Tớ xin tuyên bố là tớ sẽ rời khỏi Yahoo Hỏi Đáp .?

Lúc này tớ sẽ dừng lại câu hỏi :

Sinex - sqr3cosx = 1. solve for x :

http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Am...

Và cũng xin lỗi luôn mình chính là người đã tự ý Vote cho chính mình vì thấy người khác làm trước nên mình cũng làm theo nhưng chỉ ở mức vừa phải thôi . Ai muốn quậy cho quây thoải mái đó . Đứng hạng cao cũng trả đem lợi gì mà đến đây để học chứ không phải cái danh dự

Còn nữa ở Box Điện Tử Tiêu Dùng - Khác đang bị Spam quảng cáo :

http://vn.answers.yahoo.com/dir/index;_ylt=Agrww9a... Mình xếp hạng 2 nhưng cũng chả có ích gì cho mình cả .

Nội dung : " Bạn ơi . Việc làm này là Spam và Yahoo Hỏi Đáp không phải là nơi để bạn làm vậy . Hành vi trên có thể dễ bị BCVP hoặc là bị xóa đó nha . Hãy xem lại điều lệ trong Yahoo " cùng với BCVP nhưng một điều dù BCVP đi chăng nữa thì chẳng thấy ai đến xoá . @ Kin cũng làm thế . Nhưng mục này không hề giảm tí nào

Còn nữa @ Crush Skywalker . Lúc trước câu trả lời bạn đưa ra 2 Nick nhưng mình không biết Michael Huang có phải nick này ko :

http://answers.yahoo.com/activity?show=ixzVKzBjaa

Nhưng tên bạn này toàn ô vuông à còn Brian mình đã gặp nhưng cũng chưa hề nói chuyện mà gặp lúc trả lời câu hỏi ấy thôi

Lý do : Năm nay là lớp 11 năm sau là 12 . Nhà trường sẽ bắt đầu ôn tập từ ngày 27/6 năm nay cho đến kì thi tốt nghiệp . Nếu ai muốn luyện thi sẽ bắt đầu 5/6 năm kia cho đến khi thi Đại học

Thời gian dc chia thành 2 phần :

Phần 1 : 27/6 -> 20/8 bỏ những ngày thi ĐH , CĐ và những ngày thầy cô chấm bài thi .( Chỉ học 5 môn đó là Toán ; Lý ; Hoá ; Văn ; Anh Văn . Mình là ban A có số tiết Toán ; Lý ; Hoá gấp đôi cụ thể : Toán ; Lý ; Hoá : 4 tiết còn 2 môn kia có 2 tiết nhưng 1 điều 1 tiết học là 90 phút không phải là 45'

Mỗi ngày 2 môn vào Ba ; Sáu ; Bảy ( Nhà trường sắp xếp như thế để phù hợp khối 12 ôn thi ĐH )

Phần 2 : Từ ngày 3/9 ( bỏ ngày 2/9 vì lễ khải giảng <- Chỗ này nhiều người nói là 1/9 nên mình chưa rõ lắm để đến ngày thi nghề THPT 15/6 xem lại lịch đã ) đến hết HKII

Lý do thứ 2 : Yahoo hỏi đáp bây giờ đang có nhiều lộn xộn nhưng nhân viên Yahoo hỏi đáp không làm :

* Ở Box Sự kiện - Tin tức : Box này đúng ý nghĩa của nó là các câu hỏi sẽ nói lên sự kiện xảy ra trong ngày như tin thế giới , tin giáo dục , thắc mắc thông tin . Ai ngờ tớ qua toàn là tin phản động chiếm đại đa số . Làm Box này trở nên là những tiếng chửi , tiếng nói vô học và vô văn hoá chưa từng có của người Việt Nam . Nếu mà những câu này mà qua người nước ngoài đọc được chắc sẽ nghĩ ko tốt về con người VN

* Ở Box Điện Tử Tiêu Dùng - Khác vừa mới nói

* Ở Box Các " Ngôi Sao " : Ý nghĩa của nó là thắc mắc về thần tượng của mình đang làm gì ? Đã thế còn nói những câu không tưởng . Nói xấu hình tượng âm nhạc của họ mà mình chưa bao giờ thấy , bao giờ mình chứng kiến cả . Vậy nếu các bạn nói xấu họ vậy bạn sẽ đem lại lợi ích gì cho bản thân mình ? Tự mình xấu mình là làm xấu cái phẩm chất của mình nhiều hơn và sẽ coi chừng xã hội khinh bỉ .

Các bạn đừng nói xấu mình nha . Đây chỉ là ý kiến trước khi mình rời khỏi Box này . Vì mình cũng đã nêu lý do . Đặc biệt là lý do thứ 2 khiến mình cảm thấy phản cảm đặc biệt là Spam và tự bầu chọn cho chính mình .

Mong Box tha lỗi cho mình vì những gì mình làm . Mình sẽ quay lại khoảng 1 năm sau . Sau khi thi xong ĐH sau để mai tính .

Cập nhật:

Mình ăn năn và hối hận lòng mình quá à

Cập nhật 2:

@ Quach Dai Du : Ăn nói nên cẩn thận .

@ Phung : Cảm ơn bạn

Cập nhật 3:

@ Ken : Bạn nghĩ tớ là kẻ phế liệu cần dọn sách đi à ?

Cập nhật 4:

@ vp _ one mình có trả lời cho bên VN nhưng nó bị nằm trộn lẫn trong mấy câu quốc tế đó thôi

Cập nhật 5:

@ Crush Skywalker : Mình cũng có nick the Deriantart luôn nhưng lâu rồi : http://saxi753.deviantart.com/ Mình là Fan bên Sonic mình chỉ Watch thôi chứ không có vẽ tranh

19 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Chúc bạn thi tốt, Mình hiểu những suy nghĩ của bạn,thật sự là để nói lên tiếng nói riêng của mình thì thật là khó. bỞi sẽ chẳng có mấy ai quan tâm những gì đang nói. Sống đúng với lý tưởng của mình bằng chính sức lực của mình. ĐÓ cũng là 1 lỗ lực bảo vệ đất nước. Cám ơn bạn vì những chia sẻ trong thời gian qua. Hẹn gặp lại bạn !

• Lv 5
      6 năm trướcBáo cáo

You are so brave ! I love you so very much :)))))))))))

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

bạn nên vào YHĐ quốc tế nói chia tay thì đúng hơn...

ở YHĐ Việt Nam thì bạn đã trl câu nào đâu..(chưa gặp)

mà bầu chọn thì chẳng ai cấm cả... nhưng nên bầu chọn cho câu XỨNG ĐÁNG nhất..

còn if nó "xứng đáng" đc mình bầu chọn chỉ vì nó là của mình thì..... chết vì xấu hổ đi... sống chỉ làm bẩn.. YHĐ thôi

===========================

@tk em nói sai rồi... lâu ngày ji chứ... đã gặp nhau bao giờ đâu.. (măy mắn thì vài trăm năm trc thui)

@keworld: đây là nơi giao lưu trao đổi.. chứ ko phải nơi giải bài tập... tôi sai bạn sửa cho đúng là điều bình thường... bạn ko tìm ra lỗi ⇒ CHÚNG TA tạm chấp nhận lời giải đó là đúng.... tiêu cực ji ở đây.... người giải có đc ăn "lương" đâu mà các bạn tuyệt đối tin tưởng...

(Các) Nguồn: ☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆ thiên thu vạn kiếp một tình yêu ☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆
  • Crush
    Lv 5
    9 năm trước

Michael có 1 cái nick mà cả YHĐ này không ai đánh vần được, đó là 1 lợi thế lớn vì ai muốn chửi cậu ta cũng chửi ko nổi (j/k). Còn nữa là người này vẽ cũng khá, mình đang watch trên deviantART.

Nếu bạn quan tâm: http://konusoyoa.deviantart.com/ là profile của cậu ấy.

Tôi thấy cậu đang phí phạm thời gian 1 cách vô ích trên YHĐ, định nói ngay ở cái câu lúc trước nhưng cậu bầu chọn mất rồi nên thôi. Việc gì phải sang tận US, Brazil... để trả lời kiếm điểm chứ,về tư duy toán cậu có vẻ không thông minh lắm, nên cần cù vào bù lại đi, lên mạng ít thôi, nói thật đấy.

• 9 năm trước

::)))) nếu anh ko làm cái này em tự hỏi rằng sao anh có nhìu thời gian tham gia trên yahoo hỏi đáp vậy vì còn 1 năm nữa là thi đh rồi mà vẩn thấy anh ngày ngày cặm cụi trên yhhd .

Vậy chúc anh ôn + thi tốt

Năm sau vẩn là 1 trang anh hùng mà

chào anh

(Các) Nguồn: LTC
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Thực tế chia tay thì cũng rất tiếc bạn à

Nhưng đúng là YHĐ đang đầy rác độc

Box Tin tức - Sự kiện là hang ổ phản động, cái này bạn đã nói, tuy nhiên nó còn lan sang cả Tôn giáo - Tâm linh nữa.

Box Điện tử tiêu dùng biến thành nơi rao vặt

Box "Ngôi sao" thành nơi chửi tục giữa các FC tự phong.

Thì thôi, mình nên cộng tác bên mục Toán học đi bạn à. Mình cũng như bạn, ngày này cũng gặp đống rác ngay trang chủ, đành vào box Toán học thông qua Hồ sơ hỏi đáp thôi.

Tức là sao công an không điều tra và tóm cổ bọn phản động nhỉ?

• 9 năm trước

hẹn ngày tái ngộ

• ờ ờ, đọc rồi mà chả hỉu cái quái j nữa!

tớ cũng chán YHĐ rồi, há há, thi tốt nhá bạn!

(Các) Nguồn: --♫ŞŦĄŘ♥--
  • 9 năm trước

Cố gắn nhe

Hẹn ngày gặp lại....

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Có gì qua box Hóa xem anh giải bài ha... những tiêu cực trong Yahoo Hỏi & Đáp mà em đã nêu khá đầy đủ nhưng còn thiếu một tiêu cực rất là quan trọng, nó gây hậu quả ghê hơn hết những thứ khác. Đó là Giải bài toàn sai nhưng trình bày logic quá thuyết phục, khiến người hỏi tin tưởng nó đúng hoàn toàn. Và anh chuyên môn làm việc đó đối với box Hóa , thật là hên cho các bạn box toán vì anh không chuyên toán.

• 9 năm trước

hơ hơ.thì tùy mỗi người mà vào diễn đàn phù hợp thôi.

ở đâu cũng có bất cập riêng thôi..muốn chọn diễn đàn nào thì tùy mình chứ chẳng ai ép buột

vd như box toán này giải bt giúp người khác đâu phải để làm gì cho mình..giải để tạo thêm tài nguyên cho mọi người thôi và đôi lúc tk biết rằng khi được giúp thì người đặt câu hỏi hạnh phúc đến thế nào..

Mà nói thật..ở bỗtán này giúp mình khá nhiều cho thi đh:D

@anh vp: lâu ngày quá ko gặp anh hj^^..lâu lâu em cũng tự kỷ tự bình chọn cho mình khi chỉ có 1 câu trả lời duy nhất của mình à..:))

--------

=)) anh chẳng khác gì cả :D..vui ^^

(Các) Nguồn: tktm13
  • Ẩn danh
    9 năm trước

uhm, ko can dau, cu di .

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.