Bạn sẽ chọn các phương án nào trong số các phương án sau?? và vì sao nhỉ?

1. Sống cần đời. 2. Sống bất cần đời. 3. Sống điều khiển đời. 4. Sống để đời điều khiển mình. Tớ chọn số 2 và 3!! Vì tớ muốn sống đơn giản thôi, không cần đời, đời phải cần mình thay vì mình cần nó !!^^!! Tớ biết điều khiển đời rất khó, nhưng không phải quá khó để mình lùi bước cho nó điều khiển mình !!^^!!... hiển thị thêm 1. Sống cần đời.
2. Sống bất cần đời.
3. Sống điều khiển đời.
4. Sống để đời điều khiển mình.

Tớ chọn số 2 và 3!! Vì tớ muốn sống đơn giản thôi, không cần đời, đời phải cần mình thay vì mình cần nó !!^^!! Tớ biết điều khiển đời rất khó, nhưng không phải quá khó để mình lùi bước cho nó điều khiển mình !!^^!! Còn bạn sẽ chọn những phương án nào?? Và vì sao??

Mong được các bạn sẻ chia cùng !!^^!! Cám ơn nhiều nhé!!

Chúc các bạn ngày thứ 7 vui thật vui !!^^!!

Nakao Dyanmi !!^^!!
Cập nhật: @ Devil 4 Hwang: Haiz.. trong câu hỏi này tớ chỉ muốn bạn tìm ở 4 phương án, vậy mà bạn sáng tạo thêm phương án số 5 >"< Vậy giờ là câu hỏi này của tớ hay là của bạn nữa hem rõ lun !!^^!! Cái cách bạn chọn, và cách bạn phân tích hầu như là ở phương án 3 rồi còn đâu >"< Mỗi phương án mình đưa ra nó là tổ hợp... hiển thị thêm @ Devil 4 Hwang: Haiz.. trong câu hỏi này tớ chỉ muốn bạn tìm ở 4 phương án, vậy mà bạn sáng tạo thêm phương án số 5 >"< Vậy giờ là câu hỏi này của tớ hay là của bạn nữa hem rõ lun !!^^!! Cái cách bạn chọn, và cách bạn phân tích hầu như là ở phương án 3 rồi còn đâu >"< Mỗi phương án mình đưa ra nó là tổ hợp của một thứ cho là rất nhiều nghĩa!! Nên các bạn hiểu rộng giùm mình!! Chứ chỉ bó hẹp trong câu văn, và trong những cái như: màu đen là màu đen!! Mà không rõ: màu đen ám chỉ sự huyền bí, ám chỉ quyền năng, ám chỉ tiền tài và danh vọng (theo như lí thuyết người Nhật tôn thờ - vì tớ từng làm việc cho họ),...!! Đến đây thì mong một cơ số các bạn trẻ khác hiểu rộng dùm mình nhé!! Cám ơn bạn tham gia câu trả lời của mình!! Chúc bạn luôn vui!!
Cập nhật 2: @ Lý Cẩn Thận: Đôi khi cẩn thận quá bạn lại lầm đường lạc vào lối suy nghĩ vẩn vơ nhỉ !!^^!! Bạn chọn phương án 1, và chọn thêm phương án 3 qua cách bạn diễn đạt: "Mình và Đời phải hòa hợp với nhau. Mình là 1 phần của Đời." !!^^!! Bạn thuộc tuyp người rất thận trọng, nhưng thận trọng thôi chưa đủ, sống chúng ta đôi... hiển thị thêm @ Lý Cẩn Thận: Đôi khi cẩn thận quá bạn lại lầm đường lạc vào lối suy nghĩ vẩn vơ nhỉ !!^^!! Bạn chọn phương án 1, và chọn thêm phương án 3 qua cách bạn diễn đạt: "Mình và Đời phải hòa hợp với nhau. Mình là 1 phần của Đời." !!^^!! Bạn thuộc tuyp người rất thận trọng, nhưng thận trọng thôi chưa đủ, sống chúng ta đôi khi nên biết đến "mạo hiểm" bởi có nó thì bạn mới biết hết nghĩa của "sống" là gì và bản thân là ai trên cõi đời này!! Chúc bạn luôn may mắn và thành công!!

@ *: xin lỗi tôi không thể đánh giá cao câu trả lời của bạn, khi mà bạn chọn cả một tổ hợp: 1-3-4 mà chính bạn lại nghĩ đó là phương án 5!! Dẫu sao cũng là một cách lựa chọn!! Cám ơn câu trả lời của bạn nhé!! Hi vọng bạn gặp nhiều niềm vui và hứng khởi mới cho những điều bạn mong ước tìm tòi!!
Cập nhật 3: @ Quang tru Quang tru: bạn chỉ chọn phương án 1 thôi sao?? Chà.. hiếm thấy ghê !!^^!! chúc bạn hạnh phúc với những điều bạn mong ước nhé !!^^!! @ Ten:Haiz.. đúng là xứng với cái tên "Ten" nhỉ!! Trong tiếng việt thì "Ten" nghĩa là: gỉ (đồng, thau: chậu đồng bị ten hết; ten đồng)!! Còn trong ngôn ngữ giao tiếp "Ten"... hiển thị thêm @ Quang tru Quang tru: bạn chỉ chọn phương án 1 thôi sao?? Chà.. hiếm thấy ghê !!^^!! chúc bạn hạnh phúc với những điều bạn mong ước nhé !!^^!!

@ Ten:Haiz.. đúng là xứng với cái tên "Ten" nhỉ!! Trong tiếng việt thì "Ten" nghĩa là: gỉ (đồng, thau: chậu đồng bị ten hết; ten đồng)!! Còn trong ngôn ngữ giao tiếp "Ten" = Teen: nghĩa là còn rất trẻ, rất nhỏ, hiểu biết chưa chuyên sâu!! Bởi vậy nên mới hình thành thói quen hỏi lại những cái mà người đọc lại thấy mún mắc cười!! Rất xin lỗi bởi tôi hay nói thẳng nhé!! Nhưng câu tôi đặt ra vốn muốn người trả lời là người phải hiểu hết các định nghĩa mà bạn muốn hỏi lại tôi đấy!! Chứ không phải là tôi đi giải đáp, rồi tôi đưa ra câu hỏi!! Khác nào một bài toán đưa ra định nghĩa rồi dạy học sinh định nghĩa đó được giải từ đâu!! Đây là trường đời, đời là phải từ thực hành rồi đưa ra lý thuyết!! Chứ không phải là trường học theo nghĩa đen của nó!! hi vọng bạn hiểu tôi nói gì và hiểu câu hỏi tôi đặt ra luôn có tính toán của sự hợp lý, còn ai thấy k
Cập nhật 4: @ Ten: (Do dung lượng chữ viết bị hạn chế nên tôi thêm phần vế sau)...., còn ai thấy không hợp lý thì đừng hỏi lại mà cứ trả lời thôi chứ !!^^!! Đó mới là sự hợp lý trong việc hỏi và trả lời, hỏi lại tuy là cái hay đấy, nhưng hỏi lại phải biết cách hỏi!! Cám ơn tham gia câu hỏi của tôi!! Chúc Ten luôn tìm được lý... hiển thị thêm @ Ten: (Do dung lượng chữ viết bị hạn chế nên tôi thêm phần vế sau)...., còn ai thấy không hợp lý thì đừng hỏi lại mà cứ trả lời thôi chứ !!^^!! Đó mới là sự hợp lý trong việc hỏi và trả lời, hỏi lại tuy là cái hay đấy, nhưng hỏi lại phải biết cách hỏi!! Cám ơn tham gia câu hỏi của tôi!! Chúc Ten luôn tìm được lý lẽ để lý giải điều khó lý giải!
Cập nhật 5: @ __ __That la buon ***VGA_i2: ha.. ha.. vớ vẩn?? Vớ vẩn mà bạn vẫn trả lời tôi nghĩa là bạn cũng vớ vẩn a dua rồi !!^^!! Cám ơn câu trả lời của bạn nhé!! Chúc bạn luôn thấy vui vẻ sau những lần trả lời các câu hỏi vớ vẩn, hoặc chăng không vớ vẩn !!^^!! @ Nguyen thi Bich: Một người rất kiên cường và tự tin !!^^!!... hiển thị thêm @ __ __That la buon ***VGA_i2: ha.. ha.. vớ vẩn?? Vớ vẩn mà bạn vẫn trả lời tôi nghĩa là bạn cũng vớ vẩn a dua rồi !!^^!! Cám ơn câu trả lời của bạn nhé!! Chúc bạn luôn thấy vui vẻ sau những lần trả lời các câu hỏi vớ vẩn, hoặc chăng không vớ vẩn !!^^!!

@ Nguyen thi Bich: Một người rất kiên cường và tự tin !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé !!^^!! Chúc bạn luôn đạt được những điều mình hằng mong ước!!
Cập nhật 6: @ khoangtroibinhyen206: mình không vui khi phải đọc dòng chữ vốn không phải là tiếng việt, cũng chẳng phải tiếng anh, ngôn ngữ nước nào không rõ, nhưng cám ơn đã chọn phương án tổng hợp của một tổ hợp!! Chúc bạn nâng cao được vốn viết và vốn trả lời tinh tế hơn!! @ Phuonghoang09: 5 nằm trong 3, 3 chính là 5!! Chúc... hiển thị thêm @ khoangtroibinhyen206: mình không vui khi phải đọc dòng chữ vốn không phải là tiếng việt, cũng chẳng phải tiếng anh, ngôn ngữ nước nào không rõ, nhưng cám ơn đã chọn phương án tổng hợp của một tổ hợp!! Chúc bạn nâng cao được vốn viết và vốn trả lời tinh tế hơn!!

@ Phuonghoang09: 5 nằm trong 3, 3 chính là 5!! Chúc ngày mới vui vẻ!!

Cập nhật 7: @ Isah Ahmad: bạn cũng vớ vẩn nhỉ?? Tớ thuộc người Kinh, và thuộc bên lương, không theo tôn giáo nào hết!! Đạo phật không, đạo thiên chúa không, đạo gia đạo không,.. Tớ theo đạo của riêng tớ!! Đó là đạo lý: sống theo mình muốn!! Không phải đạo nào cũng có cái hay hơn đạo nào đâu bạn nhé!! Tớ không tin cái gì, ngay... hiển thị thêm @ Isah Ahmad: bạn cũng vớ vẩn nhỉ?? Tớ thuộc người Kinh, và thuộc bên lương, không theo tôn giáo nào hết!! Đạo phật không, đạo thiên chúa không, đạo gia đạo không,.. Tớ theo đạo của riêng tớ!! Đó là đạo lý: sống theo mình muốn!! Không phải đạo nào cũng có cái hay hơn đạo nào đâu bạn nhé!! Tớ không tin cái gì, ngay cả ma quỷ tớ cũng chẳng sợ, nói gì chúa trời!! Quyền năng?? Tớ cũng chẳng tin luôn!! Bởi quyền năng với tớ là quyền của tớ, năng lượng của tớ!! Tớ muốn làm gì tớ sẽ làm!! Haiz.. chỉ là đôi chút ý kiến của tớ với lối trả lời của bạn!! Rất xin lỗi nếu có làm mếch lòng bạn!! Cám ơn bạn trước nếu bạn bỏ quá cho tớ!! Chúc bạn an vui!!
Cập nhật 8: @ Tri hai: Bạn cũng tham lam ghê nhỉ !!^^!! Ai lại dùng từ "nếu" chứ !!^^!! Đúng "nếu" thì ắt sẽ có "thì" và cũng chẳng ai cấm mình không có "nếu" để mình được "thì" cả!! Cám ơn bạn đã hiểu sâu sắc những phương án mình đưa ra!! Có lẽ hãn hữu những người hiểu để không phải lựa chọn tùm lum, diễn giải bâng quâ như... hiển thị thêm @ Tri hai: Bạn cũng tham lam ghê nhỉ !!^^!! Ai lại dùng từ "nếu" chứ !!^^!! Đúng "nếu" thì ắt sẽ có "thì" và cũng chẳng ai cấm mình không có "nếu" để mình được "thì" cả!! Cám ơn bạn đã hiểu sâu sắc những phương án mình đưa ra!! Có lẽ hãn hữu những người hiểu để không phải lựa chọn tùm lum, diễn giải bâng quâ như bạn lắm!! Thật tình cám ơn rất nhiều vì bạn đã thay mình diễn đạt cho mọi người một đôi phần các phương án mình đưa ra!! Và rất thích cái cách bạn chọn phương án 2 !!^^!! Mình với bạn trùng quan điểm ghê ấy !!^^!! Chúc bạn luôn may mắn trong cuộc sống như câu:
Dù ai nói ngả nói nghiêng,
Lòng ta vẫn vững như kiêng ba chân.

@ Nhu pham: càng ngày càng ít nói ghê ấy !!^^!! Chúc Nhu pham luôn vui vẻ và cởi mở!!
Cập nhật 9: @ Egal2: Hổng rõ có bị sai lỗi chính tả không nữa ta !!^^!! "bày" là bày vẽ, hay là gì ta !!^^!! Mình nhớ là "con người có tập tính sống bầy đàn.." chứ nhỉ !!^^!! Ý hiểu của bạn cho mình bổ xung nhé: 1. Sống cần đời: dựa vào đời để sống, sống theo phương thức đời muốn ta làm gì ta làm theo thế đấy, giống người... hiển thị thêm @ Egal2: Hổng rõ có bị sai lỗi chính tả không nữa ta !!^^!! "bày" là bày vẽ, hay là gì ta !!^^!! Mình nhớ là "con người có tập tính sống bầy đàn.." chứ nhỉ !!^^!! Ý hiểu của bạn cho mình bổ xung nhé:
1. Sống cần đời: dựa vào đời để sống, sống theo phương thức đời muốn ta làm gì ta làm theo thế đấy, giống người không có lý tưởng, không có ước mơ, dựa vào người khác để lấy ý tưởng đó làm của mình, lấy ước mơ của người khác sắp đặt bởi họ cho rằng đó mới là nên đối với người cần!!
2. Sống bất cần đời: là cách sống khẳng định mình là mình, không phải là muốn tôi làm theo ý anh, anh cho rằng tôi làm họa sĩ là tốt nhất cho tôi, nhưng thực tế tôi muốn làm kỹ sư chứ không phải họa sĩ,..
3. Sống điều khiển đời: không hẳn lớn như các thi nhân, các anh hùng đó mà chỉ cần sống biết mình nên làm gì và làm sao cho mình vẫn là mình thôi !!^^!! Tự bản thân lóe sáng để thấy bản thân mình sáng!!
4. Sống để đời điều khiển mình: cũng chưa hẳn là sai, bạn nhìn xem có một số bác sĩ nói rằng: "tôi thành côn
Cập nhật 10: @ Egal2: (thêm vế sau vì dài quá)...nói rằng: "tôi thành công như hôm nay là do ba mẹ tôi hướng nghiệp cho tôi"!! Vậy cái nào đúng?? Cái nào sai nhỉ?? Tôi chọn 2 và 3 là bởi tôi biết mình là ai, tôi biết mình sống vì điều gì, tôi hiểu tôi sẽ sống ra sao, và tôi biết mình là kẻ biết chấp nhận mỗi khi vấp ngã!! Có lẽ... hiển thị thêm @ Egal2: (thêm vế sau vì dài quá)...nói rằng: "tôi thành công như hôm nay là do ba mẹ tôi hướng nghiệp cho tôi"!! Vậy cái nào đúng?? Cái nào sai nhỉ??
Tôi chọn 2 và 3 là bởi tôi biết mình là ai, tôi biết mình sống vì điều gì, tôi hiểu tôi sẽ sống ra sao, và tôi biết mình là kẻ biết chấp nhận mỗi khi vấp ngã!! Có lẽ tôi còn biết nhiều hơn nhưng diễn đạt được với người đời tôi chỉ biết nói 2 và 3 thôi !!^^!!
Phương án bạn chọn là tổ hợp rồi thôi !!^^!! Chọn tất không phải là không hay mà !!^^!! Chúc Egal2 luôn vui vẻ, và rộng hơn trong ngữ nghĩa nhé!! Cám ơn câu trả lời của bạn và sự phân tích hơi thiếu tính lạc quan vui vẻ!! Hẹn gặp ở một số câu khác nhé!!
Cập nhật 11: @ Cửu huyền: bạn thân mến, bạn không lựa chọn cũng không sao, nhưng đây là câu hỏi lựa chọn!! Không chọn thì thôi, hà cớ gì tung tăng quăng mặt người ta với câu: tao cóc chọn mày làm gì được tao !!^^!! Xin lỗi tôi dịch thuật hơi kém chút nhé!! Tại thấy làm sao thì nói vậy!! xin lỗi vì lối nói bỗ bã của tôi!! Chúc... hiển thị thêm @ Cửu huyền: bạn thân mến, bạn không lựa chọn cũng không sao, nhưng đây là câu hỏi lựa chọn!! Không chọn thì thôi, hà cớ gì tung tăng quăng mặt người ta với câu: tao cóc chọn mày làm gì được tao !!^^!! Xin lỗi tôi dịch thuật hơi kém chút nhé!! Tại thấy làm sao thì nói vậy!! xin lỗi vì lối nói bỗ bã của tôi!! Chúc vui!!

@ totomushibata: Quả là một lựa chọn thú vị !!^^!! Và bạn đã nêu rõ quan điểm lựa chọn của bạn thật là hay!! Bạn làm tôi cũng xao lòng khi lưu luyến không chịu chọn 1 thay vào đó lại đi chọn 2 !!^^!! Tôi thật sự ấn tượng với cách bạn chọn đấy!! Cám ơn bạn tham gia câu hỏi lựa chọn của tôi nhé!! Chúc bạn một chủ nhật vui vẻ!!
Cập nhật 12: *** @ Egal2 (bổ xung): Egal2 thân mến!! Tớ hiểu bạn cố gắng nói cho tớ luận điểm bạn!! Nhưng tớ lại thấy tớ cũng có luận điểm khá chặt chẽ đấy chứ?? Phương án 2: sống bất cần đời. Với tớ thì đơn giản lắm, đời dị nghị dèm pha, đời nói với tớ rằng mơ ước tớ đeo đuổi là viển vông, nhưng đối lại nó tớ đã và đang tự... hiển thị thêm *** @ Egal2 (bổ xung): Egal2 thân mến!! Tớ hiểu bạn cố gắng nói cho tớ luận điểm bạn!! Nhưng tớ lại thấy tớ cũng có luận điểm khá chặt chẽ đấy chứ?? Phương án 2: sống bất cần đời. Với tớ thì đơn giản lắm, đời dị nghị dèm pha, đời nói với tớ rằng mơ ước tớ đeo đuổi là viển vông, nhưng đối lại nó tớ đã và đang tự khẳng định điều đó không chỉ là mộng tưởng!! Giống như bây giờ tớ đã mở được một công ty mang tên riêng của tớ như ước nguyện thủa nào của tớ!! Ba tớ thường bảo tớ nên quên cái thế giới màu hồng mà tớ vẽ đi, sống là phải thực tế, sống thực tại với người đang sống đây này!! Nhưng tớ vẫn bất chấp, tớ vẫn đuổi theo mơ ước của tớ!! Vậy tớ bất chấp lời ba, tớ có phải là con ngoan nữa không khi ba tớ buộc phải lùi bước với câu: "thôi mày muốn sống thế nào là tùy ở mày, dẫu sao tao cũng đã nói hết rồi" !!^^!! Vậy cần và bất cần với đời ở đây sẽ là gì?? Tớ không nghĩ những người bỏ lại cha mẹ sau lưng để chạy theo tiếng gọi tình yêu là sai, nhưng rồi một ngày nào đó cả phía bố mẹ và phí
Cập nhật 13: ....(tiếp phần gián đoạn):... một ngày nào đó cả phía bố mẹ và phía con cái sẽ nhận ra sai lầm của cả hai!! Ngăn cấm chắc gì đã giúp một sinh linh tồn tại?? Nhưng cũng không hẳn cứ theo ý người là sinh linh đó sống đúng mục đích nên sống!! Bỏ lại cha mẹ?? Con cái không hư tới vậy đâu!! Vì mỗi con người khi sinh ra... hiển thị thêm ....(tiếp phần gián đoạn):... một ngày nào đó cả phía bố mẹ và phía con cái sẽ nhận ra sai lầm của cả hai!! Ngăn cấm chắc gì đã giúp một sinh linh tồn tại?? Nhưng cũng không hẳn cứ theo ý người là sinh linh đó sống đúng mục đích nên sống!! Bỏ lại cha mẹ?? Con cái không hư tới vậy đâu!! Vì mỗi con người khi sinh ra mình đảm bảo đều có khắc chữ "hiếu" ở trong tim, chỉ là chưa biết cách thể hiện thôi!! Đôi khi cần hiểu rõ chữ khắc đó để sống không thẹn với tâm, hoặc chăng không biết đến hai chữ "hối hận" của sau này!! Mình chỉ hiểu được nông cạn tới vậy thôi!! Còn Egal2 thấy sao?? Hi vọng được sẻ chia !!^^!!
Cập nhật 14: @ xathutrencaydudu: Ha.. ha.. đọc phân tích của bạn mình xin lỗi vì mình mún bật cười!! Và không nhịn được cười!! Rất xin lỗi nếu có gì đó bạn không vừa ý nhé!! Nhưng trước nay mình vẫn thẳng thắn là như vậy!! Nếu có thêm một người ghét thì với mình cũng không có nghĩa gì trong vô vàn người vỗn sẵn ghét mình!!... hiển thị thêm @ xathutrencaydudu: Ha.. ha.. đọc phân tích của bạn mình xin lỗi vì mình mún bật cười!! Và không nhịn được cười!! Rất xin lỗi nếu có gì đó bạn không vừa ý nhé!! Nhưng trước nay mình vẫn thẳng thắn là như vậy!! Nếu có thêm một người ghét thì với mình cũng không có nghĩa gì trong vô vàn người vỗn sẵn ghét mình!! nhưng nếu có thêm một người biết mình và cảm thông cho cái tật xấu của mình thì mình rất trân trọng ở người đó!! Về phần lựa chọn phương án duy nhất của bạn mình hoàn toàn ủng hộ!! Nhưng sự lập luận của bạn lan man và vô hình gần như lại tổng hợp của 3 phương án: 1-2-4 !!^^!! Bạn nghĩ người chọn 2 và 3 là: " là con người ích kỉ độc đoán gây nên đôi lúc bị mất phương hướng. tự kỉ, cô lập" sao?? cũng có một cách lý giải ngộ nghĩnh nhỉ?? Nhưng đính chính nhé, mình độc đoán, ích kỷ, tự kỉ, cô lập, thi thoảng mất phương hướng nhưng mình xin thưa với bạn độc đoán và quyết đoán nó nằm cạnh nhau đấy !!^^!! Và nó chỉ ở cách nhau một ranh giới mong manh thôi!! Và mình khẳng định mình quyết
Cập nhật 15: .. (bổ xung)...Và mình khẳng định mình quyết đoán!! Còn ích kỷ thì mình nghĩ nó gần với thái độ gia trưởng nhỉ !!^^!! Mình vốn là con trưởng, hưởng gen của tộc trưởng của dòng họ nên có lẽ mình hơi bảo thủ nữa !!^^!! Tự kỉ thì đúng rồi, nhưng cô lập thì sai hoàn toàn rồi !!^^!! Bởi mình biết làm việc theo nhóm nó... hiển thị thêm .. (bổ xung)...Và mình khẳng định mình quyết đoán!! Còn ích kỷ thì mình nghĩ nó gần với thái độ gia trưởng nhỉ !!^^!! Mình vốn là con trưởng, hưởng gen của tộc trưởng của dòng họ nên có lẽ mình hơi bảo thủ nữa !!^^!! Tự kỉ thì đúng rồi, nhưng cô lập thì sai hoàn toàn rồi !!^^!! Bởi mình biết làm việc theo nhóm nó hiệu quả hơn hay như câu:
Một cây làm chẳng nên non,
Ba cây chụm lại nên hòn núi cao.
Một người dám đưa ra lập luận nào đó, thì có nghĩa họ là người tự tin đấy bạn!! Và đã tự tin thì việc hiểu rộng của người đối diện phải là người tinh tường, kẻo bị họ quay vòng vòng!! Nếu muốn bẻ gãy lập luận của một người tự tin bạn cần thêm tố chất tinh thông!! Chúc bạn tuần mới vui vẻ nhé (ở Vn giờ là thứ 2 khoảng gần 6h sáng)!!
Cập nhật 16: @ chan_tinh: quả là một sự lựa chọn không thể hoàn hảo hơn với những câu văn khẳng định chắc hơn cả đinh đóng cột !!^^!! Rất vui vì người khiêm nhường, cũng như một người chốt lá bài thú vị của câu hỏi!! Hẹn bạn ở câu hỏi lần sau !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé!! Chúc bạn tuần mới gặp nhiều may mắn và thành công!!
Cập nhật 17: @ Truong Hoa Binh: Dạ thưa với anh, thiết nghĩ nên có một số chú giải cho phạm trù sống để anh cũng như tôi thấy rõ rằng cái câu: "Sống sao cho xứng đáng vì chỉ sống được có 1 lần thôi em ah" của anh thật là hay!! Sống ở trên là theo nghĩa: có sinh khí và hoạt động (hay như câu: người sống hơn đống vàng) Hay chăng... hiển thị thêm @ Truong Hoa Binh: Dạ thưa với anh, thiết nghĩ nên có một số chú giải cho phạm trù sống để anh cũng như tôi thấy rõ rằng cái câu: "Sống sao cho xứng đáng vì chỉ sống được có 1 lần thôi em ah" của anh thật là hay!!
Sống ở trên là theo nghĩa: có sinh khí và hoạt động (hay như câu: người sống hơn đống vàng)
Hay chăng mang nghĩa: linh động (văn diễn tả rất sống)

Theo một số thuyết phản khoa học, nhưng khoa học lại không dám phản đối thì: con người sống được nhờ một thứ gọi là: linh hồn!! Và thấy rất rõ ràng linh hồn được chuyển kiếp từ kiếp người này sang kiếp đời khác, vậy có chăng thế nào là xứng đáng để không phải tu thân tích đức lên cõi thiên đàng (chả biết có không), hay chăng xuống địa phủ (cũng không biết có hay không luôn)!! Vậy chuyển kiếp sẽ là sao?? Là kiếp sống trước đã được ghi đanh là "sống sao cho xứng đáng" ạh?? sai hay đúng không rõ, nhưng nếu chuyển kiếp có nghĩa là vẫn còn chưa xứng với đời, nên phải làm người kiếp nữa để sống tiếp, cứ thế luân hồi thì bao giờ linh hồn
Cập nhật 18: ...... (bổ xung vì hạn chế chữ viết trong mỗi lần trả lời >"<).... nên phải làm người kiếp nữa để sống tiếp, cứ thế luân hồi thì bao giờ linh hồn đó mới an tịnh?? Chả biết luôn !!^^!! Chỉ là đôi chút phản biện ý kiến của bạn thôi nhé !!^^!! Có gì không phải bỏ quá cho tôi nha!! Cám ơn bạn nhiều !!^^!!
Cập nhật 19: @ Tám...Cô đơn: Bạn chọn tất rồi còn đâu nữa >"< Nhưng rất vui với một cách diễn giải của bạn !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé !!^^!! Chúc bạn luôn vui !!^^!!
20 câu trả lời 20