Lỡ một ngày nào đó , đôi mắt mình sẽ không thấy gì nữa ....ngày đó sẽ xảy ra ! ?

Mặc dù cuộc sống này không phải khi nào cũng nhiều niềm vui , hạnh phúc mà cũng đầy trắc trở , nỗi buồn nhưng mình luôn nghĩ đến cái đẹp , đôi lúc cũng khóc , cũng buồn nhưng cũng phải vui lên và luôn hướng đến cái tích cực , cái tươi đẹp của cuộc đời này .... nhưng có những sự thật không thể phủ nhận , làm lơ khi... hiển thị thêm Mặc dù cuộc sống này không phải khi nào cũng nhiều niềm vui , hạnh phúc mà cũng đầy trắc trở , nỗi buồn nhưng mình luôn nghĩ đến cái đẹp , đôi lúc cũng khóc , cũng buồn nhưng cũng phải vui lên và luôn hướng đến cái tích cực , cái tươi đẹp của cuộc đời này .... nhưng có những sự thật không thể phủ nhận , làm lơ khi mà đôi mắt mình theo thời gian càng mờ đi một ít và rồi một ngày nào đó , đôi mắt mình sẽ ..... đã nhiều lần mình đi khám bác sĩ , họ nói không sao chỉ bị rối loạn điều tiết và cho đủ thứ thuốc , nội ngoại đều có và không thấy tiến triển chút nào và đi nhiều bệnh viện , mỗi nơi mỗi kết quả dôi lúc mình tự hỏi không biết tại sao không thể đoán được căn bệnh của mình ....... và rồi nếu những dự đoán có cơ sở ấy xảy ra với mình , mình sẽ ra sao , mình sẽ không chịu nỗi mất , mình không còn thấy cuộc đời tưoi đẹp này ,không thấy được thân yêu , không còn thấy bệnh nhận , không được chính tay mình khám bệnh nhân , không thể tạo niềm vui cho ngừoi bệnh tội nghiệp và thấy được nụ cười rạng ngời trên môi của họ ..... và trong lúc này , khi mình đặt câu hỏi này , đôi mắt mình đang mờ nhiều hơn rồi , ình sợ lắm , và mình phải đối mặt với nó sao đây ? mình ước một phép tiên , một kỳ tích đẹp sẽ xảy ra với mình . và hy vọng ước mong đơn giản nhưng cũng thật xa vời ấy sẽ mỉm cười với mình . Đừng lấy đi đôi mắt của con ông trời ơi , con còn nhiều để làm lắm không thể chấm dứt tại đây được , .....
Và cũng đôi lúc mình cũng nghĩ đến hậu quả xấu nhất xảy ra với mình , ai cũng quý trọng đôi mắt của mình có ai hiện tặng cho mình đâu mà có những đợt phẩu thuật mắt miễn phí chắc gì sẽ dành cho mình khi biết bao ngừoi già trên này cũng cần đôi mắt ấy , mình cũng sẽ dành cho họ , khi những đợt phẩu thật mắt miễn phí thì ít mà ngừoi trẻ mù cũng có và ngừoi già mù cũng có , mình sẽ dành đôi mắt ban tặng của một ai đó cho mình để cho những người già trước vì họ đau khổ , bất hạnh nhất khi đến cuối cuộc đời này , họ vẫn chưa thể biết cuộc đời trước mắt mình như thế nào , mình hy vọng đôi mắt ấy sẽ giúp họ sống vui vẻ và hạnh phúc đến cuối đời .và mình sẽ chờ đợi đôi mắt tâm hồn quý giá cuối cùng của một vị ân nhân , thần thánh nào đó .
Đôi lúc mình nghĩ có phải mình quá yếu đuối , động lòng trước những cảnh buồn , bất hạnh của ngừoi bệnh và khóc thầm và kìm nén đi rất nhiều mà đôi mắt mình như vậy .

http://vn.answers.yahoo.com/question/ind...

Mình chúc tất cả bạn trẻ luôn trở thành con người có ích và ý nghĩa cho cuộc đời này .

" bạn sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh , bạn sinh ra để in dấu lại trên bãi cát đó , in dấu lại trong trái tim mọi người " .
12 câu trả lời 12