Mùa Đông đã hỏi trong Văn học & Nhân vănThơ ca · 9 năm trước

MĐ xin lỗi box thơ và tất cả các bạn, rất mong mọi người thứ lỗi cho MĐ !?

Mùa Đông xin được tạ lỗi cùng các bạn.

MĐ biết chắc rằng mình sẽ bị choáng khi vào đây nên từ quán cà phê về, MĐ cố gắng thu xếp công việc , tạm ổn mới có thể vào và thật lòng mong các bạn tha lỗi cho

Thưa toàn thể box thơ ca và các bạn, tuy rằng MĐ chưa một lần gặp mặt Ngày Xưa nhưng MĐ sống thật với cảm xúc của mình dù là mạng ảo hay đời thật. Biết nhau qua những lời thơ, những mail tâm sự, những ứng xử trong các tình huống. Đến bây giờ, dù chưa được gia đình Ngày Xưa cho phép MĐ có thể gặp mặt Ngày Xưa bằng con người bằng xương bằng thịt ngoài đời, MĐ vẫn tin Ngày Xưa chất chứa rất nhiều tâm sự, rối lòng nên mới đưa ra hạ sách này.

Thưa các bạn, chỉ có người trong cuộc mới hiểu được nỗi đau khi tự mình giết chết chính bản thân mình. Và đau đớn thế nào khi bị người ta hạ nhục chửi rằng ..con ***... Nỗi đau thân xác, nỗi đau tinh thần...Liệu Ngày Xưa có vượt qua được không các bạn ?

MĐ xin lỗi mọi người, MĐ tin bạn nên khi biết tin từ @ Bảo Linh, MĐ đã rất đau lòng, không đủ minh mẫn để có thể suy xét ngọn nguồn mọi việc. Lẽ thường thì không ai tự đào huyệt chôn mình như thế. MĐ báo tin sai, MĐ xin lỗi box thơ & tất cả mọi người.

Khi còn ngờ ngợ, MĐ vẫn ôm chút hy vọng Ngày Xưa của chúng ta còn sống. Cảm ơn trời vì điều đó !

Thà người phụ ta, xin đừng phụ người. Cầu mong cho bao oan trái hãy mở ra, xin đừng gieo thêm cay đắng.

...............................

Ngày Xưa, nếu vẫn còn xem chị là bạn bè, hãy cho chị được gặp em bằng con người thật đời thường. Vì như những gì Cô Sáu tâm sự, do em bị tai nạn nên bí mật đời tư em mới bị gia đình phát hiện.. tình duyên ngang trái, bên hiếu, bên tình như tơ vò trăm mối. Nỗi đau thể xác làm sao đau bằng vết thương lòng. Chính chị cũng đang hụt hẫng niềm tin, cần ở nơi em sự chân thành cùng chị.. Chị chờ tin em, nhỏ ạ !!

..............................

MĐ một lần nữa chân thành xin lỗi tất cả mọi người, có trách phạt gì MĐ xin nhận hết..

Mong mọi người tha lỗi cho MĐ & hãy hiểu, hãy thông cảm cho trường hợp Ngày Xưa các bạn nhé

Cập nhật:

- Lan Anh,

Việc of NX, MĐ chưa gặp người nên chưa rõ.

Chuyện chửi bậy ngày trước, không ai bảo đó là PY. MĐ là MĐ, MĐ còn có cha mẹ, gđ, người yêu, bạn bè.. MĐ tạo ra vụ tự chửi mình để được gì vậy bạn ? MĐ không đổ oan cho ai cả, nick nào làm, nick đó tự biết.

Việc đứng đầu box thơ thì bất cứ ai trong chúng ta cũng đều có thể làm được bằng cách tham gia nhiệt tình, chia sẻ thật nhiều & thậm chí tự sướng, lập ra nhiều nick để tự mình bình chọn cho mình cũng được. MĐ không quan tâm điều đó.

Xin bạn đừng nặng lời với MĐ, MĐ từ khi tham gia yahoo đến giờ chưa bao giờ nói với bất cứ nick nam nào rằng mình yêu họ cả. MĐ có một mối tình ngoài đời..vì có nỗi khổ không đến được với nhau, không muốn làm tổn thương nhau nên MĐ mới vào thơ ca chia sẻ. Ngoài đời MĐ không tệ đến mức không có bạn bè, phải vào đây dùng mạng ảo cua trai đâu bạn ạ !! Đừng nặng lời với MĐ như thế. Ảnh trong hồ sơ chính là MĐ, có phải ăn cắp hình của ai đâu mà phải trả.

Nỗi khổ của dân nghèo.. thưa bạn, MĐ chỉ là ng

Cập nhật 2:

- Lan Anh,

Việc of NX, MĐ chưa gặp người nên chưa rõ.

Chuyện chửi bậy ngày trước, không ai bảo đó là PY. MĐ là MĐ, MĐ còn có cha mẹ, gđ, người yêu, bạn bè.. MĐ tạo ra vụ tự chửi mình để được gì vậy bạn ? MĐ không đổ oan cho ai cả, nick nào làm, nick đó tự biết.

Việc đứng đầu box thơ thì bất cứ ai trong chúng ta cũng đều có thể làm được bằng cách tham gia nhiệt tình, chia sẻ thật nhiều & thậm chí tự sướng, lập ra nhiều nick để tự mình bình chọn cho mình cũng được. MĐ không quan tâm điều đó.

Xin bạn đừng nặng lời với MĐ, MĐ từ khi tham gia yahoo đến giờ chưa bao giờ nói với bất cứ nick nam nào rằng mình yêu họ cả. MĐ có một mối tình ngoài đời..vì có nỗi khổ không đến được với nhau, không muốn làm tổn thương nhau nên MĐ mới vào thơ ca chia sẻ. Ngoài đời MĐ không tệ đến mức không có bạn bè, phải vào đây dùng mạng ảo cua trai đâu bạn ạ !! Đừng nặng lời với MĐ như thế. Ảnh trong hồ sơ chính là MĐ, có phải ăn cắp hình của ai đâu mà phải trả.

Nỗi khổ của dân nghèo.. thưa bạn, MĐ chỉ là ng

Cập nhật 3:

Nỗi khổ của dân nghèo.. thưa bạn, MĐ chỉ là người dân bình thường & chỉ mong chia sẻ cùng những người bên cạnh mình, cùng nhau sống vui vẻ, bình yên là MĐ mãn nguyện.

.................

MĐ một lần nữa xin lỗi mọi người...Mong hãy vì nhau để box chúng ta có thể trở lại không khí như thuở nào có được không ạ !!

MĐ xin cảm ơn tất cả các bạn !!

19 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

MĐ ơi!

Bây giờ là 1h55phutAM

BBH đợi MĐ ở đây và đã gặp !

Vui rồi MĐ ạ !

Lỗi lầm rồi cũng qua

Chúc cả nhà ngủ ngon và HP

• Ẩn danh
    9 năm trước

Tôi là một người mới tham gia box thơ ca ko lâu, nhưng khi đọc tin Ngày Xưa mất trong tôi cũng có sự bàng hoàng. Thú thật suốt cả ngày hôm đó tôi cứ bần thần( có cả những giọt nước mắt lặng lẽ) và mong chuyện đó ko là sự thật. Bởi có đôi lần tôi cũng biết loáng thoáng có ai đó cũng hay đùa giỡn như vậy bằng sinh mạng của mình nơi mạng ảo này...

Với suy nghĩ cẩn thận tôi cũng cố đứng bên ngoài để xem xét sự việc, xem những lời bàn tán trao đổi của các bạn và ko dám có ý kiến gì thêm.

Tôi sợ nếu Ngày Xưa mất thật nếu nói quá sẽ tội cho vong linh cô ấy. Nếu cô ấy ko mất đó là 1 điều may cho cô ấy, và nếu lên án người nói cô ấy ko mất chỉ giả vờ có thể làm tổn thương những người có tính cách thẳng thắn.

Cuối cùng thì suy nghĩ của tôi cũng thành hiện thực

Nhưng hơn hết nơi đây là mạng ảo, chúng ta có thể chỉ cần gặp nhau ở tâm hồn. Nếu chúng ta đồng điệu có thể chỉ cần là bạn tri âm, ko cần gặp mặt, ko phân biệt tuổi tác. Và hơn hết, như thế hãy đừng nghĩ đến chuyện yêu đương nơi đây để ko bị hụt hẫng. Tại sao cứ phải là yêu ? mà không thể chỉ bạn bè?

Nếu muốn yêu hãy làm bạn ở ngoài đời đã, biết nhau thật sự tình cảm sẽ đến từ từ sau khi ấy ko ai phải hụt hẫng.

Có thể nhiều người vào mạng chỉ để giải trí, nhưng cũng có thể nhiều người vào tìm sự sẻ chia ...nếu chúng ta luôn nhận thức đc từ ảo ra đời thực có khoảng cách khá xa chúng ta sẽ tự bảo vệ được mình khỏi đau đớn .

Nhưng điều cuối cùng tôi muốn nói với các bạn : đừng ai đem sinh mệnh của mình hay người khác ra đùa giỡn biết đâu đó lại là sự tiên đoán cho số phận thì sao????

Và kết thúc tôi muốn nhắn gởi : chúng ta đừng nên giận cô ấy nữa, còn sống thế là tốt rồi vì chính chúng ta khi nhận đựoc " hung tin ' ấy cũng mong nó ko phải là sự thật kia mà.

Chúc các bạn thật nhiều niềm vui và hạnh phúc.

• 9 năm trước

vậy là NN tôi đoán đúng MĐ hén

biết rằng ''khi giết chết mình'' là đã đi đến tột cùng của đau khổ ngta mới làm thế

nhưng NX đã đào huyệt chôn tất cả tình cảm của chúng ta ở box này

ban đầu đúng là NN tôi cũng rất bộp chộp ...la toáng lên...

qua cái cảm giác hụt hẫng đó và suy xét lại ....và NN đã đúng , phải không NX

NX không chết nhưng ...nếu sự thật NX giờ là một người ..tật nguyền hay già cỗi thì ...đó vẫn là NX

mọi người sẽ mất niềm tin . hụt hẫng như khi nghe tin NX mất vậy

mất lòng tin ...coi như mất tất cả....

giờ không phải lúc xin lỗi hay giả lả chia sẻ điều gì đó nữa mà tốt nhất NX tạm xa box một thời gian...vì không phải ai cũng dể dàng bỏ qua chuyện này ...dù chỉ là net ảo ...NX ạ

nếu ai có thắc mắc thì có thể email cho NX nói chuyện riêng

hoặc nt cho NX

vì tôi thấy ở box ...bão thật rồi

vài lời cùng MĐ và tất cả các bạn

và tôi cũng mong mọi người nên tha thứ và mở rộng vòng tay đón chào sự trở lại của cô ấy...

mong lắm ...sẽ lại như Ngày Xưa

• 9 năm trước

Thật là 1 tin chấn động. Kể từ lúc đó, chị không còn một tí cảm xúc nào để làm thơ.

Cuộc đời của Ngọc rất nhiều uẩn khúc. Tự giết mình là một chuyện lớn, nếu không vì đau khổ rất lớn thì không ai làm thế.

Chị bỏ qua hết. Bỏ qua hết!

Em xin lỗi công khai là đủ rồi.

Ngày Xưa còn sống, là còn tâm tình với nhau được.

Chỉ thế thôi.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

@ MĐ, Sao bạn khờ vậy. Người gặp bạn tối qua và tự xưng là cô 6 chính là ngày xưa đó.bạn còn muốn gặp ma nào nữa. Các ban tỉnh lại đi đừng để mụ ta tiếp tục bip nưa. @nx là nhân vật duy nhứt từ đầu đến giờ, ko có Bao Linh hay cô 6 nào hết.

• 9 năm trước

Xin gởi vài lời nhận xét sau đây !

Tại sao phải bực mình khi thực sự bạn Ngày xưa còn sống ? Tôi nghĩ rằng dù như thế nào đi nữa thì trong

quá khứ bạn Ngày xưa cũng đã từng đóng góp cho chúng ta những lời hay ý đẹp trong những vần thơ.

Tại sao phải giận khi chúng ta có thể đem tha thứ vào nơi oán thù ? Tôi nghĩ rằng Ngày xưa thực hiện ý định

đó chẳng qua vì một nguyên do nào mà không thể thổ lộ ra mà thôi.

Tại sao phải trách khi mỗi người của chúng ta có những quan niệm về sự suy nghĩ khác nhau ? Tôi nghĩ

rằng chúng ta ai ai cũng có một vài khuyết điểm, và câu chuyện này cũng là 1 trong những khuyết điểm của

bạn Ngày xưa.

Kết luận ! Tôi rất vui mừng khi ngày xưa vẫn còn sống.

Tôi tự hỏi rằng : Tại sao phải nói dối khi có cả hàng trăm cách nói thật !

Thân mến chào tất cả.

Nguyen-Phi.

• 9 năm trước

Bây giờ là 2h25 rồi em vẫn chưa ngủ được chị àh.......

Mâu thuẫn ngày càng gay gắt...

Em mất hết phương hướng, chắc có lẽ tình cảm mình dành cho NX nhiều quá, thật quá...

Em không biết sao nữa..........

• Ẩn danh
    9 năm trước

Mùa Đông không có lổi . Bạn đã hết mình vì bạn Ngày Xưa .

Dù sao thì tin Ngày Xưa lừa nước mắt của các bạn box thơ ca ( Lô tô không xem là mình bị gạt ) vẫn tốt hơn rất nhiều so với tin một người bạn qua đời .

Ai cũng có thể phạm lỗi lầm và Lô tô vẫn hằng mong bạn Ngày Xưa ở lại với box thơ ca .

Lô Tô là người phàm nên không thể và không có quyền phán xét kết tội ai cả .

Giá như các bạn ảo tin tưởng nhau hơn , bàn bạc nhau trước thì vấn đề đã dể giải quyết hơn nhiều .

Thân .

Lô Tô

• abc
    Lv 5
    9 năm trước

Sống ở đời không ai tránh khỏi sai lầm. Người xưa từng nói: Thánh nhân còn có sai lầm” huống chi chúng ta chỉ là hạng phàm phu tục tử. Vấn đề là có nhận ra sai lầm để sửa chữa hay không. Đâu phải mỗi lần chân đạp phân rồi mỗi lần chặc chân đâu. Edison_vua phát minh đã phải thử hơn 1000 lần sai mới tìm ra chất làm tim đèn điện. Mỗi lần ta vấp ngã là mỗi lần ta trưởng thành hơn. Vã lại lỗi không phải do cố ý đùa giởn vô ý thức mà có nổi niềm riêng. Tôi nghĩ chắc là mọi người cũng thừa độ lượng để tha thứ.

Đứa bé mới tập đi phải té ngã bao lần mới có thể chạy nhảy được.

MĐ có cái lỗi nóng vội khi nghe tin “sét đánh” đã chưa kịp xác minh. Nhưng cái tâm tôi nghĩ là trong sáng có thể thông cảm được. Thử hỏi trong chúng ta, nếu chẳng may nghe hung tin liệu có mấy người có đủ bình tĩnh, sáng suốt nhỉ? Ai đã từng rơi vào cảnh ngộ có lẽ dễ thông cảm hơn, ai chưa từng thì đây cũng là bài học cho mình. “Bảy mươi chưa gọi rằng lành” Có ai dám vỗ ngực_ Tôi suốt đời không bao giờ sai lầm không nhỉ?

Lời ái ngữ ai cũng thích nghe, mà nói thì khó

Lời ác khẩu không ai thích nghe mà nói dễ

Mong rằng có ai đó trong chúng ta bớt đi lời cay độc. Bởi vì: Hàm huyết phún nhân, tiên ô tự khẩu.

Một hôm ngồi uống cà phê sáng tôi nghe một Bác hưu trí nói:

Phán tội một ai đó thật là dễ dàng hầu như ai cũng có thể làm. Nhưng tha thứ thì không dễ , không phải ai cũng làm được.

Nếu không có cái tâm bao dung độ lượng thì thật khó tha thứ cho người khác thậm chí là người thân thích của mình. Mong sao ý đó không phù hợp.

• 9 năm trước

Toi qua HXT nhin may tam hinh cua NGAY XUA do NGUYEN DUC goi vi BAO LINH dang thi HXT noi voi NGUYEN DUC la ko tin.HXT rat tam ly va nhay ben nen de phat hien ra nhug chi tiet du nho nhat.NGAY XUA binh an la HXT vui roi va rat vui,co le vi buon nhieu nen bay gio thi cang gian nhieu nhung se rat kho tha thu vi trong mat THU bay gio NGAY XUA la dua tre len 5 dang choi tro choi tron tim,da ko xem trong,che re mang song cua minh ma con xem thuong box tho lay het niem tin va nuoc mat roi tinh yeu ay,niem tin ay phut choc tan vo,hut hang den be bang.Du hoan canh ra sao du NGAY XUA la co gai xau xi hay lon tuoi tat nguyen chug ta van la ban be va cang thuong men nhieu hon,va nay NGAY XUA bien thanh ke lua loc.lua tien chi la phu du,con lua tinh suot doi ko xoa sach va ke dau kho toi nghiep la anh TUONG TU nhat,toi anh la ke kho dau that dug cai ten tuong tu cua anh va co le tu day anh dung nen tuong tu bat cu co gai nao noiyeu tren mang ao nay khi ho xem thuong chi la tro choi de nhug ke ngu muoi cua chung ta bi lua

(Các) Nguồn: Hay song that voi minh xin dung lua loc doi gat nhau,chung toi tha thu cho ban nhung mai mai ban lam sao lay lai dc niem tin cua chung toi chu khi ban ca gan can dam tu dao mo chon minh va bien thanh nguoi dung cam noi doi nhat tho ca va NGAY XUA nhung bong hoa hong do tham thuy chung nhung dang sau do day gai den cua mau danh cap trai tim niem tin cua moi nguoi cua nguoi minh yeu lam ton thuong cho anh TUONG TU au cung la mot bai hoc cho nhug ke bit mat bat de de yeu nhau mu mo trong cai mang ao tuong nay.Xin loi bay gio da 3h khuya may tinh bi hu hxt len mang bag bang cai dt samsung nen ko co dau xin MD va moi nguoi thong cam.
Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.