ngày xưa đã hỏi trong Văn học & Nhân vănThơ ca · 9 năm trước

CÁC ANH CHỊ VÀ CÁC BẠN LÀM NX BỐI RỐI QUÁ....?

Chiều nay..cĩng vẫn dành riêng 30 phút trong quỹ thời gian ít ỏi vào thơ ca vơi ý đinh đoc và trả lời thơ ..nào ngờ..choáng váng 1 niểm vui ko ngờ tới ..Xin chia sẻ đôi điều...

--NX -con bé đươc (hay bị )TMH đặt biêt danh" chi tám thơ ca" vì cai tât nói dài ..nhưng thật sự,ngoài đời,NX rất .ít nói,(trừ lúc giảng bài),những buổii tụ hop đông người ,Nx chỉ thich nghe hơn là thích nói....

--Đuơc sinh ra ngày 1/6,.ngay từ độ cấp 2,NX có thể ngồi lặng hàng giờ nghe 1 bãn nhạc,có thể rơi nươc mắt theo từng trang sách ..thấy đươc "tiền đồ sáng sủa " này ba đã cương quyêt bắt chuyển qua ban KHTN ,với bản chất là đứa con ngoan (ngoan thật á)NX lại rơi nươc mắt nghe theo,rồi những Pearl Buck,những Thằng Gù ,những Đồi gió hú trên kệ sách đươc thay dần bẳng Pythagore,thales...NX đã quên hẳn luôn..văn thơ..

--Tình cờ ,vào đây,cảm xúc như sống dậy..âm thâm nhưng mãnh liêt..

Cùng với tình cảm của các anh chi và cac bạn ,những yêu thương chia sẻ của "gia đình nhỏ":chi hai Carol ,chi ba MĐ ,út PT ,của HB của anh Ba...NX cang thêm gắn bó..

--Đã lâu rồi,sinhnhật với NX cũng là 1 ngày như moi ngày..căng hơn vì công viêc..nhưng có 1 thú vi ngầm trong suy nghĩ khi đi ngang các đường phố ,cờ hoa treo ,nhôn nhip tiêng cười vui mừng 1/6 ..

--Ngày mai 1/6,với hành lý cho chuyến công tác 5 ngày tại một hội đồng thi cách xa thành phố (mà 1 bạn thơ ca khi hướng dẫn đường đi phải nói đùa "đi bằng máy bay ..")ko thể tận hường những giờ phút thăng hoa của ngày sinh nhât ,nhưng 1/6 năm nay ,lai khác,hành trang NX mang theo cho chuyến đi này là niềm xúc động ,thương yêu ,ấm áp tình người..

Không biết nói gì hơn..xin cám ơn tất cả ,xin ghi nhận một món nợ ân tình mà cuôc đời ban tặng..

Và ..cám ơn anh .tình yêu của em ..

Cập nhật:

Một lần nữa NX xin cam ơn tất cả chân tình mà cả nhà dành cho NX...ko đủ thời gian để trả lời riêng từng người ,chỉ xin nhắn nhủ đôi lời

Tại chốn này đây--box thơ ca

thân quen --đầm ấm như một nhà

Dù có đi xa,ta vẫn nhớ

Mong ngày hội ngộ ,ấm lòng ta

Ta đi --cô đôc ngày sinh nhật

Như những năm qua ,chẳng khác gì

Lợi danh ? trách nhiệm ?vòng xoay đó

đã hình thành rõ cuôc chia ly

Sinh nhât năm nay cũng ra đi

Hành trang theo đó chẳng ai bì

đọng lai trong tim ân tình đó

Am mãi lòng ta,giờ chia ly

Gửi đến box thơ chút tình này

Luôn trong tim nhỏ chẳng đổi thay

Nhăn gửi vài lời anh chị nhé

Doàn kết thơ ca rộng vòng tay..

Yêu dấu gửi lời chào đến tất cả,gửi ngàn nụ hôn đến các bạn nữ ,muốn nói nhiều lời mà càng nói cáng thấy rỗng tuếch ,ko thể hiên ý ...chuc tât cả ở lai vui ,khỏe,box thơ ca luôn đoàn kết,..hichichic ko biết vì sao..rât ngâm ngùi

Thân ái..NX đi nhé..

35 Câu trả lời

Xếp hạng
  •   
    Lv 5
    9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Chào bạn NX, xin lỗi vào hơi muộn nhé...

HÌ hì một bài thuyết trình pha chút sư phạm ^^ kinh điển...;)

Hay lắm NX ơi những nỗi niềm riêng của quãng đời của bạn, được xếp thành trang trên những tâm hồn vàng nơi đây...thật là đã tay quá đi hà ^^

Ry đọc qua cũng thấy mình hạnh phúc(có một chút ganh tỵ đó nha..;) thật là đã quá hì hì.

Cảm ơn anh tình yêu của em (thật là giản dị) >>> Ry đọc xong cái câu từ ấy, thật là thổn thức trong lòng quá đi à hà hà.

Thay lời chúc, Ry nói rằng hãy trân trọng và hưởng thụ những gì mình đang có nha..

Happy birthday to you...to diu ^^

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

thấy ai cũng nhào vô chúc chị cả,

em đây cũng xin góp phần chen chúc nhá, chị đừng cười ạ.

ngày sinh nhật khó quên

ăn trong box thơ ca

họp mặt đây đong đủ

cứ như thể một nhà

hai ba vần thơ tặng

xin gửi chị NX

làm cô vất vả nhiều

và có lúc đăm chiêu

thôi cứ lên đây đều

nhiều bạn khắp bốn phương

nỗi buồn kia xóa sạch

chẳng còn chút vấn vương!

HAPPY BIRTHDAY TO NGAY XUA !

I think you don't forget today!

• 9 năm trước

CHÚC MỪNG SINH NHẬT NGÀY XƯA

NÓI THÊM TIẾNG NỮA E THỪA MẤT THÔI

HÔM NAY VƯỜN RỘN NIỀM VUI

ĐÂU ĐÂY NGHE TIẾNG ...CÔ CƯỜI...NGÀY XƯA

• ...
    Lv 6
    9 năm trước

Chúc mừng sinh nhật !

...

Giờ đã qua ngày 1-6 rồi, đúng ngày sinh nhật chị rồi nhỉ. Chúc chị sinh nhật vui vẻ nhe.

Sáng nay là chị đi công tác rồi, chắc bận và ít thời gian nghỉ ngơi lắm nhớ giữ gìn sức khoẻ đó.

À còn chuyện này nữa "Và.. cám ơn anh .tình yêu của em" đọc xong thấy khoái ghê. Cuối cùng chị đã tìm được nửa của mình rồi, chúc chị hạnh phúc nhé !

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • bach
    Lv 4
    9 năm trước

chúc mùng sinh nhật nha!

• 9 năm trước

Ô kìa bánh kẹo với đèn cầy

Mừng ngày sinh nhật của cô đây

Trò ngoan tới "sớm" cho cô thấy

Ngồi cuối lớp nè cô có hay?

Ời ơi ngồi cuối lớp chắc "đội sổ"

• 9 năm trước

hay.....

lang man !!!!!!!!

Sinh Nhat vui ve .....

• 9 năm trước

Hì, sáng thấy câu hỏi của anh Tú đưa ra mà hẻm vô chúc, vì đọc bài thơ xong thấy ....quá nên thôi. Để chút không gian riêng.

Cô Tám Tư khỏe chứ, thảo nào hum nay hắt xì hơi mấy lần. Hóa ra có người khiếu nại vì đặt biệt danh “tám” cho cô Tư hẻ. He he... Nên nhớ có quý mến ngta mới đặt biệt danh cho đó. Cứ nhìn quanh đi, mấy ai được Cóc hân hạnh đặt biệt danh đâu. Mà đã đặt toàn tên hay à. Ví dụ : Tuyền hâm, Vân Khìn, Bà trẻ con, Long ếch, Ngọc “ tám chín”... He he. Tên đặt dễ dzương hông ?

• ?
    Lv 4
    9 năm trước

Chúc mừng sinh nhật

• 9 năm trước

Ng đứng bên lề ..niềm xúc động của em !

( CAM ƠN ANH NGƯỜI VIỆT NAM DA ....KÉO ..TÁM HHH....VÀO LỀ ! ) NG SÂU SẮC CÓ KHÁC...

• Ẩn danh
    9 năm trước

Trăm nụ Hồng xinh gởi đến Ngày Xưa, Chúc một sinh nhật vui vẻ .

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.