Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 9 năm trước

Các bạn thấy mẫu gia đình của mình liệu có thành hiện thực được không?

1 Gia đình với mức thu nhập đủ sống là được rồi, không cần phải giàu sang phú quý gì nhìu. Vì vậy mình sẽ không mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc kiếm tiền (vì muốn giàu phải mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc đó). Mình sẽ dành những cái đó để xây dựng hạnh phúc, quan tâm nhiều đến gia đình.

Mỗi khi đi làm về mình sẽ hôn vợ mình 1 cái, riêng cuối tuần sẽ mua 1 bông hoa tặng cho em, cuối tháng là 1 bó hoa, rồi nấu cơm cùng vợ mình, ăn cơm cùng em. Có thể sẽ chở em đến công ty đi làm, tối về sau khi ăn cơm 2 vợ chồng mình sẽ chở nhau đi chơi, đi siêu thị hoặc đi xem phim, đi dạo phố... Mình sẽ không bao giờ để cho vợ mình phải đau khổ va suy nghĩ về vấn đề gì. Đêm đến trước khi đi ngủ, 2 vợ chồng có thể sẽ cùng nằm trên giường và tâm sự với nhau, kể chuyện cho nhau nghe...

Mình và vợ mình sẽ tin tưởng tuyệt đối vào nhau,mình sẽ không bao giờ có ý định ngoại tình và mình tin những gì mình làm cho vợ mình cũng sẽ làm cho cô ấy không bao giờ bị cám dỗ bởi những lời đường mật và tiền bạc bên ngoài. Do vậy dù có đi xa đến mấy, chúng mình vẫn tin nhau, người ở nhà sẽ chăm sóc và dọn dẹp nhà cửa, chờ mong ngày người kia về.

Tiền bạc sẽ để chung vào 1 chỗ, khi nào có định mua sắm cái gì lớn 2 vợ chồng sẽ bàn bạc với nhau. Mình sẽ luôn lắng nghe và tôn trọng ý kiến của cô ấy mặc dù mình sẽ là người quyết định cuối cùng.

Vợ là người con gái mình yêu thương nhất và đã quyết định lấy nên mình sẽ dành hết tình cảm cho cô ấy và cùng nhau xây dựng một cuộc sống hạnh phúc.

16 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Mình ko muốn dội nước lạnh vào bạn. Nhưng bạn có biết là thực tế khác xa với lý thuyết ko. Nếu ai cũng nghĩ và làm đc như bạn thì cuộc sống đâu có những cảnh chồng đánh đập vợ con, cha mẹ li dị, con cái bơ vơ... Nói là 1 chuyện, làm đc lại là 1 chuyện khác. Có ai mà ko muốn mình có 1 cuộc sống vui vẻ, hạnh phúc chứ.

Khi bạn có gia đình rồi bạn sẽ hiểu cuộc sống "cơm - áo - gạo - tiền", ko fải lúc nào cũng suôn sẻ như ý muốn.

Dù sao cũng chúc bạn đạt được cuộc sống trong mơ đó.

• 9 năm trước

Một mô hình hạnh phúc thật lí tưởng.Chỉ cần bạn thực hiện được những gì bạn nói thì mình tin rằng bạn sẽ được đáp ứng tương xứng.Cầu chúc giấc mộng lành của bạn sẽ sớm trở thành hiện thực.

• 9 năm trước

Ruby ko tin vào mắt mình được!!!mình đã giật mình,mở mắt thật to khi đọc tới đoạn thứ 2,Thanh Minh là con trai...thật ko thể ngờ!...xin lỗi,mình từng trả lời những câu hỏi của bạn và đọc những câu trả lời của bạn.thật sự mình luôn nghĩ bạn là con gái.hic hic...ờ!mình nghĩ nếu tổ ấm của Thanh Minh có thêm 1 mảnh vườn nhỏ để trồng rau hoặc hoa thì đạt 98% sự hoàn thiện!...chào bạn.chúc cho ước mơ đó thành hiện thực.!

• ?
    Lv 4
    9 năm trước

thật may mắn cho người con gái nào làm vợ bạn ...

mình mong sao những gì bạn nói sẽ thành sự thật! chúc vui ! ^^

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 5 năm trước

mơ ước về một mái ấm hạnh phúc là hoàn toàn chính đáng! bạn có tư tưởng như vậy là rất tốt. ông bà ta có câu đôi đũa còn có đôi đũa lệch vợ chồng giống như mam bát còn có lúc xô , những điều bạn nói chỉ là một phần nhỏ trong cuộc sống thôi vì chúng ta đâu có thể lường trước mọi chuyện . điều quan trọng là vợ chồng thông cảm cho nhau, yêu thương nhau bạn ạ. chúc bạn hạnh phúc.

mời bạn tham khảo tài liệu NGHIÊN CỨU Y HỌC SỨC KHỎE đánh giá hiệu quả phương pháp phục hồi chức năng trẻ tàn tật tại cộng đồng http://ambn.vn/recruit/3949/danh-gia-hieu-qua-phuo... áp dụng phương pháp đánh giá mới trên điện tâm đồ trong chuẩn đoán phân biệt nhịp nhanh có QRS giãn rộng http://ambn.vn/recruit/3948/ap-dung-phuong-phap-da... http://ambn.vn/recruit/3947/dac-diem-lam-sang-poly... đặc điểm lâm sàng polyp trực tràng, đại tràng sigma ở trẻ em nghiên cứu đặc điểm lâm sàng nội soi và mô bệnh học bệnh lý dạ dày ở bệnh nhân xơ gan http://ambn.vn/recruit/3933/nghien-cuu-dac-diem-la... phòng ngừa tai biến mạch máu não- đái tháo đường http://ambn.vn/recruit/3946/phong-ngua-tai-bien-ma...

• VY
    Lv 7
    9 năm trước

Một gia đình hạnh phúc đẹp như mơ.

Cứ sau 5 năm chung sống, bạn giảm tiêu chuẩn xuống 1/2 vẫn hạnh phúc như ai. Tôi nói thật lòng với bạn, tôi đã thấy rất rất nhiều người hoạch định một gia đình như thế hoặc hơn thế, nhưng đau đớn thay nó chỉ tồn tại được có vài năm.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Điều bạn mong ước là tốt, bạn có quyền mơ ước như vậy. Tuy nhiên đó là lý thuyết & cũng được nhiều nhà văn viết ra trong các tiểu thuyết. Điều chắc chắn bạn chưa có cuộc sống gia đình riêng. Cuộc sống thực sẽ không như bạn nghĩ, bạn không thể mang tình cảm của bạn trả cho những bộ quần áo đẹp & sang trọng cho vợ con bạn, bạn cũng không thể mang tình cảm dành cho vợ bạn đến ngân hàng mở tài khoản được. Tóm lại bạn là người chưa biết tự lập, chưa bao giờ phải tự xoay sở cuộc sống thực, nếu bạn không kịp thay đổi suy nghĩ đó mà giữ nguyên vào cuộc sống thực, khi gia đình có sự cố đột xuất ngoài mong muốn như cha mẹ, anh chị em ruột thịt, con cái bị bệnh nặng hay rủi ro gì đó, bạn sẽ không biết xoay sở thế nào, lúc đó nhiều khả năng bạn sẽ mất vợ.

Hãy học hỏi nhiều điều trong thực tế cuộc sống thực, bớt đọc tiểu thuyết đi.

Đó là lời khuyên chân thành.

• 9 năm trước

Một gia đình mẫu mực ,mong bạn được Như Ý

• 9 năm trước

đc

• Ẩn danh
    9 năm trước

mẫu gia đình của bạn rất lý tưởng , điều mà những con người bình thường hầu như ai cũng mong muốn .

trước khi đi làm cũng nên hôn vợ thật lâu nữa ,chuyện tin tưởng nhau trong tình yêu là điều hết sức cần thiết , đa nghi thường mang lại hậu quả xấu .

nhưng đi đâu mà xa dữ vậy?(Do vậy dù có đi xa đến mấy, chúng mình vẫn tin nhau, người ở nhà sẽ chăm sóc và dọn dẹp nhà cửa, chờ mong ngày người kia về)

đối nhau như khách - trọng nhau như tân , phải biết ân cần , nhường nhịn nhau nữa .

nếu bạn và người yêu đã có sự hòa hợp về mặt tâm hồn thì đây là điều hoàn toàn có thể làm được .

(Các) Nguồn: ờ , thật là tuyệt vời đấy , chúc bạn được như ý :p
Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.