Bạn sẽ trả lời câu hỏi này như thế nào?

Kỹ năng nào sẽ tác động tích cực nhất đến sự nghiệp của bạn nếu bạn có thể rèn luyện để thực hiện và vận dụng nó trong công việc một cách hoàn hảo?? Tình cờ đọc được câu hỏi này trong cuốn sách: "Để hiệu quả trong công việc" - tác giả: Brian Tracy do NXB trẻ dịch thuật !!^^!! Tôi thấy câu hỏi khá lí... hiển thị thêm Kỹ năng nào sẽ tác động tích cực nhất đến sự nghiệp của bạn nếu bạn có thể rèn luyện để thực hiện và vận dụng nó trong công việc một cách hoàn hảo??

Tình cờ đọc được câu hỏi này trong cuốn sách: "Để hiệu quả trong công việc" - tác giả: Brian Tracy do NXB trẻ dịch thuật !!^^!! Tôi thấy câu hỏi khá lí thú nên hỏi mọi người chút!! Tôi khiếm khuyết ở khâu: cư xử thiếu tình người trong công việc !!^^!! Nên đang cố gắng hoàn thiện nó hơn!! Có lẽ tôi làm việc một cách quá cứng nhắc !!^^!! Do đó nên tôi đang tập cho mình thói quen nhỏ là cư xử có lễ độ hơn !!^^!! Và để cho tình cảm lên cao một chút, lí trí xuống thấp một chút !!^^!! Còn các bạn thì sao nhỉ??

Rất hân hạnh được các bạn sẻ chia cùng chút dòng tâm sự !!^^!!

Chúc mọi người mỗi ngày một chút vui !!^^!!

Nakao Dyanmi !!^^!!
Cập nhật: @ bùngbinh: haiz.. xem ra bạn thường không mắc một lỗi lầm nào trong sự nghiệp sống của bạn nhỉ?? Hiếm thấy, hiếm thấy.. chỉ có điều chẳng tin mấy thôi !!^^!! Không ai sống trên đời mà không mắc một lỗi nào cả !!^^!! Đều là con người kia mà, có phải thánh nhân đâu nhỉ !!^^!! Như vậy là không tốt rồi !!^^!! @... hiển thị thêm @ bùngbinh: haiz.. xem ra bạn thường không mắc một lỗi lầm nào trong sự nghiệp sống của bạn nhỉ?? Hiếm thấy, hiếm thấy.. chỉ có điều chẳng tin mấy thôi !!^^!! Không ai sống trên đời mà không mắc một lỗi nào cả !!^^!! Đều là con người kia mà, có phải thánh nhân đâu nhỉ !!^^!! Như vậy là không tốt rồi !!^^!!

@ Quyetkoyeudetienuongruou: Bởi thế mình mới đặt câu hỏi cho hiện tại, chứ không lẽ chờ từng thời để mình được nghe bạn diễn giải sao?? Haiz.. dạo này sao thế nhỉ??

@ Vo khanh: Thêm một người chung chung nữa >"<
Cập nhật 2: @ Hồng Trang: Trang thân mến, nếu mình bảo bạn tách "kỹ năng" để định nghĩ, thì bạn nghĩ sao?? Tuy câu trả lời của bạn bị hạn chết trong một sự vật cụ thể, nhưng mình đánh giá rất cao khả năng "vi mô" của bạn trong câu trả lời này!! Tuy rằng phần "vĩ mô" bạn lại không cho mình thấy, nhưng mình rất thích câu trả lời... hiển thị thêm @ Hồng Trang: Trang thân mến, nếu mình bảo bạn tách "kỹ năng" để định nghĩ, thì bạn nghĩ sao?? Tuy câu trả lời của bạn bị hạn chết trong một sự vật cụ thể, nhưng mình đánh giá rất cao khả năng "vi mô" của bạn trong câu trả lời này!! Tuy rằng phần "vĩ mô" bạn lại không cho mình thấy, nhưng mình rất thích câu trả lời của bạn!! Cám ơn bạn rất nhiều về câu trả lời đúng nghĩa là trả lời, không giống mấy bạn trên !!^^!! Cám ơn nhiều nhé!! Chúc bạn một ngày mới vui vẻ!!

Thanks everybody!!
Cập nhật 3: @ Chan_tinh: quả thật rất nhiều lần bạn trả lời câu hỏi của tớ, thành thật cảm ơn sự quan tâm và sự "chân tình" mà bạn dành cho những câu hỏi của tớ!! Nếu được hỏi thêm có lẽ tớ muốn hỏi bạn cái định nghĩa: "công việc" của bạn mà bạn nhận xét ở phần lựa chọn: "thái độ trong công việc" thì có thể cụ thể hơn được... hiển thị thêm @ Chan_tinh: quả thật rất nhiều lần bạn trả lời câu hỏi của tớ, thành thật cảm ơn sự quan tâm và sự "chân tình" mà bạn dành cho những câu hỏi của tớ!! Nếu được hỏi thêm có lẽ tớ muốn hỏi bạn cái định nghĩa: "công việc" của bạn mà bạn nhận xét ở phần lựa chọn: "thái độ trong công việc" thì có thể cụ thể hơn được không nhỉ !!^^!! Công việc là công việc tìm ra bản thể của mình?? Hay là công việc sống ở trên đời?? hay chăng chỉ mô hình nhỏ là công việc đang làm tại một công ty nào đó?? !!^^!! Tớ rất thích những câu bạn trả lời, nhiều khi tớ thấy mình lại có thêm nhiều ý tưởng hay từ câu bạn trả lời !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé!! Chúc bạn luôn vui vẻ và cứ luôn như bây giờ nhé (cái này là tớ ích kỉ muốn giữ những thứ mà bạn dành cho tớ đấy) !!^^!!
Cập nhật 4: @ Hoanglam: Bạn có phạm trù giống Hồng Trang rồi !!^^!! Mình vừa là lãnh đạo (dù đang làm chủ một công ty do mình tạo ra), mình cũng lại là nhân viên luôn (mình làm cho công ty mình luôn mà), nên không biết được cái nào nên và không nên bây giờ !!^^!! Ý của mình muốn nói tới ở phần kỹ năng mà mình đang hướng tới là... hiển thị thêm @ Hoanglam: Bạn có phạm trù giống Hồng Trang rồi !!^^!! Mình vừa là lãnh đạo (dù đang làm chủ một công ty do mình tạo ra), mình cũng lại là nhân viên luôn (mình làm cho công ty mình luôn mà), nên không biết được cái nào nên và không nên bây giờ !!^^!! Ý của mình muốn nói tới ở phần kỹ năng mà mình đang hướng tới là ý mình chỉ mình với chính bản thể của mình !!^^!! Mình rất khắt khe trong cuộc sống, mình đòi hỏi ở chính mình cao hơn đòi hỏi ở nơi mọi người!! Với mọi người thì theo đại đa số bạn bè, khách hàng thì mình là người dễ gần, biết lắng nghe, hiểu tâm lý mọi người,.. nhưng mình lại đang không hiểu được con người mình thật sự là tốt hay là xấu !!^^!! Vì lí trí của mình chiếm tới 80% sức sống trong mình!! Còn lối sống tình cảm lại chỉ có 20% nhỏ nhoi!! Nên.. !!^^!!
Cám ơn bạn trả lời câu hỏi của mình nhé!!
Chúc bạn gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống!!
Cập nhật 5: @ nhu pham: hay cho câu: "tôn trọng người chính là tôn trọng bản thân mình" !!^^!! Rất ý nghĩa Nhu pham àh!! Cám ơn bạn nhé!! Chúc cuối tuần vui vẻ!! @ Chi-yeu-1-nguoi: chào em!! Chi không nói "sự nghiệp" ở đây là một lĩnh vực ngành nghề cụ thể như ngành nghề "kinh doanh" !!^^!! Nhưng rất hoan nghênh với câu trả... hiển thị thêm @ nhu pham: hay cho câu: "tôn trọng người chính là tôn trọng bản thân mình" !!^^!! Rất ý nghĩa Nhu pham àh!! Cám ơn bạn nhé!! Chúc cuối tuần vui vẻ!!

@ Chi-yeu-1-nguoi: chào em!! Chi không nói "sự nghiệp" ở đây là một lĩnh vực ngành nghề cụ thể như ngành nghề "kinh doanh" !!^^!! Nhưng rất hoan nghênh với câu trả lời khá chi tiết cho một cái nhìn theo chị đánh giá thì đó là cái thường nhìn thấy của đại đa phần bộ phận người về "kinh doanh" !!^^!! Trong quá trình tu tạo học nghiệp của lĩnh vực kinh doanh, marketing, chị nhận xét rằng: để là một nhà có bộ óc kinh doanh thì cần phải biết giữ mình !!^^!! Em hiểu không?? Giữ là nắm giữ những thứ tinh túy nhé!! Chúc em cuối tuần vui vẻ !!^^!!
Cập nhật 6: @ Egal2: quả là một nhà phân tích sắc sảo !!^^!! Ấn tượng thật tuyệt vời khi mình đọc tới câu cuối: "Không có giới hạn thực sự về những gì bạn có thể đạt được trong cuộc sống của mình, ngoại trừ những giới hạn mà bạn đặt ra cho bản thân, xuất phát từ chính suy nghĩ của bạn." !!^^!! Cám ơn bạn rất nhiều với sự phân... hiển thị thêm @ Egal2: quả là một nhà phân tích sắc sảo !!^^!! Ấn tượng thật tuyệt vời khi mình đọc tới câu cuối: "Không có giới hạn thực sự về những gì bạn có thể đạt được trong cuộc sống của mình, ngoại trừ những giới hạn mà bạn đặt ra cho bản thân, xuất phát từ chính suy nghĩ của bạn." !!^^!! Cám ơn bạn rất nhiều với sự phân tích có lẽ mình không nghĩ ai hay hơn từ trên trở xuống tới bạn đấy !!^^!! Mình vốn đang chờ những người như bạn trả lời !!^^!! Hi vọng sẽ kế tiếp gặp thêm vài người nữa !!^^!! Còn không thì, mình nghĩ bạn không thể chê được một * nào đâu !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé!! Chúc bạn cuối tuần vui vẻ !!^^!!
Cập nhật 7: @ bí bo: !!^^!! "Hãy sống tử tế với mình và với người" !!^^!! Mình thì sau những thu thập học hỏi, cũng như kinh nghiệm làm việc và quá trình sống tới giờ mới chỉ rút được chút vốn liếng dựa vào những điều đã biết mà có thể phát biểu mình sống theo phương châm: Sống tôn trọng người khác, bởi tôn trọng người ta cũng... hiển thị thêm @ bí bo: !!^^!! "Hãy sống tử tế với mình và với người" !!^^!! Mình thì sau những thu thập học hỏi, cũng như kinh nghiệm làm việc và quá trình sống tới giờ mới chỉ rút được chút vốn liếng dựa vào những điều đã biết mà có thể phát biểu mình sống theo phương châm: Sống tôn trọng người khác, bởi tôn trọng người ta cũng chính là tôn trọng mình, hay cho câu: có qua có lại mới toại lòng nhau !!^^!! Hoặc chăng mình chỉ biết đáp lễ những gì người ta mang tới làm lễ nghi cho chính mình với mọi người thôi !!^^!! Bạn có cái nghĩ hình như hơi hơi khá là hợp với cái lối suy tư của mình trong câu hỏi này đấy !!^^!! Cám ơn bạn nhiều nhé !!^^!!
Cập nhật 8: @ really? sure?: có thật là: "siêng năng và chịu tiếp thu mọi ý kiến" sẽ chắc là kỹ năng tốt không nhỉ?? Bạn có tự tin đám khẳng định sự "siêng năng" và "tiếp thu" mà không sử dụng trí não phân tích chúng để hướng bản thân có một cái gì đó mang riêng phong cách bạn không?? Hay bạn chỉ: siêng năng chỉ để mà siêng... hiển thị thêm @ really? sure?: có thật là: "siêng năng và chịu tiếp thu mọi ý kiến" sẽ chắc là kỹ năng tốt không nhỉ?? Bạn có tự tin đám khẳng định sự "siêng năng" và "tiếp thu" mà không sử dụng trí não phân tích chúng để hướng bản thân có một cái gì đó mang riêng phong cách bạn không?? Hay bạn chỉ: siêng năng chỉ để mà siêng năng cho xong; tiếp thu chỉ để mà gọi là tiếp thu thôi !!^^!! Cám ơn câu trả lời của bạn!! Chúc bạn vui tối chủ nhật !!^^!!
Cập nhật 9: @ changkho_9x: có thật chăng câu trả lời của bạn là sự phân biệt giữa các giai tầng: 7x - 8x- 9x?? Theo mình thường thấy có nhiều em bé tầm 9x cũng rất năng động có những lời nói, hành động rất hay, còn ở bạn.. e là mình thấy thật nhiều điều ngược với cái mà mình nghĩ mai này con người thế hệ 8x tụi mình sẽ giúp... hiển thị thêm @ changkho_9x: có thật chăng câu trả lời của bạn là sự phân biệt giữa các giai tầng: 7x - 8x- 9x?? Theo mình thường thấy có nhiều em bé tầm 9x cũng rất năng động có những lời nói, hành động rất hay, còn ở bạn.. e là mình thấy thật nhiều điều ngược với cái mà mình nghĩ mai này con người thế hệ 8x tụi mình sẽ giúp sức cho các đàn em 9x !!^^!! Chắc điệu này dân 8x cỡ mình có lẽ phải thôi ôm mối lo nghĩ để không thể giúp đỡ đàn em như tầm em được rồi!! Cám ơn thăm quan, và cho lời bình không tôn trọng người ra câu hỏi!! Lần sau vào mà có lỡ nghĩ thế thì hãy chỉ để nó ở trong suy nghĩ thôi em nhé!! Chị hơi không hài lòng cách em ứng xử!! Chúc em ngày mới vui vẻ!!
11 câu trả lời 11