Cho 1 số lời khuyên và phương pháp giải quyết nếu có gặp trường hợp như zậy giữa mình vs bạn gái?

Tính bạn gái mình cũng khá ngộ...Mỗi lần bạn ấy đọc báo hay lướt web j đó thì mình chat vs bạn đó thường trả lời mình chậm lắm, khi nào thì mún thì trả lời hay cảm thấy lâu rùi nên new trả lời dòng chat của mình...Đến hôm nay thì mình nhắc bạn ấy cử xử như zậy ko tốt đâu ko bít với mình bạn ấy như còn bạn bè có zậy... hiển thị thêm Tính bạn gái mình cũng khá ngộ...Mỗi lần bạn ấy đọc báo hay lướt web j đó thì mình chat vs bạn đó thường trả lời mình chậm lắm, khi nào thì mún thì trả lời hay cảm thấy lâu rùi nên new trả lời dòng chat của mình...Đến hôm nay thì mình nhắc bạn ấy cử xử như zậy ko tốt đâu ko bít với mình bạn ấy như còn bạn bè có zậy ko...Nếu thật sự bận quá hay vì bất cứ lý do j cũng phải nói 1 lời có lẽ tốt hơn ( theo ý mình) mình đợi hoài cũng thấy nôn thấy bực..vs đọc báo lướt web thì trả lời dòng chat vs mình nghĩ là ko wa' khó...Rùi bạn ấy nói mình đừng nói nữa thấy mệt mỏi lắm ko mún nghe và bảo mình đừng làm phiền bạn ấy nữa(Có lẽ bạn ấy bắt đầu suy nghĩ vẽ bài đồ án)..Mình cũng ko dám nói j nữa lo làm việc mình cho tới 1h mấy khuya bạn ấy vẫn chưa ngủ...Nên mình mới chat hỏi sao chưa ngủ, mệt ko?(vì mới trưa bạn ấy nói mệt vì thiếu ngủ) but bạn ấy cũng ko thèm trả lời mình...Rùi mình nói ko mún chat thì thui...Rùi bạn ấy offline lun...Thấy thế nên mình nhắn tin nói ko mún mình làm phiền thì thui mình ko nói nữa...Rùi bạn ấy trả lời tin nhắn cho mình là ( Sao e cảm thấy mối quan hệ này mong manh quá)..Rùi mình trả lời lại (Tại e cảm thấy zậy thui. A chỉ nhắc e thì e đã ko thích bực bội rùi. A thấy 1h hơn e chưa ngủ a quan tâm mới hỏi e.Mới chiều e nói mệt mún die vì thiếu ngủ.Nhưng wan tâm của a dc e đáp trả như thế nào. Giờ thì e loi chuyện tình cảm ra kêu mong manh.Zậy những lúc a sai e la mắng trách móc a rùi a sửa sai hay a giận hờn vs e)...Bây giờ đã giải quyết êm xuôi nhưng mình vẫn xin mấy anh chị cho e 1 lời khuyên để sau này có gặp trường hợp như zậy e sẽ có cách giải quyết tốt hơn...Tính bạn gái mình thì mỗi lần nói chuyện ko vừa ý bạn ấy hay j đó thì thường lôi chuyện tình cảm của nhau ra nói wen dc thì wen ko chịu dc thì thui...Rùi bảo bản tính như zậy rùi dù bít mà ko sửa dc...Vs mình thì mình nghĩ dù bận design hay j đi nữa thì chắc ko quá khó để trả lời cho 1 người đang quan tâm mình(Vì mình cũng là dân design)(Nếu thật sự ko thể ngưng lại 1 giây để trả lời thì trước đó nên nói cho ng ta hay)...Giờ bạn ấy nói những lúc design ko mún onl là zậy(Theo mình thì onl hay ko cũng zậy thui quan trọng ở cách cư xử của mình dù ko onl đi nữa thì cũng có thể người gần gũi trong gia đình cũng hỏi thăm ko lẽ ko trả lời lun)...Theo mình thì bạn gái mình có toi và bản ngã quá lớn chỉ nói ng ta sai dc nhưng ng ta nói cái sai mình thì ko dc vui...Ko bít mình nghĩ như zậy có đúng ko hay do mình tính con nít quá...bạn gái mình thường nói mình tính con nít và bóc đồng nóng tính... Anh chị hãy cho e lời khuyên cho nếu có gặp như zậy thì sẽ làm j là tốt nhất để e rút kinh nghiệm...Vì mình nghĩ sẽ còn phải gặp những trường hợp như zậy nữa...Vì với e thì thật lòng e yêu bạn gái e lắm... Ko mún kết thúc mối tình này nên nếu e sai thì e sẽ cố gắng sửa sai, tính cách e ko tốt thì e cố gắng sửa dù ko sửa hết cũng phải bớt ( giang sơn dễ đổi bản tính khó dời ).Vì e cảm thấy với bạn gái mình cơm lành canh ngọt thì ko vấn đề...Nhưng tới lúc lỡ có những chuyện e nóng giận lên ko kiếm chế dc cảm xúc lúc đó ( bạn gái rất ghét e nóng tính mặc dù cố gắng lắm rùi nhưng cũng có lúc ko kiếm chế dc)rùi tính bạn gái e như zậy rùi chắc sẽ có những chuyện ko vui xảy ra... E chẳng mún the end mối tình này nếu như vẫn có cách để cứu vãn sửa sai...
4 câu trả lời 4