Tại sao? Phải chăng tôi đã làm điều gì có lỗi!?

Tôi lớn lên trong một gia đình ko được hạnh phúc,thuở nhỏ đã chứng kiến cảnh ba mẹ gây gỗ,cải cọ nhau thường xuyên,tôi đã nhìn thấy những hành động ko đúng mực của ba đối với mẹ nên khi lớn lên,tôi tự hứa trong thâm tâm của mình rằng mình sẽ là một người đàn ông chân chính,biết cách cư xử đúng mực,tôn trọng phụ nữ,yêu ai cũng phải yêu hết mình,.... Và tôi đã làm như vậy nhưng tại sao những người con gái tôi gặp đều......

Người đầu tiên đã bỏ rơi tôi vì tiền,tôi buồn nhưng ko trách ai cả bởi người ta chê tôi nghèo,ko bằng người khác,điều mà tôi không thể thay đổi nó lúc đó được. Cha mẹ tôi cũng đâu muốn như vậy,họ cũng được tạo hóa sinh ra trong một gia đình khó khăn,họ đã sinh tôi ra và cố gắng hết sức nuôi dưỡng tôi và dù có thiếu thốn đến cỡ nào tôi vẫn rất vui với cuộc sống ấy,tôi ko mơ ước mình là con của một gia đình giàu có để theo đuổi cô ấy. Tôi nghĩ cô ấy ko fải dành cho mình và cũng ko fải là mẫu người hoàn hảo nên thời gian trôi wa,tôi cũng wên. Tình yêu của tôi đã đi vào wên lãng,ko ai biết cả,bạn bè cũng ko.

Người thứ hai là một người cho đến bây giờ tôi vẫn ko thể giải thích được,tôi yêu cô ấy bắt nguồn từ cái gia đình đặc biệt của cô ấy (khó nói,chuyện riêng tư),tôi cảm thấy cô ấy thiếu thốn về mặt tình cảm và hy vọng mình sẽ chia sẽ phần nào,cô ấy đã chủ động chấp nhận tôi nhưng sau đó lại hất cẳng tôi phũ phàng để wen người khác. Con người mà,cô ta có quyền lựa chọn người mà cô ấy cho là tốt,tôi sẽ ko buồn vì điều đó nhưng cô ta lại cố tình chọc tức tôi,trước mặt tôi cô ấy luôn tỏ ra thân mật,vui vẻ và có những hành động wá lố khiến tôi cảm thấy buồn vô cùng,chẳng ai hiểu được tâm trạng tôi lúc đó.Tôi và cô ấy học chung một lớp nên ngày nào tôi cũng phải nhìn thấy cảnh tượng như vậy. Tôi chỉ thực sự wên cô ấy khi hai đứa lên đại học,ko còn gặp cô ấy nữa. Tôi ko thể hiểu nổi một cô trông gái hiền lành,tốt bụng như cô ấy lại có thể hành sự như vậy được,những hành động đi ngược với tính tình của mình. Tôi bắt đầu thất chán nản về con gái.

Người thứ ba là một kẻ lừa dối tình cảm,càng nói càng thêm buồn,hĩ....

Giờ đây,đi ra ngoài đường chả muốn nhìn mặt con gái nữa,tôi liếc nhìn họ như những kẻ lừa đảo. Không biết đến bao giờ tôi mới gặp được một người con gái thật sự tốt để tui được yêu hết mình!

9 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Mình xin lỗi!

Vì bạn đang rất giận con gái chắc sẽ không muốn đọc lời tâm sự của một cô gái đâu nhỉ?

Bởi vậy mình xin lỗi bạn trước rồi nha, không được ghét luôn cả mình đó àh.

Mình sinh ra trong một gia đình nghèo, cũng như bạn ba má mình rất hay cải nhau và mình đã có một tuổi thơ đong đầy nước mắt.

Gia đình mình có 5 chị em gái, cùng sống và lớn lên nhưng mỗi người mỗi tính.

Chị cả mình gan góc, tình cảm và hi sinh tất cả vì các em, chị ấy yêu và chia tay hơn hai lần trước khi về với anh rể mình.

Chị ấy hi sinh tình yêu đầu của mình vì anh ấy cũng nghèo mà lại ở xa, chị ấy lo cho tụi mình và bama, mình biết đó là tình yêu thật sự của chị ấy...

Rồi người thứ hai bỏ rơi chị ấy vì tiền...

Người thứ 3 lừa dối tình cảm của chị ấy thôi...

Và chị ấy đã gặp anh rể mình...mình vui vì anh chị vẫn yêu thương nhau.

Chị hai mình cũng rất nghị lực, bỏ học cùng ba đi làm thuê nuôi mấy em đi học không hề than trách, không bạn bè, chơi bời với ai.

Sau đó, ở nhà khổ quá chị một mình vào SG làm công nhân may, đều đặn gửi tiền lo cho gia đình.

Yêu anh rể và cưới nhau là mối tình duy nhất...cuộc sống không hạnh phúc lắm vì sống cảnh nhà trọ và anh thì hay rượu chè.

Mình thì chỉ làm sao để kiếm được tiền đi học, chưa lo được gì cho ai cả, chỉ cố sao cho đủ tiền ăn học là được.

5 năm với bao thăng trầm, đau khổ buồn vui, mình bỏ sau lưng mối tình học trò (vì mình không muốn làm đau lòng chị...chuyện này có liên quan êến chị cả mình)

Người đầu tiên bỏ rơi mình vì mình quá nhỏ bé, quá u buồn, quá khổ...người ấy thì quá to lớn, đầy đủ và luôn xem bản thân mình là trên hết.Mẹ của người ấy không chấp nhận mình vì mình từng làm trong quán cafe.

Người thứ hai bỏ rơi mình cũng vì gia đình anh ấy không chấp nhận mình, họ nói với mình là: thầy bói nói mình số khổ, không bao giờ hết khổ...và mình quá nặng gia đình ...nói tóm lại họ sợ mình không hi sinh tất cả cho gia đình chồng...

Tất cả chỉ còn là nước mắt...nhưng mình kiên cường lắm, mình sẽ vượt qua tất cả...chỉ có điều ...thiếu niềm tin vào tình yêu thôi.

Mình không trách bạn sao lại ghét con gái, vì mình hiểu cũng có những người con gái như bạn nói.

Đó là em gái mình, mình thương và yêu em gái rất nhiều nhưng không bao giờ đồng ý với cách sống của em.

Em đã bỏ rơi rất nhiều người bạn trai chỉ vì họ nghèo hơn, không cho em được nhiều hơn người em mới gặp.

Em sẳn sàng xuống xe và thả người ta giữa đường và nói là sẽ quay lại nhưng không hề quay lại vì em thích đi với người kia hơn, xe đẹp hơn và nhiều tiền hơn.

.......................

Quần áo em mặc phải là hàng hiệu, đẹp và theo đúng mốt.

Là chị em nhưng mình và em khác xa nhau, mình đau khổ vì tình cảm bao nhiêu thì em chỉ cần tiền thôi.

Mình muốn em đi học, em hỏi lại: chị có tiền đóng học phí cho em không? có nuôi em được không?

"Cả ba chị là người tốt, rất tốt nhưng lại sống rất khổ, rất khổ, em không chấp nhận cuộc sống như vậy".

Mình không thể lôi em mình trở về, vì mình không thể cho em được một cuộc sống tốt.

Mình biết có những lúc em cungat61 đau khổ, em cũng yêu rất thật nhưng ...

Ngay trong gia đình mình đã có những con người rất khác nhau đó, vi vậy bạn đừng nghĩ tất cả đều như nhau.

................... ôi mình phải về rồi.

Chúc bạn vui nha!

Đừng thất vọng và đừng bất mãn nữa, bạn sẽ tìm được tình yêu thật sự mà!

• Ẩn danh
    4 năm trước

H? thân m?n! B ít tr? l?i câu h?i c?a H? Mà B ch? ?ánh sao Không ph?i B c?ng nh? các b?n ok thích H? H? = c??i không ai ghét c? Nh?ng có ng??i thích lo?i th? này ,có ng??i thích th? th? kia Th?i gian ok có nhi?u nên ok tr? l?i h?t th? c?a các b?n ???c H? à XH chín ng??i m??i ý Ng??i thích ng??i không Vì con ng??i ok ph?i là m?t ?? v?t (T?nh) Con ng??i v?n ??ng ,có suy ngh? và hành ??ng khác nhau(??ng) Cho nên t?t c? ??u bình th??ng H? nhé Có b?n ch?n b?n có th? h? ok thích nh?ng câu tr? l?i c?a H?( c?ng ??ng bu?n ) Vì H? chính là H? Hãy vui v? và yêu container th? nhé( B c?m ph?c su? ngh? c?a H? r?i ??y) Chúc H? vui v? và h?nh phúc nhé! BBH

• 10 năm trước

Bạn biết nêu những suy nghĩ như vậy ra đây thì mình vẫn tin rằng bạn sẽ không vì những bất hạnh của người khác mang đến cho bạn,mà bạn lại tự giết chết lòng tin ở chính mình.Mẫu người mà bạn cần có thể họ đang lẫn quất đâu đó,có phải chỉ vì bạn không chịu cúi xuống 1 chút để nhận ra họ không ?

• 10 năm trước

Xem lại phần nhan "sắt"

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

Chào bạn.

Trước hết , thành thật chia sẻ với bạn về những tâm sự buồn như trên.

Thiết nghĩ cuộc sống của bạn lắm lúc không trải đầy hoa hồng nhất là về mặt tình cảm.

Có lẽ ngoại tố lẫn nội tố đều có ít nhiều tác động lên bạn để rồi thành hình một quan điểm hơi sai lệch.

Nhưng chẳng sao, cuộc sống vẫn không bao giờ chán nản mà :), tình yêu vẫn luôn là làn gió xuân làm tươi mát tâm hồn biết bao người. Bạn biết khát khao và trân trọng cuộc sống là rất đáng quý rồi. Tuy nhiên bạn hãy xem những cuộc tình đã qua như là những thử thách để đưa bạn đến với 1 mối tình tuyệt vời hơn, 1 cô gái tuyệt vời hơn. Để bạn thêm yêu và trân trọng cô gái sau này hơn.

Bạn xứng đáng để gặp và quen 1 cô gái tốt. Tuy vậy mỗi cuộc tình dù có đau khổ thế nào thì chúng vẫn luôn mang đến cho ta 1 chút kinh nghiệm sống. Bạn cũng cần suy nghĩ lại xem mình có những thiếu sót khách quan nào không để ngày ngày hoàn thiện và thay đổi. Câu nói " Thất bại là mẹ thành công " chỉ đúng khi ra biết rút ra những suy ngẫm, những kinh nghiệm cho riêng mình để sau này tránh và khắc phục nó, trở thành một người tốt khiến bao kẻ ngưỡng mộ và quý mến.

Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

• 10 năm trước

chào bạn!

mình hiểu được tâm trạng của bạn. mình cũng xin nói với bạn rằng con người ko có ai hoàn hảo cả, chính vì vậy sẽ được cái này và mất cái kia. các cô gái đẫ bỏ bạn cũng như sự trân tình của bạn để đi theo những thứ xa hoa hơn. rồi sau náy họ sẽ sống trong đau khổ ko phải một vài năm mà có khi đến suốt cuọc đời, cũng có người phải sống cuộc sống trôi nổi. bạn nên nhớ một câu " phụ tình sẽ bị tình phụ" hãy tin vào luật nhân quả, mình luôn tin vào điều đó.

bạn hãy sông đúng như con người bạn đã nói, con người đó rất tốt và sau này bạn sẽ được đền đáp. bạn cũng đừng mất lòng tin vào con gái hay thù ghét họ, mà bạn chỉ cần cẩn thận tìm hiểu kĩ trước khi trao tình cảm cho ai đó. mình nghĩ sau này bạn sẽ gặp được một người con gái tốt và hai bạn có một cuộc sống hạnh phúc. mình cũng khuyên bạn một điều rằng " nhìn người thì hãy nhìn vào trái tim và tam hồn của họ, ko nên nhìn vẻ bên ngoài của họ " như vậy bạn sẽ ít vấp ngã hơn trong tình trường.

hãy sống tốt bạn nhé, chào bạn!

(Các) Nguồn: => LGH <=
  • 10 năm trước

nói như bạn thì bạn ko có lỗi gì cả có thể họ chưa nhìn thấy được tấm lòng , tài năng của bạn . nhưng cố lên bạn nhé cuộc đời mà làm gì có mấy ai được điều mình mong muốn nhưng hãy quên đi tất cả vì họ chẳng có gì để bạn phải nhớ cứ đi lên phía trước bỏ lại quá khứ đừng tự rằn vặt mình biết đâu ngày mai thôi bạn sẽ gặp đc 1 nửa thực sự thì sao :)

• 10 năm trước

Chắc tại bạn tốt và khờ quá đó. Bạn cứ đểu đểu một tí là con gái không bỏ bạn đâu :D

• 10 năm trước

Mình thì lại khác vì ko lo được nhiều cho tình yêu của mình nên mình đành phải cho họ ra đi tìm khung trời riêng cho mình !

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.