Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiBạn bè · 9 năm trước

Các bạn thấy mẫu gia đình của mình liệu có thành hiện thực được không?

1 Gia đình với mức thu nhập đủ sống là được rồi, không cần phải giàu sang phú quý gì nhìu. Vì vậy mình sẽ không mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc kiếm tiền (vì muốn giàu phải mất nhiều thời gian và suy nghĩ cho việc đó). Mình sẽ dành những cái đó để xây dựng hạnh phúc, quan tâm nhiều đến gia đình.

Mỗi khi đi làm về mình sẽ hôn vợ mình 1 cái, riêng cuối tuần sẽ mua 1 bông hoa tặng cho em, cuối tháng là 1 bó hoa, rồi nấu cơm cùng vợ mình, ăn cơm cùng em. Có thể sẽ chở em đến công ty đi làm, tối về sau khi ăn cơm 2 vợ chồng mình sẽ chở nhau đi chơi, đi siêu thị hoặc đi xem phim, đi dạo phố... Mình sẽ không bao giờ để cho vợ mình phải đau khổ va suy nghĩ về vấn đề gì. Đêm đến trước khi đi ngủ, 2 vợ chồng có thể sẽ cùng nằm trên giường và tâm sự với nhau, kể chuyện cho nhau nghe...

Mình và vợ mình sẽ tin tưởng tuyệt đối vào nhau,mình sẽ không bao giờ có ý định ngoại tình và mình tin những gì mình làm cho vợ mình cũng sẽ làm cho cô ấy không bao giờ bị cám dỗ bởi những lời đường mật và tiền bạc bên ngoài. Do vậy dù có đi xa đến mấy, chúng mình vẫn tin nhau, người ở nhà sẽ chăm sóc và dọn dẹp nhà cửa, chờ mong ngày người kia về.

Tiền bạc sẽ để chung vào 1 chỗ, khi nào có định mua sắm cái gì lớn 2 vợ chồng sẽ bàn bạc với nhau. Mình sẽ luôn lắng nghe và tôn trọng ý kiến của cô ấy mặc dù mình sẽ là người quyết định cuối cùng.

Vợ là người con gái mình yêu thương nhất và đã quyết định lấy nên mình sẽ dành hết tình cảm cho cô ấy và cùng nhau xây dựng một cuộc sống hạnh phúc.

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Chúc ước mơ của bạn sớm thành hiện thực nhé!

• 9 năm trước

Tất cả sẽ thành hjện thực nếu như pạn và và vợ cố gắng vun đắp cho máj ấm của mình.Tránh mâu thuẫn về pất kì việc gì dù là nhỏ nhất. ^^ !

• 9 năm trước

ồ không

• 9 năm trước

nếu được như vậy, thì bạn là 1 người chồng lí tưởng

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    9 năm trước

Hình như bạn mơ mộng hơi nhiều, bạn nên thực tế một chút. Ví dụ như tuần nào cũng tặng một bông hoa cho vợ bạn, bạn làm được không? Bạn có chắc là làm một việc như thế mãi sẽ không nhàm chán chứ? (Bạn có bao giờ thấy làm mình cảm thấy chán ngấy lên khi phải làm một việc gì đó lặp lại và quá nhiều không?). Rồi "bạn không để cho vợ bạn phải suy nghĩ điều gì thêm nữa", bạn có chắc? Có giời mới biết được suy nghĩ của phụ nữ. Bỗng dưng một ngày vợ bạn muốn có một cái váy, hoặc cái ô tô để đi thì bạn sẽ làm sao đây? Bạn hoặc vợ bạn không ngoại tình? Cái này không ai chắc được, theo mình thấy thì tình hình ngoại tình tăng lên rất nhiều khi mà con người ta ngày càng có nhiều mối quan hệ hơn trong xã hội, có những cặp vợ chồng xây dựng trên tình yêu đích thực nhưng rồi cũng không vượt qua cái gọi là "giây phút yếu lòng" hay "say nắng"

Không phải mình muốn tiêu cực hóa giấc mơ của bạn mà mình muốn bạn thấy thực tế hơn. (Tất nhiên được như bạn là tuyệt vời rồi).

• Ẩn danh
    9 năm trước

hên xui

nói và làm là 2 việc hoàn toàn khác nhau

nói thì nghe có vẻ hay đấy nhưng thực hiện được hay ko là cả một vấn đề

• 9 năm trước

Thành hiện thực...chúc bạn như thế....mà nè đừng mơ mọng quá và đừng bỏ qua những cái thực tại mà bỏ đi những điều đáng trân trọng bạn nhé.....

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.