Ẩn danh

Nỗi sợ hãi hay là sự tủi thân đến đáng thương..? Nơi đâu có ai đó giúp t ?!!!!?

Đã lâu lắm rùi từ cái ngày t nhận đc sự tàn nhẫn của cuộc đời. Một con ng vô tư và đầy niềm tin bỗng chốc trở nên yếu đuối, hơn thế nữa là cả sự đáng thương. T đã làm j sai? T đã hại ai mà sao cuộc đời lại đối sử với t như vậy? Tại sao chứ? Ko ai có thể trả lời câu hỏi ấy của t. Họ đâu có quan tâm và bít t đang nghĩ j.. T đã bị kẻ đó gây ra một vết thương lớn về tinh thần, một việc có vẻ rất bình thường đv m.ng nhưng với t thì hoàn toàn khác. T ko chịu đựng nổi.. T sắp ko chiụ đựng nổi nữa rồi. Có ai giúp t? Có ai ko?

Câu chuyện bắt đầu từ cái ngày, cái ngày mà t chẳng bao giờ quên và nó sẽ ám ảnh t suốt cuộc đời này.. T bị ng ta trông thấy hết. Ko ai bít việc này ngoài t và con ác quỷ đó. T ko bít hắn là ai, và cũng ko muốn bít. Hắn đã biến t thành c.ng như bjờ đây.. Yếu đuối đến mức ko ai có thể tưởng tượng ra. Bjờ t ghe sợ tất cả. Lúc nào cũng lo lắng vì lo sợ rằng mình sẽ bị cướp đi cái quý nhất của mình"...". T chỉ biết khóc trong sự cô đơn và lạc lõng giữa sự lạnh lùng của tất cả m.ng xung quanh. Có ng hình như biết đó - ng mẹ của t.. và hình như cả bố t nữa nhưng họ đã gạt đi tất cả, họ coi như chưa có j và ko hề để ý đến việc con gái họ đang phải đấu tranh cùng sự sợ hãi đến tột độ. T trở nên yếu đuối đến đáng thương. T bắt đầu ko thể làm chủ đc sự đau đớn và buồn tủi của mình. T trở nên dễ khóc hơn ai hết..T đã khóc. rất nhiều... T sợ lắm m.ng ơi. T phải làm sao bjờ.

Nhà tôi xây kiểu cũ, giếng ở cách nhà 1 quãng ngắn. Hằng bữa tối xong t phải rửa bát, và lúc đó là nỗi sợ hãi lại một lần rằng xé trái tim nhỏ bé và yếu ớt của t. T chìm trong nước mắt của sự sợ hãi tột cùng. Bao nhiu ý nghĩ ghê sợ như làm vỡ tung đầu óc t. Ko ai ở bên t lúc đó. Nhìu khi t nói t rất sợ và muốn mẹ t ngồi đó trông t để t làm. Nhưng mẹ t chỉ trích t, mẹ nói t nhát, t ko làm nổi j nếu ra ngoài. T bít đó là mẹ muốn t cứng rắn hơn nhưng mẹ đâu bít rằng t khổ sở đến mức nào. Những lần khác t chỉ biết gọi con chó Míc nhà t ra đó, nó đứng đó làm t cảm thấy rất an toàn. Nhưng cũng từ đây t thấy mình càng đáng thương đến mức khốn khổ, phải nhờ một chú chó để thấy đc an ủi và an tầm, trong khi đó em gái t, bố mẹ t đang xem TVi rất vui vẻ trong kia. T thấy tủi thân quá bạn ak? T phải làm j bjờ. T nghĩ mình đang mắc phải sự tổn thương rất lớn. T ko thể chiến thăng mọi nỗi sợ hãi đó.

T ko bít phải tâm sự với ai chn này và t đã chon Y!H. T hi vọng ai đó trong các b sẽ júp t vượt qua đc nhg chn này. T muốn sống tốt hơn, ko phải rơi những giọt nc mắt yếu đuối này thêm nữa.

B ak! Hãy giúp t ..!

7 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

doc xong cung buon lam. nhung ma ban cu thu bo qua moi chuyen xem sao. cu coi moi chuyen ko la gi ca. ban se vuot qua dc. chuk ban vui ve.ak to co 1 cach.ban cu tim hieu ve nhung ng xau so. tre em mo coi, chat doc mau da cam..... nhieu lam. luc do ban se thay nhung gi ban trai qua se chang la j ca . tren doi con rat nhieu ng dang thuong hon nua. co gang ban nhe

• Ẩn danh
    9 năm trước

Bạn ơi ! Mình hiểu những điều bạn đã chia sẻ. Ai cũng có nỗi buồn mà ko thể nói đc với ai. Nhưng bạn hãy bình tĩnh và cố lên. Thật ra mình cũng đang gặp những chuyện buồn, mình cũng cảm thấy bế tắc lắm. Mỗi ngày mỗi giờ.. mình đều cố tìm ra cách ổn nhất để có thể vượt qua nỗi sợ hãi của mình. Dù mình đã tìm đã cố gắng đứng lên hàng trăm lần sau những tổn thương từ 8 năm qua.

Bạn hãy cố lên. Nhưng dù ko ai bảo vệ, che chở bạn cũng hãy thật dũng cảm nha. Nhiều lúc mình cũng có cảm giác lo sợ như bạn, nếu muốn khóc thì bạn hãy khóc đi, đừng kiềm nén, khóc rồi biết đâu sẽ dễ chịu hơn đó.

Chuyện bạn kể buổi tối bạn rửa chén ở đó, mình cũng thấy lo cho bạn lắm. Mình ko biết giúp bạn như thế nào nữa. Nhưng chuyện bạn kể cũng nguy hiểm thật. Dù thế nào bạn cũng hãy làm cách nào mà bạn cảm thấy dc an toàn. Như nếu tối đó bạn thấy sợ vì nó ko an toàn khi bạn ra đó rửa chén thì bạn hãy tìm lí do nào đó nói sáng rửa hay sao đó, hay khi nào có nhiều người thì hãy rửa. Hay bạn xách nước để sẵn ở nhà rồi tối ở nhà rửa luôn khỏi phải ra đó.

Nhà mình, mình cũng có cảm giác ko an toàn. Bạn thì ở trong nhà như thế, giếng lại cách nhà 1 quãng, mình nghĩ dù làm gì bạn cũng hãy cẩn thận nha. Bạn nên hạn chế ở nhà 1 mình hay đi đâu gần đó hay ở nơi ít người 1 mình nha, đặc biệt là buổi tối. Hãy làm những gì bạn cho là đúng để bảo vệ mình nha.

Mình nghĩ nếu có thể bạn hãy thử suy nghĩ và kể cho ai đó mà bạn tin tưởng, và họ lo lắng cho bạn thì mình nghĩ họ sẽ giúp ích cho bạn hơn, vì họ gặp bạn, họ có thể trực tiếp bảo vệ bạn. Còn nếu nguy cấp mình nghĩ bạn nên báo cho công an về tên ác quỷ mà bạn nói hay báo cho Hội phụ nữ gần nơi bạn sống để họ có thể bảo vệ bạn. Bạn đừng ngại hãy làm tất cả những gì bạn có thể để tự bảo vệ mình và vượt quá nỗi sợ này bạn nha.

Thật sự mình rất lo cho bạn, mình rất mong những điều mình chia sẻ có thể giúp đc gì đó cho bạn. và mình càng mong hơn là sẽ có ai đó bảo vệ bạn và bạn sẽ sớm có cuộc sống tốt đẹp và bình an trở lại.

Sau cơn mưa trời sẽ sáng, cầu vồng rồi sẽ xuất hiện với bạn.

Hãy cố lên bạn nhé.

• 9 năm trước

Danh nhân nào đó đã nói rằng quá khứ là bàn đạp để bước đến hiện tại và đi đến tương lai.

Bạn hãy mạnh mẽ lên, muốn khóc hãy khóc, muốn hét to lên thì hãy hét to lên

• 9 năm trước

Cũng đáng thương một tí thôi ,thực ra bạn quá yếu đuối và mặc cảm . Nhiều yếu nhân họ cũng dùng cho để bảo vệ họ chứ . Nhiều doanh nhân , ca sĩ diễn viên nổi tiếng họ nuôi chó làm bạn .

Bạn xem lại mình đi , lúc bạn rửa bát , bố mẹ và em gái xem ti vi vui vẻ bạn lại thấy tủi thân , vậy theo bạn ai đi rửa bát thì bạn không tủi thân ?

Mong bạn cứng rắn hơn .Chào thân ái .

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

đọc xong bài này tôi thấy bạn là 1 người đáng thương

nhưng cuộc sống xô đẩy thôi bạn a`

cố gắng vượt wa thôi chứ người nhà của bạn ko hiểu đc nỗi khổ đó đâu

thời gian sẽ trôi wa nhanh thôi

nếu mún khóc thì cứ khóc và hãy khóc thật to

• 9 năm trước

đọc xong bài của em anh cảm thấy thương xót cho em vô cùng.

THật ra thì dù chuyện đã xảy ra đi chăng nữa anh vẫn muốn em vượt qua nỗi đau buồn này mà sống tiếp. Đó là điều đầu tiên anh muốn chia sẻ với em.

Con người ai cũng từng trải qua những nỗi đau. Có những nỗi đau mà ta chẳng thể nào diễn tả được cho người ngoài hiểu và họ chia sẻ cùng ta được. Anh cũng vậy em ạ. Cũng từng như em, cũng từng trải qua đau khổ mà anh chẳng thể chia sẻ với ai được. Cũng có lúc anh ngồi cô đơn 1 mình trong 1 góc nhà, Nước mắt cứ rơi mà chẳng chia sẻ cùng ai được. Lúc đó quả thực anh cần 1 bàn tay ai đó rang ra và nhất anh đứng dậy, giúp anh vwọt qua khó khăn. Nhưng hình như mọi người đều hững hờ với anh. Bố anh vẫn ngồi xem phim. mẹ vẫn ngồi làm việc và anh chị em anh vẫn chơi như bình thường em ạ.

Rồi thời gian cũng dần qua. nỗi đau cũng sẽ giảm bớt được phần nào thôi em ạ. Ai chẳng có nỗi đau. Khi lớn lên rồi, anh mới nhận ra 1 điều: những người xung quanh anh không phải họ vô tâm đâu em ạ. Bởi vì do cuộc sống, vì do đồng lương cũng như nhiều áp lực khác (ở câu chuyện của em thì do ba mẹ em muốn em vững vàng hơn và vực dậy. Như thế còn thể hiện tình yêu của ba mẹ và còn tốt chán em ạ). Anh phát hiện ra 1 điều rằng, sau đau thương anh trưởng thành hơn, cảm thông hơn và quan trọng anh biết chia sẻ hơn. Có lẽ các cụ nhà ta nói đúng: con người không trưởng thành trong hạnh phúc mà trưởng thành trong đau thương em ạ.

ĐÚng thật! Mỗi khi 1 nỗi buồn xảy ra ta lại càng nhận ra giá trị của cuộc sống cũng như tình cảm giữa người và người. Có lẽ tình cảm đó bây giờ nhạt dần hơn do nhiều tác động của cuộc sống (nó đôi khi không bằng tình cảm giữa người và chó nữa). Anh hi vọng rằng, sau mỗi khi đau khổ trải qua, em cũng như những người khác sẽ tự tin hơn, tự tìm cho mình lý do để sống cũng như tình người với ngwòi. Đó sẽ là động lực giúp ta vực qua đau khổ đó em ạ.

Và lời cuối cùng anh dành cho em đó là: nếu lúc nào thấy cô đơn và cần 1 người để chia sẻ anh sẵn sàng giúp đỡ em. Hãy add nick anh vào nhé: ctlong1991. ANh tin anh sẽ làm cho em hiểu hơn về tình yêu và cuộc sống. Và rồi em có thể vững tin hơn vào bản thân, tiếp tục con đường của mình em nhé

chúc em mạnh khỏe và sớm tìm ra con đường dành riêng cho mình. Hạnh phúc không phải do con mắt ta nhìn thấy mà do trái tim ta cảm nhận được.

• 9 năm trước

Hãy làm những gì mà lương tâm mình cho phép. mình sẽ hok bao giờ hổ thẹn với lương tâm khi mình làm những việc cần phải nên làm.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.