những bữa cơm chính ở nhà! Mà nếu lâu lâu bỏ cơm ở nhà để đi ăn phở thì cũng không có quá nghiêm trọng với tô cơm ở nhà đâu, vì họ là người của công việc mà, lo mải mê việc mà ăn tạm gì đó ở ngoài (nghĩ thế tô cơm nó còn thương hơn, thấy tội nghiệp hơn nữa chứ!).
_ Khi quen, cho dù ngày mai là cưới, cũng ko được để thằng đó xơ múi được gì, như thế mới làm bọn con trai thích thú và cảm thấy người con gái chúng sắp có trong tay là quý giá, là cao đẹp, là đáng trân trọng. Vì nếu bạn để chúng xơ múi thì chúng sẽ vất bỏ bạn ngay, vì chúng cho rằng bạn quá dễ dãi, đó là trò vui qua đường. Cho dù bạn có thật lòng đến mức nào, và trong suy nghĩ ngây thơ của bạn chỉ đơn giản là muốn được yêu, muốn được trân trọng (bởi vì bọn chúng nói rằng cả đời trân trọng bạn, quan tâm bạn, hành động đó là do quá yêu thương bạn, hoàn toàn không một chút tính toán, vụ lợi). Đời khốn nạn thế đấy!
Thế cho nên bạn cũng đừng quá đau khổ, đừng quá suy sụp khi một ngày bạn nhận ra người mà bạn hằng yêu thương, tôn trọng, dành trọn long tin đã không còn dành cho bạn những quan tâm ngọt ngào, những lo lắng tột độ về sức khỏe, công việc của bạn, không luôn luôn liên lạc để bảo vệ, che chở bạn và những ghen tuông đáng yêu, mà thậm chí là biến mất khỏi đời bạn cho dù bạn cố níu kéo thế nào chăng nữa..
20 câu trả lời 20