Các bạn ơi! hãy cho tôi lời khuyên xem, trên đời này vật chất và tình yêu hai cái này cái nào nặng hơn?

Cuộc tình(xưa kia) của tôi kéo dài gần 4 năm và kết thúc chỉ với một lí do tại tôi nghèo.Thật đáng buồn cho những ai nghèo mà ham vui phải không các bạn?.Lúc đầu tôi tưởng rằng tình yêu sẽ vượt qua tất cả,nhưng không,tôi đã lầm! Người mà mình hết lòng yêu thương trong gần 4 năm,kề cận gắn bó hơn 10 năm,nay có thể... hiển thị thêm Cuộc tình(xưa kia) của tôi kéo dài gần 4 năm và kết thúc chỉ với một lí do tại tôi nghèo.Thật đáng buồn cho những ai nghèo mà ham vui phải không các bạn?.Lúc đầu tôi tưởng rằng tình yêu sẽ vượt qua tất cả,nhưng không,tôi đã lầm! Người mà mình hết lòng yêu thương trong gần 4 năm,kề cận gắn bó hơn 10 năm,nay có thể quay lưng với mình chỉ vì mình là một kẻ trắng tay.(Xin hỏi em, gần bốn năm yêu tôi thế thì em yêu cái gì của tôi? ).

Phải không em,cuộc đời như giấc mộng
Thoáng bâng quơ phút chốc đã vụt tan
Kiếp trần ai nó lắm đỗi bẽ bàng
Mới vui đó,đã đầm đìa nước mắt

Sống ở đời,tuy được nhiều hơn mất
Nhưng chỉ toàn những đau khổ hắt hiu
Còn hạnh phút,thì có được bao nhiêu
Nhưng cũng phải,vui cười ta cố sống

Bởi cuộc đời không khác chi giấc mộng
Qua rất nhanh,chẳng để lại được gì
Có còn chăng,là những nỗi sầu bi
Những uất ức,nghẹn ngào trong ly biệt

Cũng vì thế,cho nên ta mới biết
Cái tình đời vốn bạc bẽo như vôi
Bước vào yêu là lắm nỗi ngậm ngùi
Càng đắm đuối cuồng si càng đau khổ

Cuộc đời này không khác gì mưa đổ
Sau cơn mưa,nước lênh lánh tràn đầy
Nhưng phút chốc,còn lại được gì đây
Có phải chăng,chỉ toàn là cát bụi...!?

Tôi bây giờ như con chim bị thương,sợ đậu phải cành công vậy đó.
Nhiều lúc tôi thấy mình sao quá vô tâm lẫn vô tình,có phải chăng trái tim tôi đã sạn chai rồi từ thuở ấy.Có mấy ai hiểu được nỗi lòng của một kẻ như tôi....!!
Cập nhật: @@Trước hết mình xin gởi lời cám ơn đến tất cả các bạn đã chia sẽ cùng mình. Cám ơn tất cả các bạn nhiều lắm. @N.Đức ! anh rất vui vì em đã nghĩ được như thế,anh chúc em sai này sẽ có cuộc sống tươi đẹp và hạnh phúc hơn. Còn riêng anh cũng không biết phải nên nói như thế nào nữa.Mối tình đầu tan vỡ sau hơn 4... hiển thị thêm @@Trước hết mình xin gởi lời cám ơn đến tất cả các bạn đã chia sẽ cùng mình.
Cám ơn tất cả các bạn nhiều lắm.

@N.Đức ! anh rất vui vì em đã nghĩ được như thế,anh chúc em sai này sẽ có cuộc sống tươi đẹp và hạnh phúc hơn.

Còn riêng anh cũng không biết phải nên nói như thế nào nữa.Mối tình đầu tan vỡ sau hơn 4 năm,anh lại rung cảm trước 1 tấm chân tình của 1 cô gái trên mạng,anh cũng vẫn tưởng rồi mình sẽ có 1 cuộc sống tươi đẹp hơn.Anh không muốn đây chỉ là tình yêu ảo,cho nên anh đã vượt hàng trăm km đến gặp người ấy chỉ chứng thật cho tình yêu này.Nhưng cuối cùng...có còn lại được gì đâu,người ta đã lặng lẽ rời bỏ anh kể từ lần gặp gỡ đó.Mãi đến sau này anh mới hiểu,vì anh là người chẳng có tương lại.Cũng không trách người ta được,tại do mình cả thôi,sinh nhầm ngôi sao xấu.Và cũng kể từ ấy trái tim anh nó trở nên lạnh lùng và vô cảm,anh luôn âm thầm như 1 kẻ sống nội tâm.Và anh sợ lắm khi có 1 cô gái nào đó tỏ ý mến anh,dù con tim anh đang thổn thức.Chắc có lẽ suốt đời này anh chẳng
Cập nhật 2: @Tương Tư! cám ơn rất nhiều những lời chia sẽ chân thành của bạn,có lẽ bạn nói đúng,tôi là một người thiếu nghị lực. Suốt gần 10 năm qua tôi cứ suốt ngày luôn tất bật đi tìm kiếm và cứ làm,cứ đâm đầu vào làm.Chỉ để hi vọng góp 1 phần nào đó để lo cho gia đình,cho những đứa em.Mà quên đi chính cái bản thân của... hiển thị thêm @Tương Tư! cám ơn rất nhiều những lời chia sẽ chân thành của bạn,có lẽ bạn nói đúng,tôi là một người thiếu nghị lực.
Suốt gần 10 năm qua tôi cứ suốt ngày luôn tất bật đi tìm kiếm và cứ làm,cứ đâm đầu vào làm.Chỉ để hi vọng góp 1 phần nào đó để lo cho gia đình,cho những đứa em.Mà quên đi chính cái bản thân của mình.Tôi đã bỏ phế cuộc đời mình...hihi...Nhưng mà thôi có nói nhiều cũng không ai hiểu.

@Long ! cám ơn em nhiều về những lời động viên chân thành ấy.
Chúc em luôn vui vẻ,em có điều kiện thì hãy cố gắng mà lo nhé,không thôi sau này sẽ khổ lắm đấy.

Cám ơn tất cả các bạn đã chia sẽ cùng mình!!
Cập nhật 3: @Anh Long ! cám ơn anh đã chia sẽ,chúc anh luôn vui ! @Hồ Xuân Thu ! nói có thiệt hong đấy,nếu thiệt thì tôi lên Sài Gòn tìm à nha,đến lúc đó không được trốn à nha..^^! Uhm`! thì gần 10 năm nay tôi sống cũng vì cha mẹ không đấy,cố gắng lo cho cha mẹ khi tuổi sắp về già.Cho dù tôi có như thế nào đi chăng nữa,mỗi... hiển thị thêm @Anh Long ! cám ơn anh đã chia sẽ,chúc anh luôn vui !

@Hồ Xuân Thu ! nói có thiệt hong đấy,nếu thiệt thì tôi lên Sài Gòn tìm à nha,đến lúc đó không được trốn à nha..^^!

Uhm`! thì gần 10 năm nay tôi sống cũng vì cha mẹ không đấy,cố gắng lo cho cha mẹ khi tuổi sắp về già.Cho dù tôi có như thế nào đi chăng nữa,mỗi lần về thăm nhà,tôi cũng luôn vui vẻ,tôi cười để cha mẹ tôi vui,nhìn thấy những nụ cười của cha mẹ,mọi vất vả trầm tư của tôi như tan hết.Bây giờ thì tôi khỏe rồi,mới lo xong cho 2 đứa em lập gia đình,đứa nào cũng có cuộc sống ổn định.Còn phần tôi...hi...cứ mặc vậy..tuy duyên cả.
Cám ơn Thu đã chân thành chia sẽ nhá,chúc Thu luôn vui vẻ !!
Cập nhật 4: @BBH ! có lẽ em nên gọi bằng chị thì đúng hơn,cám ơn chi rất nhiều vì đã nhìn thấy tận tâm và hiểu được em.Chị nói đúng,cuộc sống bây giờ không còn như ngày xưa,một mái nhà tranh và 2 quả tim vàng bây giờ chỉ còn ở trong mơ mà thôi.Em cũng hi vọng rằng em được như những lời chị đã nói,em sẽ cố gắng dù cho đời còn... hiển thị thêm @BBH ! có lẽ em nên gọi bằng chị thì đúng hơn,cám ơn chi rất nhiều vì đã nhìn thấy tận tâm và hiểu được em.Chị nói đúng,cuộc sống bây giờ không còn như ngày xưa,một mái nhà tranh và 2 quả tim vàng bây giờ chỉ còn ở trong mơ mà thôi.Em cũng hi vọng rằng em được như những lời chị đã nói,em sẽ cố gắng dù cho đời còn nhiều nghiệt ngã.

Chúc chị mãi luôn vui vẻ nhé!!
22 câu trả lời 22