Theo bạn thì bạn sẽ trả lời câu hỏi này như thế nào?

Hum qua tôi tình cờ được đọc một bài viết ở trang web này: http://dantri.com.vn/c25/s25-480301/bat-ngo-cuoc-tro-chuyen-voi-6-nha-khoa-hoc-doat-giai-nobel.htm Và tôi rất thích câu hỏi của TS. Osheroff: “Thế một đứa trẻ sơ sinh thì có thể dùng vào việc gì?” Tôi có cách cảm nhận riêng rồi, nhưng còn các bạn thì... hiển thị thêm Hum qua tôi tình cờ được đọc một bài viết ở trang web này:
http://dantri.com.vn/c25/s25-480301/bat-...

Và tôi rất thích câu hỏi của TS. Osheroff: “Thế một đứa trẻ sơ sinh thì có thể dùng vào việc gì?”

Tôi có cách cảm nhận riêng rồi, nhưng còn các bạn thì sao?? Tôi rất tò mò không rõ mọi người sẽ trả lời như thế nào !!^^!! Hi vọng được cùng sẻ chia !!^^!!
Cám ơn mọi người ghé qua, và rất ấn tượng với những bạn có cảm nghĩ riêng và nói ra được!!

Chúc các bạn thứ 6 ngày 13 hiếm hoi của năm gặp nhiều may mắn và hài lòng với niềm vui thực tại !!^^!! Chúc cuối tuần có kế hoạch vui chơi vui vẻ luôn !!^^!!

Thân ái!!
Nakao Dyanmi !!^^!!
Cập nhật: @ G4u: Giá như không có đứa trẻ nào không bị tật dùng sai vốn từ ngữ Việt thì có lẽ sẽ thật tốt thay bạn nhỉ!! Tôi rất xin lỗi khi không đồng tình với cách bạn sử dụng sai từ như: "trể", "giửa", "tra", "trúng", "trối trặc", "đàng" >"< Lối viết cố tình hay vô tình này của bạn có khi nào vô tình khiến người đọc... hiển thị thêm @ G4u: Giá như không có đứa trẻ nào không bị tật dùng sai vốn từ ngữ Việt thì có lẽ sẽ thật tốt thay bạn nhỉ!! Tôi rất xin lỗi khi không đồng tình với cách bạn sử dụng sai từ như: "trể", "giửa", "tra", "trúng", "trối trặc", "đàng" >"< Lối viết cố tình hay vô tình này của bạn có khi nào vô tình khiến người đọc cảm nhận sự coi thường của bạn tới câu hỏi mà trả lời như vậy không?? Hi vọng bạn có thể quay lại và sửa lại nó!! Cám ơn rất nhiều!! Chúc bạn an vui!!
Cập nhật 2: @ Thành Thái: Cũng là một cách cảm nhận và trả lời rất hay!! Cám ơn bạn nhiều!! @ Nhu-y: Mình chỉ thấy nó rất thú vị nên mới đưa lên cho mọi người cùng được biết đến thôi !!^^!! Cám ơn lời ngợi khen của bạn nhé!! Và cách trả lời của bạn cũng là một câu trả lời mang tính cảnh tỉnh các bậc làm cha làm mẹ !!^^!! Đã... hiển thị thêm @ Thành Thái: Cũng là một cách cảm nhận và trả lời rất hay!! Cám ơn bạn nhiều!!

@ Nhu-y: Mình chỉ thấy nó rất thú vị nên mới đưa lên cho mọi người cùng được biết đến thôi !!^^!! Cám ơn lời ngợi khen của bạn nhé!! Và cách trả lời của bạn cũng là một câu trả lời mang tính cảnh tỉnh các bậc làm cha làm mẹ !!^^!! Đã có "tình" thì nên cố gắng nuôi dưỡng tấm "tình" đó bạn nhỉ!! chúc bạn luôn vui !!^^!!

@phuonghoang09: Quả là có tầm nhìn trong câu trả lời của bạn nhỉ!! Chúc bạn hạnh phúc bình an!!
Cập nhật 3: @ Dieu Hanh: Tôi rất thích những người trả lời tôi bằng cách hỏi lại một câu tương tự, nhưng tôi thích hơn cả là người hỏi lại đã trả lời xong và hỏi lại !!^^!! Tôi có một cảm nhận riêng rồi, và tôi viết nó trong blog của tôi, mời bạn ghé chơi: http://vn.360plus.yahoo.com/nakao_dyanmi/ Cám ơn và chúc bạn vui !!^^!! hiển thị thêm @ Dieu Hanh: Tôi rất thích những người trả lời tôi bằng cách hỏi lại một câu tương tự, nhưng tôi thích hơn cả là người hỏi lại đã trả lời xong và hỏi lại !!^^!! Tôi có một cảm nhận riêng rồi, và tôi viết nó trong blog của tôi, mời bạn ghé chơi:

http://vn.360plus.yahoo.com/nakao_dyanmi...

Cám ơn và chúc bạn vui !!^^!!
Cập nhật 4: @ Chan_tinh: sâu sắc lắm!! Cảm nhận và sự nhắc nhở của bạn với vị TS. Osheroff rằng ông ấy là một nhà khoa học !!^^!! nhưng mình nghĩ ông ấy cũng chỉ là con người thôi mà !!^^!! Mà con người thì có những suy nghĩ rất riêng và rất chung dù cho có là khoa học trong bộ môn chuyên ngành nào !!^^!! Cám ơn bạn nhiều... hiển thị thêm @ Chan_tinh: sâu sắc lắm!! Cảm nhận và sự nhắc nhở của bạn với vị TS. Osheroff rằng ông ấy là một nhà khoa học !!^^!! nhưng mình nghĩ ông ấy cũng chỉ là con người thôi mà !!^^!! Mà con người thì có những suy nghĩ rất riêng và rất chung dù cho có là khoa học trong bộ môn chuyên ngành nào !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé!! Chúc bạn vui!!
Cập nhật 5: @ Egal2: Quả là.. !!^^!! cũng là một cách hiểu và trả lời nhỉ !!^^!! Chúc Egal2 cuối tuần vui vẻ!!
8 câu trả lời 8