Pùn làm vài món đãi cả nhà mà hông biết có ai dám....en hông ta?( lên thớt nèo...)?

Pùn pùn xách cần câu đảo vài vòng cũng kiếm được mấy kon cá....cho lên thớt hết mời cả nhà chung zui zậy! Bữa nay My dzô bếp nà.... Đầu tiên là món ...Mực Vànghoe tẩm bột chiên ròn... Mực tươi roi rói mới câu Tui đem làm sạch ...rửa râu...cắt....đầu...(ghê qué) Rùi đem hấp một hùi lâu Đem ra lăn bột nhúng... hiển thị thêm Pùn pùn xách cần câu đảo vài vòng cũng kiếm được mấy kon cá....cho lên thớt hết mời cả nhà chung zui zậy! Bữa nay My dzô bếp nà....

Đầu tiên là món ...Mực Vànghoe tẩm bột chiên ròn...

Mực tươi roi rói mới câu
Tui đem làm sạch ...rửa râu...cắt....đầu...(ghê qué)
Rùi đem hấp một hùi lâu
Đem ra lăn bột nhúng dầu mà chiên...
Mực cong vàng óng ,nhìn..ghiền
Pà koan kô pác dùng liền..choa ngon!...

Tiếp đến là chú cá con
Hero,2 món pà kon hãy dùng...
Cái đầu ,đuôi...bỏ nấu chung
Dằm me,bỏ ớt...nấu cùng rau tươi ( canh chua đóa pà koan)
Khúc giữa cắt mỏng ai ơi....
Ướp thêm gia vị đồng thời cho tiêu
Nồi đất,lửa để liu riu...
Cá khô nhắc xuống cùng nêu canh đầy...
Mời cô mời bác lại đây
Cơm ,canh,cá mặn...ngất ngây hương nồng

Còn đây một chú cá đồng
Thanh Lam,đầu đỏ...đuôi ...hồng ..nướng trui
Đem ra giữa ruộng mà thui
Lấy cây...xỏ lụi..từ đuôi chí đầu (ác dã man)
Gom rạ đốt một hùi lâu
Cạo lớp vảy cháy....còn màu vàng da...
Mùi thơm thoang thoảng bay xa ( hổng biết cá này cóa thơm hông?)
Để dzô chính giữa cả nhà chung dzui...

Tiếp theo có sẳn đây rùi...
Một kon cá....cái ( keke..) đen thùi đen thui...(í ẹ)
Ceci tên gọi miền xuôi
Trở ra ...miền ngược (ặc) tên Bùi..mama...(khẹt..khẹt..)
Chắc tại cá lớn...hơi già...(>.<)
Cất công tui phải...lột da... nửa ngày....
Lại thêm lớp mở...quá dày
Xương to lại chắc.....lung lay cả rìu ( em chặt đến cái rìu nó bị lung lay đóa pà koan)
Xong xuôi trời đã xế chiều
Đem "em" hầm xã bõ liều,lửa to...
Ngồi chờ bụng đói lép vo
"Em" mới chịu phép...co ro nhủng mềm...
Dọn ngay ngồi bẹp bên thềm
Pà koan xúm lại cùng nêm đi nèo........!

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Bửa tối em dọn sạch veo
Đem ra đãi hết chẳng chừa tẹo chi
Pà koan dùng bửa.........em đi!
Viết tờ di chúc,( bởi) kiểu gì cũng die....

>>>Chiến nỳ ..từ chít tới bị thương đây pà koan ạk! kaka......

*Nguồn: Của tui ( dám làm dám chịu mừ)...

Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ!
Cập nhật: @Hero....hjc....cậu ăn uống kiểu gì mà...gúm dzậy?

@Vàng Hoe: Còn kể nữa...hjc...anh với chị xấu thấy sợ,em dặn khi nào ra ngoải ăn hải sản thì nhá máy em 1 cái cho ăn ké mà cũng làm hiểm......hjc...thí ghét...

@Phạm Tuấn Thanh:chị thì rất sẳn lòng nhưng báo cho em tin mừng là chị....dở nhứt dzụ này...hjhj....
Cập nhật 2: @Cubi:Anh cubi thân mến.....muốn nấu ăn thì phải có...nguyên liệu,cho hỏi ... chim anh bán chợ nào để em còn biết đường mà mua...???
Cập nhật 3: @Crystal: àk...cái tua con mực anh gọi = râu...chú em bỉu cạo râu đi thì...lấy chì lăn bột hở?Hay kon mực này....giống lạ ta??? khơ..khơ...Cau cá mà dính cá là chiện thường,câu cá dính khô mới...độc! Con...Thanh Lam được như cá lóc cũng đỡ.... ko biết thuộc họ cá nào...."đầu đỏ đuôi hồng" ngộ lém Còn món... hiển thị thêm @Crystal: àk...cái tua con mực anh gọi = râu...chú em bỉu cạo râu đi thì...lấy chì lăn bột hở?Hay kon mực này....giống lạ ta??? khơ..khơ...Cau cá mà dính cá là chiện thường,câu cá dính khô mới...độc!
Con...Thanh Lam được như cá lóc cũng đỡ.... ko biết thuộc họ cá nào...."đầu đỏ đuôi hồng" ngộ lém
Còn món cuối...hì..hì... anh nấu mà anh còn chưa...dám nêm nữa đó...( hjhjhj.....)
Cập nhật 4: @Mùa Đông: MM tái chanh ăn ko ngon tẹo nào đâu chị! đừng...đừng cóa mần thịt nó mờ....huhu...
Cập nhật 5: @Hot mama:Mama nói thêm rùi nhá,em nói "lột da..nửa ngày" chứ 1 ngày hùi nèo? Nửa ngày còn lại em...hầm cho nó mềm nhưng coi bộ còn...dai lém seo mà giờ chưa ai dám en....kaka...
"Dám làm dám chịu" tức là ko chối cãi và...chịu trận cho những cuộc phản công...ngu sao tự xử hở bà chị! .....keke....
Cập nhật 6: ****************************Chời ơi........gặp ông Xuân Hùng nhìu chiện thêm ông cubi ..miệng tới mép tai nữa...bữa giờ ổng nói mình tưởng đùa,mà cứ nhắc đi nhắc lại......hjc.....bực bội....mới đầu nói tui có chồng rùi..giờ lòi ra thêm 1 bé by nữa...chắc chết.....tha dùm con cái mấy ông ơi! ảnh "thằng bé"là ..cháu... hiển thị thêm
****************************Chời ơi........gặp ông Xuân Hùng nhìu chiện thêm ông cubi ..miệng tới mép tai nữa...bữa giờ ổng nói mình tưởng đùa,mà cứ nhắc đi nhắc lại......hjc.....bực bội....mới đầu nói tui có chồng rùi..giờ lòi ra thêm 1 bé by nữa...chắc chết.....tha dùm con cái mấy ông ơi! ảnh "thằng bé"là ..cháu tui....chup hùi hơn 4 tháng,giờ nó được gần 10 tháng rùi...hơn nữa là...pé gái....
Cập nhật 7: @Thanh Lam: kaka...tui tưởng ông ....té bờ bụi nào rùi chớ....chém bậy trúng bạ....haha... biệt tích lâu vậy mà câu cũng dính...công nhận ...mình ngưỡng mộ mình ghê /:) .... khặc...khặc..khặc... @PhamDung: sư Huynh đừng có đầu độc...trẻ em nhá! rủ tới ăn thui còn...mang theo cả rượu...làm...say gần chít.Quỷ... hiển thị thêm @Thanh Lam: kaka...tui tưởng ông ....té bờ bụi nào rùi chớ....chém bậy trúng bạ....haha... biệt tích lâu vậy mà câu cũng dính...công nhận ...mình ngưỡng mộ mình ghê /:) .... khặc...khặc..khặc...

@PhamDung: sư Huynh đừng có đầu độc...trẻ em nhá! rủ tới ăn thui còn...mang theo cả rượu...làm...say gần chít.Quỷ àk!

@Tiểu Yêu Tinh: Oái bà kon ơi! ông này ..thành tin thiệt òy... 1..2...3.....dzọt..........

>>>Cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia comment!
19 câu trả lời 19