Nếu có cô Tiên thật sự , cho mình 1 điều ước mình sẽ ước ....và sau điều ước ấy mình phải chết , còn các bạn ?

Dẫu mình sinh ra không phải gia đình khá giả nhưng luôn thấy hạnh phúc khi được sống trong tình yêu thương , chăm sóc của những người thân yêu , minh cảm thấy hạnh phúc và may mắn hơn rất rất nhiều người , bao mảnh đời trong cuộc sống này .

Và chính vì vậy , nếu có 1 ước muốn sẽ thành hiện thực , mình sẽ lấy tính mạng này để đổi lại cuộc sống của những mảnh đời nghèo khổ , bất hạnh trong cuộc sống này sẽ tươi đẹp và hạnh phúc hơn - con có cha có mẹ , được thương yêu , ông bà có con cháu phụng dưỡng chăm sóc , những người neo đơn sẽ không còn neo đơn nữa, cuộc sống ấm áp , đầy đủ và hạnh phúc luôn ở bên họ , nụ cười luôn ở bên họ không còn thấy những nếp nhăn khổ cực , của sương gió , không còn mếu máo , tủi thân và khóc thầm cho cuộc sống của mình .

Còn các bạn thì sao ?

Chúc tất cả các bạn vui ,khỏe và thật nhiều hạnh phúc và luôn trở thành người có ích và ý nghĩa cho cuộc đời này .

Cập nhật:

Cảm ơn những lời chia sẽ chân thành của các bạn , đối với mình câu trả lời của tất cả các bạn đều hay nhất và mình không bình chọn cho ai cả , thế mới công bằng chứ :D , mình phải để admin lựa chọn thôi . Một lần nữa mình cảm ơn các bạn nhiều lắm . chúc tất cả các bạn vui , khỏe và thật nhiều hạnh phúc .

25 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

mình sẽ ước rằng sẽ có hàng trăm hàng ngàn điều ước tiếp theo

• Đọc dòng tâm sự của bạn mà mình khóc luôn đó. bạn thật là tốt bụng.Híc

=> con mình nếu có một điều ước mình ước có thêm 3 điều ước nữa. ==> để ước cho cả thế giơi sống trong hòa bình và hạnh phúc bạn ạ.

• 9 năm trước

Bạn thật cao cả... giá như ai cũng như bạn thì hay biết mấy nhỉ...!

Chúc bạn vui vẻ nhé !

• 9 năm trước

một câu hỏi rất hay và ý nghĩa. mình không biết phải bình luận gì thêm

Cám ơn bạn !

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Dieu uoc cua ban cao ca vay tinh nhan dao. Nhung dieu uoc cua ban se khong thanh hien thuc vi neu thanh hien thuc thi dau co nhung manh doi bat hanh. Uoc mo cung chi la uoc mo ma thoi. Hay song hien tai bang nhung uoc mo khong co that thi ta hay thuc hjen bang hjen thuc cua mjnh bang nhung cach mjnh co the lam duoc cho ho. Do chjnh la quan njem cua toi.

• 9 năm trước

Tuy mình luôn mang " cái áo" Hiện Thân Của Ác Quỷ nhưng nếu có Cô tiên thì mình xin góp 1 phần vào điều ước của Hoàng Thành thế này......? Chính Tà nó không mang sắc thái của kẻ vô lương tâm nhưng nó mang 1 cái tâm là làm theo bản chất và con người sở hửu....mình cũng thế...Chắc ngày nào đó mình sẽ xin cô tiên lấy mạng mình để góp phần vào ước mơ của bạn rồi biến thành Ác Quỷ.....điều mà mình luôn mong muốn...trở thành kẻ xấu nhất hành tinh để trừng trị những kẻ làm điều xấu mà xuống địa ngục.....nhưng nói thế thôi....chứ cuộc sống nó nuôi mình lớn...trưởng thành theo năm tháng rồi bương chãy...biết đâu 1 ngày mình lại là kẻ khốn cùng nhất thế gian rồi lại mơ gặp 1 người giúp mình đổi đời....nhưng ước mơ thành hiện thực rồi thi con người khác ngây..họ trở nên tráo trở...lười biếng...đầy tham vọng....và 1 số người lại không muốn có ước mơ thành hiện thực đó bởi vì họ chưa tiếp thu và thích nghi được với cái mà họ luôn mơ...rồi sẽ khác Hoàng Thành ạ...chính bạn nói cho mình cái chân, thiện, mĩ của cuộc sống và cuộc đời luôn tồn tại...thì hãy để nó xuôi theo tự nhiên ,xuôi theo cái thiên lí vạn hóa mà ngàn đời không ai thây đổi được....và mình cũng biết bạn là người luôn sống vì cái đẹp...cái mục đích cao cả của 1 người được sinh ra và lớn....bởi vì họ khác những người sống vì chúng ta....cũng như sống vì 1 số người và 1 số tổ chức vì loài người....họ có thể tham vọng...họ có ước mơ ....họ có bản lĩnh nhưng họ chỉ phục tùng và cái đích cuối cùng họ đạt được đó là bản thân họ....còn mình chia sẽ nhé....mình thì khác tronđầu mình loang quanh vài ba câu hỏi ngày mai sẽ ra sao.....ta sẽ sống được bao lâu...chỉ thế thôi mà mình thấy cuộc đời này có ý nghĩa và cần làm gì để cho người khác...vâng đó là trong trái tim họ có mình......đơn giản....sống với họ mình mới thấy cuộc đời có ý nghĩa...sống với họ mình mới thấy mình có 1 phần cho loài người....nhưng cái cuối cùng mình căn ghét cũng là loài người...tại sao nhiều người nhẫn tâm với loài vật thế...nhẫn tâm với cây cối thế...còn tệ hơn là nhẫn tâm với chính đồng loại của họ như thế.....

trở lại thực tế nhé....làm những gì bạn và mình và mọi người điều làm được và có ích cho cuộc sống này...bạn viết ra chắc bạn vui vẻ và bớt phiền được một chút rồi ha....

" tất cả con đường ta đi điều có dấu chân người mở đường, tất cả những gì ta làm điều có người chỉ dẫn sẳn, tất cả những thứ trên đời điều do tạo hóa ban tặng, để nó xuôi theo dòng chảy bất tận của thời gian đi"

• Ẩn danh
    9 năm trước

mình chúc mọi người hờnh phúc

• Ẩn danh
    9 năm trước

còn em sẽ ước điều ước của mình sau khi anh ước!

đó là ước cho con người vừa chết đi đó sẽ sống trở lại!

(Các) Nguồn: cảm ơn anh vì tất cả những gì đã chia sẻ!
  • 9 năm trước

Mìh ướk pạn Hoàng Thanh sẽ trở thàh chủ tịkh nướk để mọi người dân đều đượk như pạn ngĩ

• Ẩn danh
    9 năm trước

thank.

• 9 năm trước

Chúc mừng đồng chí. Với tư tưởng chói lòa" 1 ng vì mọi ng / mọi ng vì 1 ng" đồng chí xứng đáng được zô " Đội quân doremon"...><

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.