Tại sao? Phải chăng tôi đã làm điều gì có lỗi!?

Tôi lớn lên trong một gia đình ko được hạnh phúc,thuở nhỏ đã chứng kiến cảnh ba mẹ gây gỗ,cải cọ nhau thường xuyên,tôi đã nhìn thấy những hành động ko đúng mực của ba đối với mẹ nên khi lớn lên,tôi tự hứa trong thâm tâm của mình rằng mình sẽ là một người đàn ông chân chính,biết cách cư xử đúng mực,tôn trọng phụ... hiển thị thêm Tôi lớn lên trong một gia đình ko được hạnh phúc,thuở nhỏ đã chứng kiến cảnh ba mẹ gây gỗ,cải cọ nhau thường xuyên,tôi đã nhìn thấy những hành động ko đúng mực của ba đối với mẹ nên khi lớn lên,tôi tự hứa trong thâm tâm của mình rằng mình sẽ là một người đàn ông chân chính,biết cách cư xử đúng mực,tôn trọng phụ nữ,yêu ai cũng phải yêu hết mình,.... Và tôi đã làm như vậy nhưng tại sao những người con gái tôi gặp đều......

Người đầu tiên đã bỏ rơi tôi vì tiền,tôi buồn nhưng ko trách ai cả bởi người ta chê tôi nghèo,ko bằng người khác,điều mà tôi không thể thay đổi nó lúc đó được. Cha mẹ tôi cũng đâu muốn như vậy,họ cũng được tạo hóa sinh ra trong một gia đình khó khăn,họ đã sinh tôi ra và cố gắng hết sức nuôi dưỡng tôi và dù có thiếu thốn đến cỡ nào tôi vẫn rất vui với cuộc sống ấy,tôi ko mơ ước mình là con của một gia đình giàu có để theo đuổi cô ấy. Tôi nghĩ cô ấy ko fải dành cho mình và cũng ko fải là mẫu người hoàn hảo nên thời gian trôi wa,tôi cũng wên. Tình yêu của tôi đã đi vào wên lãng,ko ai biết cả,bạn bè cũng ko.

Người thứ hai là một người cho đến bây giờ tôi vẫn ko thể giải thích được,tôi yêu cô ấy bắt nguồn từ cái gia đình đặc biệt của cô ấy (khó nói,chuyện riêng tư),tôi cảm thấy cô ấy thiếu thốn về mặt tình cảm và hy vọng mình sẽ chia sẽ phần nào,cô ấy đã chủ động chấp nhận tôi nhưng sau đó lại hất cẳng tôi phũ phàng để wen người khác. Con người mà,cô ta có quyền lựa chọn người mà cô ấy cho là tốt,tôi sẽ ko buồn vì điều đó nhưng cô ta lại cố tình chọc tức tôi,trước mặt tôi cô ấy luôn tỏ ra thân mật,vui vẻ và có những hành động wá lố khiến tôi cảm thấy buồn vô cùng,chẳng ai hiểu được tâm trạng tôi lúc đó.Tôi và cô ấy học chung một lớp nên ngày nào tôi cũng phải nhìn thấy cảnh tượng như vậy. Tôi chỉ thực sự wên cô ấy khi hai đứa lên đại học,ko còn gặp cô ấy nữa. Tôi ko thể hiểu nổi một cô trông gái hiền lành,tốt bụng như cô ấy lại có thể hành sự như vậy được,những hành động đi ngược với tính tình của mình. Tôi bắt đầu thất chán nản về con gái.

Người thứ ba là một kẻ lừa dối tình cảm,càng nói càng thêm buồn,hĩ....

Giờ đây,đi ra ngoài đường chả muốn nhìn mặt con gái nữa,tôi liếc nhìn họ như những kẻ lừa đảo. Không biết đến bao giờ tôi mới gặp được một người con gái thật sự tốt để tui được yêu hết mình!
9 câu trả lời 9