Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Máy tính & InternetPhần mềm · 9 năm trước

cho mình hỏi về phần mềm "Total Video Converter 3.71" khi chuyển đổi định dạng nhạc hay video?

các bạn cho mình hỏi về phần mềm "Total Video Converter"( phiên bản nào cũng gặp lỗi như trên) khi chuyển đổi định dạng nhạc hay video sang định dạng khác thì âm thanh của nó bị sao ấy?ghe giống như bị nhiễu âm thanh? ai biết chỉ mình cách khác phục. thaks

2 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Có thể do bạn đặt audio ở chất lượng thấp (low) nên chất lượng âm thanh bị kém đi, sau khi bạn thêm (new task) nhạc, video vào phần mềm để convert bạn ấn nút "setting" trên giao diện của chương trình bảng "options" hiện ra bạn chọn thẻ ngoài cùng "Audio option" thẻ trên cùng:

Audio channel: chọn kênh, 1 kênh (single) hoặc 2 kênh (double).

Audio codec: mã âm thanh bạn có thể chọn mp3 là được hoặc 1 số định dạng khác aac...

ô Sampling rate là tần số âm thanh

Bạn chọn Custom và đặt 22050 (chuẩn radio) hoặc 44100 frames/second (đây là tần số chuẩn của nhạc CD hay nhạc mp3 thông dụng... bạn nên đặt ở mức tần số chuẩn này)

Bit rate cũng chọn Custom và đặt 128 kbits/s đến 224 kbits/s hoặc 320 kbits/s không nên đặt thấp hơn vì âm thanh sẽ rè và ngược lại đặt càng cao thì dung lượng file sau khi convert sẽ càng lớn hơn.

dòng volume nên để mặc định (255) nếu âm thanh nhỏ thì bạn tăng lên, nêu âm thanh quá lớn thì giảm đi (100 - 600)

tóm lại nên đặt ô ở trên là 44100 frames/second ở dưới là 128 kbits/s audio codec là mp3 rồi Save&apply - ok và convert bạn sẽ không làm rè, nhiễu tiếng nữa trừ phi file gốc bạn đưa vào convert bị lỗi, kém chất lượng thì sau khi convert cũng vẫn vậy thậm chí kém hơn. Chúc bạn thành công.

• poet
    Lv 4
    3 năm trước

Ph?n m?m entire video converter 3.12 ,giao di?n rõ ràng d? s? d?ng và ?a n?ng.(s? serials c?a nó là :" 0ab52023-ba00347e-9fa86acd-fdc330a9-6857... ") B?n replica và dán vào ph?n ??ng ký.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.