Lòng người giống như con dao 2 lưỡi vậy, rồi sẽ có một ngày nó chuyển sang mặt sắc để chém đứt đầu đối phương?

Một người đc mình xem là thân thiết nhất, thân hơn cả chị e ruột thịt và đã làm all mọi thứ để có đc và giữ mãi tình cảm đẹp này. Vậy mà chỉ trong phút chốc nó đã tan biến hết như cát bụi... Thật tàn nhẫn, tại sao ko là ai khak chứ??? Còn một người đc mình yêu nhất, yêu hơn cả mạng sống của bản thân mình. Mình có... hiển thị thêm Một người đc mình xem là thân thiết nhất, thân hơn cả chị e ruột thịt và đã làm all mọi thứ để có đc và giữ mãi tình cảm đẹp này. Vậy mà chỉ trong phút chốc nó đã tan biến hết như cát bụi... Thật tàn nhẫn, tại sao ko là ai khak chứ???
Còn một người đc mình yêu nhất, yêu hơn cả mạng sống của bản thân mình. Mình có thể làm all mọi thứ và bỏ qua mọi định kiến để giữ cho TY trọn vẹn. Vậy mà, cũng chỉ đc nhận mặt trái của nó. Nếu như con dao 2 lưỡi đó quay lại chém chết mình đi ngay lập tức thì có thể mình sẽ thanh thản hơn. Còn hơn là nó hành hạ tâm trí mình, dày vò mình thế này???
Tình cảm con ngta có đc đã rất là khó, muốn giữ cho nó tốt đẹp và lâu bền thfi lại càng khó hơn. Nhưng mấy ai cố gắng giữ gìn chứ??? Tại sao lại như vậy chứ??? Nó chỉ có thể đc lâu bền và tồn tại mãi mãi trong mỗi con người trừ khj nó hóa đá hoặc là nó biến thành vật vô tri. Và mình cũng ước gì trái tim mình cũng hóa đÁ đi để mình ko thấy đau, ko thấy day dứt nữa. Nỗi đau là gì chứ??? Sao nó đáng sợ đến vậy??? Nó làm cho ngta đau đớn đến chết mất thôi...
4 câu trả lời 4