Bàn về âm nhạc của giới trẻ chúng ta?

Mình không phải là fan Kpop hay Vpop . Mình nghe nhạc phần lớn giao hưởng. Thiết nghĩ nền nhạc trẻ Việt Nam đã xuống cấp trầm trọng - điều đó ai cũng thấy. Nhưng có một số đông bạn trẻ đang hạ thấp nền âm nhạc nước nhà mà cổ vũ, mê muội với cái gọi là Kpop ( ở đây mình... hiển thị thêm Mình không phải là fan Kpop hay Vpop . Mình nghe nhạc phần lớn giao hưởng.
Thiết nghĩ nền nhạc trẻ Việt Nam đã xuống cấp trầm trọng - điều đó ai cũng thấy. Nhưng có một số đông bạn trẻ đang hạ thấp nền âm nhạc nước nhà mà cổ vũ, mê muội với cái gọi là Kpop ( ở đây mình chỉ đề cập đến những kẻ hát như "thợ" thôi chứ không dám động đến những nghệ sĩ đích thực của Hàn ).
Cho hỏi những fan của những ca sĩ như vậy là : bạn có hiểu họ hát gì không, họ đọc gì không? Hay chỉ thấy họ đẹp trai, đẹp gái rồi hâm mộ?
Thật sự cá nhân mình cảm thấy loại nhạc ấy giống như được lập trình thôi, từ hoà âm phối khí đến lời nhạc đều cứng nhắc.
Nếu bạn khen hay thì tôi đồng ý vì do bạn thấy thế, còn nếu nó là nghệ thuật thì có lẽ đó là nghệ thuật lập trình.
12 câu trả lời 12