Dành cho tân sinh viên đây... chuẩn bị tâm lý đi nè!?

-----------ĐÃ LÀ SINH VIÊN THÌ PHẢI THI TRƯỢT (SealMT) --------------- Tại sao sinh viên thi trượt: Không phải lỗi của sinh viên khi bị thi trượt vì : một năm CHỈ CÓ 365 ngày Một năm điển hình cho sinh viên nhé: 1. Những ngày chủ nhật : 52 ngày CN trong một năm, ai cũng biết là ngày để sinh viên... hiển thị thêm -----------ĐÃ LÀ SINH VIÊN THÌ PHẢI THI TRƯỢT (SealMT) ---------------

Tại sao sinh viên thi trượt:

Không phải lỗi của sinh viên khi bị thi trượt vì : một năm CHỈ CÓ 365 ngày

Một năm điển hình cho sinh viên nhé:

1. Những ngày chủ nhật : 52 ngày CN trong một năm, ai cũng biết là ngày để sinh viên chúng ta nghỉ ngơi, "khám phá thế giới" , vậy là còn lại 313 ngày.

2. Kỳ nghỉ hè - 50 ngày tiếp ==> Thời tiết nóng, ai mà học được cơ chứ , tắm biển và đi chơi mới lớp nghỉ hè ==> còn lại 263 ngày

3. 8h ngủ nghê mỗi ngày 8 X 263(ngày cỏn lại) / 24 = 88 ngày (làm tròn) trong năm, nghĩa là còn lại 175 ngày

4. 1h cho chơi thể thao, đi chơi, relax (rất tốt cho sức khoẻ) nghĩa là 1 X 263 / 24 =11 ; còn lại 164 ngày.

5. 2 giờ trong ngày cho ăn uống và những thú ẩm thực khác ( có hơi ít cho các chị em không nhỉ? ) ==> 22 ngày, số ngày còn lại 142 ngày

6. 1 giờ cho giao tiếp nói chuyện với mọi người ( lại đánh giá thấp chị em rồi đấy ) ==> 11 ngày, số ngày còn: 131 ngày

7. Số ngày dành cho những kỳ thi, kiểm tra mỗi năm: Ít nhất là 35 ngày, số ngày còn: 96

8. Những kỳ nghỉ lễ, lễ hội trong năm 10 ngày + đau yếu, bệnh tật, cúp cua, kẹt xe,… linh tinh nghỉ khoảng 20 ngày + trường ĐH làm lễ tổng kết, tất niên, …cúng giỗ khoảng 10 ngày/năm .Tổng cộng khoảng 40 ngày, nghĩa là còn 56 ngày

9. 10 ngày cho ủ ê buồn bã trong năm ( chưa kể hội những người đang yêu, cả tháng là còn ít ), còn 46 ngày/ năm.

10. 1 ngày cho sinh nhật mình, 1 ngày sn người iu, trung bình 4 ngày cho sn mấy đứa bạn, 10 ngày nghỉ do giáo viên bận việc ko tới lớp : còn 30 ngày.

TRONG KHI ĐÓ:
1 năm trung bình phải học 10 môn -> các bạn có 3 ngày học tập cho cả 1 môn :

-Ngày thứ 1 : … còn 3 ngày nửa mới thi kia mà, onl cái đã!?
-Ngày thứ 2 : … còn 1 ngày mai nữa mà, chat chit cái đã, vội gỉ…..
-Ngày thứ 3:…. Chết thật, mai thi rồi, …phải thức tới 6h sáng học bài rồi đi thi luôn…..

Giờ thì chúng ta đã hiểu tại ra một chân lý: Làm sao sinh viên có thể KHÔNG trượt được cơ chứ
==> KHÔNG THI TRƯỢT KHÔNG LÀ SINH VIÊN

Tui xin cam đoan những gì nói ở trên là hoàn toàn đúng sự thật!? ko tin hỏi Thùy Quanh xem sao!?
Cập nhật: Sẵn đây nhắn nhủ với các bạn 1 điều nhé! truyện ở trên tính toán ko logic đâu (ko có thời gian lên lớp học nữa là..) nhưng Seal mong muốn rằng trong kỳ thi ĐH sắp tới các bạn có 1 tăm lý thật thoải mái, thật tự tin và quan trọng rằng ko bị áp lực từ gia đình hay từ chính bản thân các bạn: @long, @Tiến nhipsong99,... hiển thị thêm Sẵn đây nhắn nhủ với các bạn 1 điều nhé! truyện ở trên tính toán ko logic đâu (ko có thời gian lên lớp học nữa là..)

nhưng Seal mong muốn rằng trong kỳ thi ĐH sắp tới các bạn có 1 tăm lý thật thoải mái, thật tự tin và quan trọng rằng ko bị áp lực từ gia đình hay từ chính bản thân các bạn: @long, @Tiến nhipsong99, những bạn sau ko rõ năm nay có thi ko :@Khanhlinh, @VTA, @hero, @pé mat to, @whatlove, cả @909 nữa...

và quan trọng nhất theo mình : ĐH ko phải con đường duy nhất.

Chúc các bạn thành công và may mắn!?

Goodnight!?

14 câu trả lời 14