Một vấn đề khó hiểu mà mình vừa nghĩ ra ! Mời mọi ngừoi bình luận?

Ai ai cũng biết ,trên thế giới có rất nhiều nhà tiên tri chuyện dự đoán về tương lai của con người ,sự việc ,hiện tượng khiến chúng ta phải trầm trồ thán phục. Đặc biết là nhà tiên tri Vanga ,bà ấy có được năng lực đó do một loại sinh vật ngoài vũ trụ cao cấp đem đến . Mình có xem phim tư liệu trong đó ,bà ấy nói : Cuộc sống của mọi ngừoi hiện ra trước mắt như là một cuốn phim từ đầu đến cuối và cả những hiên tượng ,sự việc , hoạt động của nhân loại hay tự nhiên lẫn trong quá khứ và cả tương lai. Đây chính là vấn đề mà mình hay nghĩ maĩ.

- Phải chăng tất cả hoạt động thường ngày ,sự việc liên quan đến con người ,tự nhiên đều đã đựoc " lập trình " sẵn có rồi ư ?

- Chẳng lẽ , con người chúng ta hoạt động ,sinh hoạt hàng ngày hay sự việc nhân loại đều đã được " lập trình " như những chú robot được lập trình bằng những hoạt động và rồi ,chúng chỉ hoạt động theo chương trình đó. Đối với chúng ta thường nghĩ , cái gì cũng là ngẫu nhiên ,ví dụ điển hình là : Bị tai nạn giao thông ,hay chết đột ngột vì bệnh,... nhưng đối với các nhà tiên tri ,họ coi đó như là một bộ phim của con người đã đựoc " lập trình " sẵn .

Các bạn có giống quan điểm về mình không.Mời mọi người bình luận về vấn đề mà mình nói nhé !!

Thanks all !

Cập nhật:

@ Tran Thuan : Bạn nói cũng như vậy mà mình lại bật nhớ ra .Vì mình cũng hay nghĩ giống y hệt bạn đó ( có điều quên không nói ra trước ) ^__^ . Theo điều bạn nói ,mình nghĩ có thể rất nhiều màng vũ trụ song song với vũ trụ chúng ta đang sống - cái này các nhà khoa học cũng từng nghĩ đến. Các màng vũ trụ đó có phiên bản giống y hệt một con người ( ví dụ như con người tôi chẳng hạn ) .

Hiện tại cuộc sống con người ta đang sống ở đây có thể là TƯƠNG LAI hay QUÁ KHỨ đối với các màng vũ trụ khác chẳng ?

15 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tại sao không?

• 9 năm trước

Về phần này mình cũng không rõ. Thế nhưng mình thấy bạn nói rất có lý. Tớ nghĩ ta lên đọc nhiều để hiểu nhiều hơn về mọi thứ xung quanh ta.

• Ẩn danh
    9 năm trước

con ng ( tùy ng ác và ng xấu) sẽ có số phận khác nhau theo đừng kiếp ng và thế kỉ => ko jaj đc lâp trình từ lâu. nhưng kiếp này sang kiếp khác lại đc quyết định trước

• Ẩn danh
    9 năm trước

Số phận của mình là do mình nắm láy giành giật mà có. Dừng ở đó mà chờ số phạn thì cạp đát ăn hết đó.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

nói thẳng 1 câu. mọi người ở đây thiệt nông cạn.

bác chủ khiến mình thất vọng tưởng đâu có cao kiến gì.

• Ẩn danh
    9 năm trước

thực ra thì có rất nhiều thế giới chứ ko phải 1.mỗi sự kiện có thể đã xảy ra hàng triệu lần rồi.Đa vũ trụ

• Ẩn danh
    9 năm trước

moi thu deu la ngau nhien, ko ai co the doan duoc minh song hay chet khi nao duoc, cai chet va su song chi cach nhau chung trang giay trang thoi! con nguoi cung nhu muon loai vay,

(Các) Nguồn: ngaymoihanhfuc.com
  • 9 năm trước

Đây là nghiên cứu của Tây y về vấn đề liên quan đến câu hỏi của bạn

http://bocau.net/blog/khoahoctamlinh/862-Nghien-cu...

• 9 năm trước

- Cuộc đời sống như một vở kịch ( bộ phim )

- Con người vừa là diễn viên, vừa là đạo diễn.

Việc tồn tại nhiều thế giới song song là có.

Ví dụ: Thế giới động thực vật, thế giới con người, ...thế giới xa hơn ( chưa khám phá )

• 9 năm trước

Co doi khi ban co cam giac rang m0t su viec vua xay ra ruj no co ve nhu da xay ra trong qua khu ma pan mo ho cam nhan k?toj da tung nthe.qdjem co nang luc sjeu nhjen la rat co the

• Ẩn danh
    9 năm trước

khong phai dung tu la lap trinh san.ma phai noi su viec trong tuong lai la su viec trong qua khu.dieu do dung voi khoa hoc da nhan dinh: "ban chat cua cuoc song la mau thuan".tu mau thuan nay den mau thuan khac.co the vu tru ma chung ta dang song song song voi mot vu tru khac ma o do chung ta dang song.hay tu cuu lay chinh minh.biet dau co may thoi gian co that.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.