Nếu chọn để ghét, thì bạn ghét cái gì tính tới thời điểm hiện tại nhé !!^^!!?

Hiện giờ mình mới thật sự thấm thía mối lo lắng của ba mình khi biết tin mình bị cận thị!! Hồi trước học lớp 8 mình mê truyện tranh là sở thích của hầu hết mọi đứa trẻ, và mê góc nhỏ âm u nữa >"< Vì cái chứng tự kỉ của bản thân mà thành nữa >"< Vì thế mà việc mình bị cận thị 1.5 diop là chuyện... hiển thị thêm Hiện giờ mình mới thật sự thấm thía mối lo lắng của ba mình khi biết tin mình bị cận thị!! Hồi trước học lớp 8 mình mê truyện tranh là sở thích của hầu hết mọi đứa trẻ, và mê góc nhỏ âm u nữa >"< Vì cái chứng tự kỉ của bản thân mà thành nữa >"< Vì thế mà việc mình bị cận thị 1.5 diop là chuyện vẫn phổ biến của đại phần đông giới học sinh có lẽ ở thời đại hiện nay là nhiều!! Và tính tới năm nay được hơn 13 năm thì phải, hai mắt mình đã có một số độ đáng nể với cái sự cận lại còn kết hợp loạn thị >"< Mắt trái vừa cận vừa loạn là 3.5 diop, mắt phải cũng may chỉ cận bình thường là 2.5diop >"< Và tới mấy ngày gần đây mình cảm thấy mắt mình rất tệ, cũng được tròn 1 năm mình chưa tái khám, thông thường mình hay đi khám lại từ 06 tháng tới 1 năm >"< Vì ở môi trường làm việc, môi trường sống mới, mình chưa tìm được địa điểm khám để mình yên tâm, nên "lười" chưa đi khám >"< Tới hôm nay mắt mình nó biểu tình >"< Ngồi cứ hơn 4h đồng hồ trước bàn làm việc là mắt nhức và đầu đau (thường mình ngồi >8h mắt mới bắt đầu mệt) >"< Bởi thế mình ghét đôi mắt của mình kinh khủng, nhưng sự thật phũ phàng nếu mình không có hai con mắt đó thì mình sẽ chẳng làm được gì nên hồn nữa >"< Mọi thứ lại tập lại từ đầu, có khi còn ức chế mà muốn điên hơn là mắt có tật!! Mắt mình dùng để nhìn nhận, để tiếp thu mọi vấn đề để đưa tới óc xử lí mọi tình huống, sau đó lại dùng mắt và sự chỉ huy của não bộ tới tay để làm việc theo ý muốn, mắt đóng vai trò chính quan trọng nhất trong toàn bộ khâu làm việc của mình!! Nếu không có mắt, có lẽ mình nói thật là mình suy sụp tới cùng kỳ luôn!! Tuy ghét nó đó, nhưng lại sợ mất nó cực kỳ!! Thế nên mình cảm thấy hiểu được nỗi lòng của người nhìn không rõ ràng mọi thứ, và mình thật sự thán phục, nể phục chí khí của họ khi họ vẫn làm việc một cách rất tuyệt vời!! Họ làm được những việc mà kể cả có mắt như mình mà bản thân mình không thể làm được như họ!! Vậy nên khi mình tăng độ lên tới 4.5 diop mình đã luyện tập rất vất vả, uống thuốc bồi bổ cho mắt mình giảm bớt độ!! Sau gần hoặc hơn 8 năm học hành với những đêm thức trắng học ôn thi, 2 năm cố gắng mình đã hạ được xuống mức như trên, và duy trì nó tới bây giờ !!^^!! vì bài học mình nhìn thấy ở em gái thứ 4 của mình là nó bị cận bẩm sinh là 10 diop từ khi mới sinh ra, trông rất tệ >"< cả nhà mình nói nó cận giống mình >"< Mình càng lớn càng hiểu cận với việc gần tới điểm mù là điều đáng sợ nhất trên đời, dẫu rằng vẫn có nhiều người vượt lên chính mình để tồn tại, nhưng quả thật bản lĩnh như họ có lẽ phải trải qua một cuộc chiến tinh thần rất lớn!! Và mình sợ mình không vượt qua, nên mình rất trân trọng và bảo vệ đôi mắt quý giá của mình như Bác Hồ từng nói: "giàu hai đôi mắt, quý hai bàn tay"!! Đó là cái mình cảm nhận từ sự căm ghét hiện tại với việc bất mãn của sức khỏe con ngươi >"< Còn bạn thì sao?? Hiện tại liệu bạn có tâm tư nào để quy nó vào một cái ghét không?? Ghét trong sự yêu rất nhiều bạn nhé!! Ghét trong những thứ quý và trân trọng hơn nhiều thứ yêu quý khác bạn nhé!!

Cám ơn mọi người đã thăm quan, và rất cám ơn bạn nếu được bạn sẻ chia cùng!!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!!

Nakao Dyanmi !!^^!!
Cập nhật: @ Nguyễn Trung Dũng: Cám ơn em đã quá khen, còn về việc lạm dụng các thanh dấu: !, >, <, ", ^... thì đó là nét riêng để phân biệt chị với nhiều người khác !!^^!! Nếu em mà thăm quan blog chị thì em còn choáng với các biểu tượng như: !!~,~!!, o_O!!, @_@,.. Chị đính chính là chị không hề ham đọc sách >"< Chị... hiển thị thêm @ Nguyễn Trung Dũng: Cám ơn em đã quá khen, còn về việc lạm dụng các thanh dấu: !, >, <, ", ^... thì đó là nét riêng để phân biệt chị với nhiều người khác !!^^!! Nếu em mà thăm quan blog chị thì em còn choáng với các biểu tượng như: !!~,~!!, o_O!!, @_@,..
Chị đính chính là chị không hề ham đọc sách >"< Chị đọc sách có lẽ đếm được số sách qua đốt ngón tay của một bàn tay thôi !!^^!! Chị sử dụng óc quan sát hiện thực, và sau đó kiểm chứng tới khi chị rõ kết quả rồi, chị mới hay ở trong sách họ viết cũng hay y chang cái lối suy nghĩ thiển cận của chị về "tấn trò đời" !!^^!! Bởi thế nên chị đọc sách chỉ để mà đọc sách thôi !!^^!! Đọc để chơi chơi cho vui thôi đó em !!^^!!
>"< Câu hỏi của chị là: "Nếu chọn để ghét, thì bạn ghét cái gì tính tới thời điểm hiện tại nhé!!^^!!?" vậy mà em toàn nói vấn đề chị trình bày >"< Bùn ghê ấy !!^^!!

Cám ơn em ghé chơi!! chúc em chủ nhật thú vị nhé !!^^!!
Cập nhật 2: @ bí bo: hay cho câu: "mượn gió bật gió" !!^^!! Tâm tư ưu tư àh?? Chà.. chà.. mình cũng vậy lun đóa !!^^!! Nhưng hiện tại không ghét tâm tư !!^^!! Còn đi bầu cử?? thủ tục là thủ tục bắt buộc thôi !!^^!! Ai trong đời chẳng thấy vinh dự, nhưng một lần được biết là một lần được thấy nản !!^^!! Mình cũng ghét bị ép đi... hiển thị thêm @ bí bo: hay cho câu: "mượn gió bật gió" !!^^!! Tâm tư ưu tư àh?? Chà.. chà.. mình cũng vậy lun đóa !!^^!! Nhưng hiện tại không ghét tâm tư !!^^!! Còn đi bầu cử?? thủ tục là thủ tục bắt buộc thôi !!^^!! Ai trong đời chẳng thấy vinh dự, nhưng một lần được biết là một lần được thấy nản !!^^!! Mình cũng ghét bị ép đi lắm lắm ấy !!^^!! Nhưng quen rồi, không đi cũng đâu có bị tới tận nhà dán cáo thị: "nhà này có một người không đi bầu cử nên bị niêm phong" !!^^!! Và mình nói thiệt là từ lúc mình đạt 18 tuổi tới giờ mình đi bầu cử 1 lần duy nhất khi mình làm bí thư phường ở phường mình thôi !!^^!! Hi.. hi.. !!^^!! Còn sau đó thì.. lười sinh tật !!^^!! Hi vọng bạn không giống mình !!^^!! Chúc ngày bầu cử của bạn có cái gì đó lạ mà thú vị !!^^!!
Cập nhật 3: @ Bí bo: cám ơn bạn khen tặng, chỉ có điều tin hay không là tùy ở bạn thôi!! Bởi mình thiên hướng muốn trở thành người sáng tác truyện tranh nên mình đang thực tập những thứ mà mình cần thiết để tiến dần tới ước mơ từ thủa còn ấu thơ của mình !!^^!! Bởi thế nên hàng ngày công việc đầu tiên mình giao cho chính mình... hiển thị thêm @ Bí bo: cám ơn bạn khen tặng, chỉ có điều tin hay không là tùy ở bạn thôi!! Bởi mình thiên hướng muốn trở thành người sáng tác truyện tranh nên mình đang thực tập những thứ mà mình cần thiết để tiến dần tới ước mơ từ thủa còn ấu thơ của mình !!^^!! Bởi thế nên hàng ngày công việc đầu tiên mình giao cho chính mình là viết lại blog dưới dạng nhật ký !!^^!! Chỉ có điều Nhật ký này vui nhiều hơn !!^^!! Vì mình thuộc tuyp tự kỉ cao, nên khi giận dữ và stress thường có xu hướng văn ít, và thích im lặng hơn là phải nói !!^^!! Hoặc chăng mượn sự hài hước trong những câu chuyện đời thường với bạn bè để giảm tải stress mà mình đang mang trong tâm trí!! Nếu có rảnh mời bạn tham quan văn phong siêu tệ của mình ở blog của mình !!^^!!
http://vn.360plus.yahoo.com/nakao_dyanmi...
Hôm nay bầu cử chắc là vui !!^^!! Chỉ có điều mình ở nhà từ sáng tới chiều vì công việc mà kế hoạch đi chơi của mình cũng bị vứt sọt chờ !!^^!!
2 câu trả lời 2