Theo bạn môi trường làm việc nào sử dụng để thử thách sự sinh tồn của con người tốt nhất?

Chào mọi người!! Mình biết, một số bạn trẻ cho rằng cụm từ "làm việc" chỉ dành cho giới nhân viên, công chức, những người đã học, đang học nhưng có chút vốn liếng đi làm!! Sự thật thì "làm việc" là làm những việc mình cho là bản thân phải làm ví như: khi bạn còn đi học thì bạn nghĩ sao khi... hiển thị thêm Chào mọi người!!

Mình biết, một số bạn trẻ cho rằng cụm từ "làm việc" chỉ dành cho giới nhân viên, công chức, những người đã học, đang học nhưng có chút vốn liếng đi làm!! Sự thật thì "làm việc" là làm những việc mình cho là bản thân phải làm ví như: khi bạn còn đi học thì bạn nghĩ sao khi mình nói bạn đang làm một việc có ý nghĩa với bạn và với gia đình?? Bởi bạn học không chỉ cho bạn thêm kiến thức, mà bạn đã mô hình giúp cha mẹ bạn một việc mà cha mẹ bạn mong mỏi!! Con cái có ăn học đàng hoàng!! Câu hỏi của mình bao hàm ý rộng bạn nhé!! Nên theo các bạn (bao gồm từ trẻ nhỏ mấy tuổi mình cũng rất vui, hoặc chăng là người từng trải niệm với 50 năm kinh nghiệm cuộc đời thì thật tuyệt khi bạn đưa ra ý kiến cho câu hỏi này), Các bạn nhận thấy môi trường làm việc nào sẽ dùng để thử thách sự sinh tồn của một cá nhân con người vừa khắc nghiệt mà vừa hiệu quả nhất??

Hi vọng có sự sẻ chia ở câu hỏi này!!

Cám ơn mọi người đã thăm quan và rất chân thành cám ơn khi các bạn trả lời giúp mình câu hỏi này!!

Chúc mọi người ngày thứ 7 mới vui tươi, hạnh phúc, và an bình !!^^!!

Nakao Dyanmi !!^^!!
Cập nhật: @ Trịnh Vành Khuyên: @_@ Có khi lại phải phiền bạn chú thích giúp mình phần "nguyên tắc bảo vệ an toàn" @_@ Mình nông cạn không biết khi nào sẽ là an toàn, và khi nào sẽ là không an toàn nữa !!^^!! Có những nguyên tắc được đề ra, nhưng cũng có những con người phá bỏ nguyên tắc cũ để lập một cái gì đó riêng cho bản... hiển thị thêm @ Trịnh Vành Khuyên: @_@ Có khi lại phải phiền bạn chú thích giúp mình phần "nguyên tắc bảo vệ an toàn" @_@ Mình nông cạn không biết khi nào sẽ là an toàn, và khi nào sẽ là không an toàn nữa !!^^!! Có những nguyên tắc được đề ra, nhưng cũng có những con người phá bỏ nguyên tắc cũ để lập một cái gì đó riêng cho bản thân!! Cám ơn tham gia câu hỏi của mình nhé !!^^!! Chúc bạn vui!!

Cập nhật 2: @ Nhu pham: mình xin lỗi nếu mình hơi tếu chút nha !!^^!! Tuổi thơ dữ đội của bạn được mình nhìn với cái nhìn thật thích lắm ấy, môi trường có máu là môi trường mình thích >"< Không biết làm sao nhưng khi mình nhìn thấy đầu rơi, máu chảy, người ta đâm ô tô nhau, chém giết nhau.. mình lại.. tỉnh táo và thấy thích... hiển thị thêm @ Nhu pham: mình xin lỗi nếu mình hơi tếu chút nha !!^^!! Tuổi thơ dữ đội của bạn được mình nhìn với cái nhìn thật thích lắm ấy, môi trường có máu là môi trường mình thích >"< Không biết làm sao nhưng khi mình nhìn thấy đầu rơi, máu chảy, người ta đâm ô tô nhau, chém giết nhau.. mình lại.. tỉnh táo và thấy thích thú >"< Híc.. có lẽ mình thuộc tuyp ưa bạo lực >"< Sorry bạn nhá >"< Híc.. nhưng quả thật mình muốn môi trường của sự đau thương ác độc, thì tâm hồn mình sống lại thấy vui vẻ hơn là nơi có nhiều bản thiện!! Cám ơn Nhu pham đã trả lời câu trả lời của mình khi mà mình lại vô tình khơi lại cảm giác bạn không mấy muốn nghĩ suy (không bít đúng không nữa, đoán đại thôi nhé !!^^!!) Chúc bạn cuối tuần an vui !!^^!!

Cập nhật 3: @ Egal2: Đôi khi "chốn lao tù" lại là thiên đường đối với những con người luôn cảm giác về bản thân mang một tội lỗi tuột cùng đúng không nhỉ !!^^!! thiên đường cũng sẽ là "tù lao" nếu người bị bắt nhốt là người xấu phải không !!^^!! Cám ơn Egal2 nhiều nhé!! Chúc vui !!^^!!

Cập nhật 4: @ Hoanglam: Mình tự thấy mình là người có nghị lực sống phải nói là siêu cao nếu không có cái nào thấp hơn, sống trong một nề nếp gia đình có lẽ cũng đúng là cưng chiều tới bản thân chẳng phải đụng tay chân vào kể cả việc đi tắm, nhưng thói quen làm việc lại chưa bao giờ bắt nạt được mình bởi bản thân mình xây dựng... hiển thị thêm @ Hoanglam: Mình tự thấy mình là người có nghị lực sống phải nói là siêu cao nếu không có cái nào thấp hơn, sống trong một nề nếp gia đình có lẽ cũng đúng là cưng chiều tới bản thân chẳng phải đụng tay chân vào kể cả việc đi tắm, nhưng thói quen làm việc lại chưa bao giờ bắt nạt được mình bởi bản thân mình xây dựng lên một lô cốt với hàng rào gai thép nguyên tắc sống kinh khủng nhất mà có lẽ chẳng ai dám nghĩ nhiều hơn!! Bởi có lẽ thế mà mình làm rất nhiều ngành nghề lĩnh vực khác nhau, thì chưa có môi trường làm việc nào khiến mình lùi bước, mình chưa bao giờ lại có thể tảng lờ sự thương hại của người khác mà không ném vào họ cái nghiệt ngã mỉa mai vì dám coi thường mình !!^^!! Mình không hẳn lấy nhu cầu đơn giản của sự lo toan cuộc sống để lao thân vào kiếm từng đồng từng cắc tiền !!^^!! Có lẽ mình quen được sống trong nhung lụa, và quen với việc cái gì không phải của mình cũng chẳng thèm màng tới nó !!^^!! Mình chỉ nghĩ đơn giản thôi, sống sao cho chọn vẹn 4 điều: trung với nước, hi
Cập nhật 5: ... (bổ sung)... trọn vẹn 4 điều: trung với nước, hiếu với mẹ cha, nghĩa với dân, tiết với tâm!! Bởi thế với mình nhiều cái có cũng được hoặc chăng không có thì cũng có làm sao đâu!! Hay cho câu ca dao dân gian trong khúc hát: Vắng cô thì chợ vẫn đông, Cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui. !!^^!! Chúc bạn an vui !!^^!! hiển thị thêm ... (bổ sung)... trọn vẹn 4 điều: trung với nước, hiếu với mẹ cha, nghĩa với dân, tiết với tâm!! Bởi thế với mình nhiều cái có cũng được hoặc chăng không có thì cũng có làm sao đâu!! Hay cho câu ca dao dân gian trong khúc hát:

Vắng cô thì chợ vẫn đông,
Cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui.

!!^^!! Chúc bạn an vui !!^^!!
Cập nhật 6: @ Bí bo: Có trung hiếu nên đứng trong đất trời, Không công danh thà nát với có cây. Nguyễn Công Trứ. !!^^!! Mình muốn mọi người cùng sẻ chia, chứ có mong cầu sự "làm theo" cái "hiểu" trong ngữ viết của mình đâu !!^^!! Mình viết theo lối rộng, ai quy chụp hiểu nghĩa đen thì thật sai lầm, còn ai hiểu được nhiều hơn... hiển thị thêm @ Bí bo:
Có trung hiếu nên đứng trong đất trời,
Không công danh thà nát với có cây.
Nguyễn Công Trứ.

!!^^!! Mình muốn mọi người cùng sẻ chia, chứ có mong cầu sự "làm theo" cái "hiểu" trong ngữ viết của mình đâu !!^^!! Mình viết theo lối rộng, ai quy chụp hiểu nghĩa đen thì thật sai lầm, còn ai hiểu được nhiều hơn 1 nghĩa thì thật thú vị, và hiểu nhiều hơn 3 nghĩa có lẽ mình trở nên thật sự tự hào vì được người đó hiểu cái mình mong họ hiểu !!^^!! Bởi thế mà việc đọc sách với mình tuy ít sách, nhưng mình lại hiểu được nhiều hơn 1 nghĩa của quyển sách muốn đưa người đọc hiểu !!^^!! (cái này tự tin có thừa rồi, ngại quá, chỉ có điều nó là sự thật, nên bạn mới nói mình đọc nhiều sách) !!^^!! Mỗi quyển sách mình đọc, mình chắt lọc lại tinh hoa chứ mình không lưu lại tạp nham tầm thường !!^^!!
Cập nhật 7: @ chan_tinh: @.@ hic.. bạn.. trả lời vậy thì bao hàm rộng quá !!^^!! Cám ơn tham gia trả lời nhé!! Chúc bạn thứ 3 an vui !!^^!!
6 câu trả lời 6