Các bạn thấy mẫu gia đình của mình liệu có thành hiện thực được không?

1 Gia đình với mức thu nhập đủ sống là được rồi, không cần phải giàu sang phú quý gì nhìu. Vì vậy mình sẽ không mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc kiếm tiền (vì muốn giàu phải mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc đó). Mình sẽ dành những cái đó để xây dựng hạnh phúc, quan tâm nhiều đến gia đình. Mỗi... hiển thị thêm 1 Gia đình với mức thu nhập đủ sống là được rồi, không cần phải giàu sang phú quý gì nhìu. Vì vậy mình sẽ không mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc kiếm tiền (vì muốn giàu phải mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc đó). Mình sẽ dành những cái đó để xây dựng hạnh phúc, quan tâm nhiều đến gia đình.

Mỗi khi đi làm về mình sẽ hôn vợ mình 1 cái, riêng cuối tuần sẽ mua 1 bông hoa tặng cho em, cuối tháng là 1 bó hoa, rồi nấu cơm cùng vợ mình, ăn cơm cùng em. Có thể sẽ chở em đến công ty đi làm, tối về sau khi ăn cơm 2 vợ chồng mình sẽ chở nhau đi chơi, đi siêu thị hoặc đi xem phim, đi dạo phố... Mình sẽ không bao giờ để cho vợ mình phải đau khổ va suy nghĩ về vấn đề gì. Đêm đến trước khi đi ngủ, 2 vợ chồng có thể sẽ cùng nằm trên giường và tâm sự với nhau, kể chuyện cho nhau nghe...

Mình và vợ mình sẽ tin tưởng tuyệt đối vào nhau,mình sẽ không bao giờ có ý định ngoại tình và mình tin những gì mình làm cho vợ mình cũng sẽ làm cho cô ấy không bao giờ bị cám dỗ bởi những lời đường mật và tiền bạc bên ngoài. Do vậy dù có đi xa đến mấy, chúng mình vẫn tin nhau, người ở nhà sẽ chăm sóc và dọn dẹp nhà cửa, chờ mong ngày người kia về.

Tiền bạc sẽ để chung vào 1 chỗ, khi nào có định mua sắm cái gì lớn 2 vợ chồng sẽ bàn bạc với nhau. Mình sẽ luôn lắng nghe và tôn trọng ý kiến của cô ấy mặc dù mình sẽ là người quyết định cuối cùng.

Vợ là người con gái mình yêu thương nhất và đã quyết định lấy nên mình sẽ dành hết tình cảm cho cô ấy và cùng nhau xây dựng một cuộc sống hạnh phúc.
16 câu trả lời 16